Da Hudu CX-T. Wanene ya ce Morgans za su iya tafiya a kan kwalta kawai?

Anonim

Wa zai ce. Koyaushe sadaukar da kai don samar da samfuran wasanni waɗanda ke da alama sun "tsaya a cikin lokaci", wani lokaci a cikin 30s na ƙarni na ƙarshe, Morgan ya yanke shawarar lokaci ya yi don "fita hanya". Don yin haka, ya shiga kamfanin Rally Raid UK (tare da kwarewa mai yawa a cikin Dakar) kuma sakamakon ya kasance. Morgan Plus Four CX-T.

Dangane da Plus Four, wanda duk da ya gaji kamannin magabata, sabon salo ne gaba ɗaya, Plus Four CX-T ya raba tare da shi 2.0 l TwinPower Turbo daga BMW wanda ke haɓaka 258 hp (190 kW) da 400 Nm (350) Nm tare da akwatin hannu).

Wannan ya ce, canje-canjen da aka yi wa mafi yawan masu sha'awar Morgans an iyakance su ga waɗanda suka wajaba don samun damar yin tafiya a kan hanya - waɗanda ba kaɗan ba -, suna ba da bayyanarsa a fili.

Morgan Plus Four CX-T

Har zuwa karshen duniya… da bayan haka

Babu shakka, don shirya Morgan Plus Four CX-T don yin tafiya akan "mummunan hanyoyi" ya zama dole don ƙara izinin ƙasa. Don haka Morgan ya sanye shi da dakatarwar EXE-TC wanda ya karu zuwa 230mm mai ban sha'awa - fiye da yawancin '' square ɗinmu' SUVs kuma kusan sau biyu fiye da "al'ada" Plus Four.

Tayoyin da aka zazzage su ma sun ɓace, suna ba da hanyar zuwa sabbin ƙafafun da tayoyin da aka kera musamman don kowane ƙasa. Hakanan muna iya ganin cewa an datsa ƙorafin gaba da yawa don haɓaka mahimmin kusurwar hari. Duk da haka, gaban gaban ya yi nisa daga kasancewa mafi mahimmancin canji da Plus Four ya samu a wannan sauyi.

Da Hudu CX-T. Wanene ya ce Morgans za su iya tafiya a kan kwalta kawai? 196_2

Ƙaƙƙarfan ƙulli na gaba ya inganta kusurwar shigarwa.

Don farawa da, Plus Four CX-T ya karɓi sandar nadi na waje inda fitulun taimako huɗu suka bayyana. Wannan yana haɗuwa da jakunkuna da aka sanya a gefen hood, amma haskakawa yana zuwa gaba ɗaya sabon sashin baya!

Mafi ƙarancin retro kuma tare da kallon kusa da motocin Mad Max saga, an haɓaka sabon na baya na Morgan Plus Four CX-T don ɗaukar jerican guda biyu, akwatin kayan aikin aluminum, tayoyin fayafai guda biyu har ma da jaka biyu na Pelican mai hana ruwa. .

Ga duk wanda ke jin tsoron cewa rashin duk abin hawa na Plus Four CX-T na iya cutar da iyawar sa daga kan hanya, Morgan ya riga ya ce yana da “mafita”. Ma'aikacin titin Birtaniyya ya juya zuwa bambancin baya na xDrive na BMW, wanda ya karɓi software na “kerarre”.

A cikin yanayin "Road", bambancin yana buɗewa sosai, yana amfana da hali akan kwalta; a cikin yanayin "All-Terrain", bambancin yana rufe a 45%; a ƙarshe, a cikin yanayin "All Terrain - Extreme" bambancin yana da cikakken kullewa, yana aika da adadin adadin kuzari zuwa duka ƙafafun baya.

Ya zuwa yanzu babbar tambayar da ya kamata ku yi ita ce: nawa ne mafi kyawun kuɗin Morgan? Ba ya samun arha, inda farashin ya tashi zuwa fam 170,000 (kimanin Yuro 200,000). Wani ɓangare na wannan farashin - sau uku mafi girma fiye da "na al'ada" Plus Four - saboda gaskiyar cewa Morgan kawai zai samar da raka'a takwas na Plus Four CX-T, wanda a zahiri yana neman a yi amfani da shi a harin zanga-zangar.

Kara karantawa