Ka san Graham. Mutum na farko "ya samo asali" don tsira daga haɗarin mota

Anonim

Wannan shine Graham. Mutumin kirki amma mai fuskar abokai kaɗan. Sakamakon wani bincike ne da aka yi da nufin gano yadda mutane za su kasance da mun sami tsira don tsira daga haɗarin mota.

Kamar yadda kuka sani, tserenmu ya ɗauki kusan shekaru miliyan uku kafin zuwa nan. A cikin wannan lokacin hannunmu ya yi guntu, yanayinmu ya mike, mun rasa gashi, mun yi kama da daji kuma mun kara wayo. Al'ummar kimiyya suna kiran mu Homo sapiens sapiens. Duk da haka, a cikin 'yan kwanakin nan jikinmu yana fuskantar da bukatar tsira high-gudun tasiri - wani abu da a cikin wadannan miliyoyin shekaru bai taba zama dole ba - sai shekaru 200 da suka wuce. Da farko da jiragen kasa sannan da motoci, babura da jirage.

Ta yadda idan ka yi kokarin guje wa bango (wani abu da ba a samo asali ba ko mai hankali kwata-kwata…) za ku tsira ba tare da manyan abubuwan da ke faruwa ba sai ƴan raunuka. Amma idan kuka yi ƙoƙarin yin hakan a cikin mota, labarin daban ne… yana da kyau kada ku gwada. Yanzu yi tunanin cewa mun samo asali ne don tsira daga waɗannan tasirin. Abin da Hukumar Hatsarin Jiragen Ruwa (TAC) ta yi ke nan. Amma ba kawai ya yi zato ba, ya yi cikakken girman. Sunansa Graham, kuma yana wakiltar jikin ɗan adam da aka samo asali don tsira daga haɗarin mota.

Sakamakon aƙalla abin ban tsoro ne…

Don isa ga ƙarshe na Graham, TAC ya kira ƙwararrun ƙwararrun biyu da mai zane-zane na filastik: Christian Kenfield, likitan tiyata a asibitin Royal Melbourne, Dokta David Logan, kwararre a Cibiyar Binciken Hatsari a Jami'ar Monash, da sculptor Patricia Piccinini. .

Ƙwararren ƙira ya ƙaru, ya sami ganuwar biyu, ƙarin ruwa da haɗin ciki. Ganuwar waje suna aiki don ɗaukar tasiri da kitsen fuska kuma. An nutsar da hanci da idanu cikin fuska don manufa ɗaya: don adana gabobin hankali. Wani halayen Graham shine cewa ba shi da wuya. Madadin haka, kai yana goyan bayan haƙarƙari sama da kafada don hana motsin whiplash a cikin bumps na baya, yana hana raunin wuyansa.

graham. Patricia piccinini da hukumar hadurran sufuri ne suka yi

Ci gaba da ƙara ƙasa, kejin hakarkarin ma ba ya jin daɗi. Haƙarƙari sun fi kauri kuma suna da ƙananan aljihun iska a tsakanin su. Waɗannan suna aiki kamar jakunkuna na iska, suna ɗaukar tasiri da rage motsi na ƙirji, ƙasusuwa da gabobin ciki. Ba a manta da ƙananan ƙafafu ba: Gwiwoyi na Graham suna da ƙarin tendons kuma ana iya lanƙwasa ta kowace hanya. Ƙafar ƙananan ƙafar Graham kuma ya bambanta da namu: ya haɓaka haɗin gwiwa a cikin tibia wanda ke hana karaya tare da samar da mafi kyawun kuzari don tserewa daga gudu (misali). A matsayin fasinja ko direba, magana tana ɗaukar tasiri daga nakasar chassis - don haka ƙafafunku sun fi ƙanƙanta.

Abin damuwa da gaske, ko ba haka ba? Abin farin ciki, godiya ga basirarmu, mun ɓullo da tsarin tsaro wanda ke ba mu wannan al'amari kuma ya ba da tabbacin tsira a yayin hadarin mota.

graham - hadarin mota

Kara karantawa