GNR An riga an fara aikin "Kirsimeti na shiru" akan tituna

Anonim

Dakarun tsaron kasa na Republican (GNR) sun fara aiki a yau, 22 ga Disamba, aikin "Natal Tranquilo", wanda zai ci gaba har zuwa karshen Talata mai zuwa, 26 ga Disamba.

Ƙarfafa ƴan sintiri zai mayar da hankali ne kan hanyoyin da suka fi samun cunkoson ababen hawa a wannan lokaci na shekara, waɗanda da yawa daga cikin mu ke tafiya daga manyan biranen ƙasar zuwa yankuna daban-daban na ƙasar nan, zuwa arewa da kudu.

Sama da sojoji 6,500 ne aka tura daga runduna ta National Transit and Territorial Commands, da nufin hana afkuwar hadurra, da tabbatar da zirga-zirgar ababen hawa da tallafawa masu amfani da hanyar, da samar da tafiye-tafiye lafiya.

Jami'an soji za su ba da kulawa ta musamman ga cin zarafi na tuki a ƙarƙashin tasirin barasa da abubuwan tunani, saurin gudu da kuskure ko rashin amfani da bel ɗin kujera da/ko tsarin hana yara.

Hakanan za a sami damuwa ta musamman game da halayen direbobi a bayan motar, wanda ke motsa hankali: yin amfani da wayar hannu da sauran kayan aikin da ba daidai ba, ajiyar kaya ba daidai ba, rashin kewayawa ta hannun dama da rashin bin tazarar aminci tsakanin. ababan hawa.

Akwai lokacin da za ku isa inda kuke, babu buƙatar ɗaukar dama. Fita lafiya!

Hutu masu farin ciki shine burin ƙungiyar Razão Automóvel.

Kara karantawa