Yadda Ferrari 'snobbery' ke korar tsarar abokan ciniki

Anonim

Ferrari idan ya zo ga motoci yana iya zama "kuki na ƙarshe a cikin kunshin". Amma idan ana maganar sanin yadda ake mu’amala da kwastomominsa, sai ya bar kowa da jarumtaka “bakin baki”.

Bayan zagin da ya shafi ɗan jarida Chris Harris da alamar Italiyanci, Ferrari's "snobbery" ya yi ikirarin wani wanda aka azabtar. A wannan karon, a wancan gefen Tekun Atlantika, a gidan sayar da Ferrari na hukuma a cikin birnin Ontario (Amurka).

Robert Maduri, editan blog na mota da abokin ciniki na alamar shekaru 5, ya tafi wurin tsayawa da sha'awar siyan sabon "doki mai tasowa". Amma da ya shiga cikin mai ba da rangwame, sai ya cika shi da jin “ba ka nan”, “ba a zabe ka ba”. Rashin kwanciyar hankali wanda zai iya kwantar da mafi tsananin son injuna a Maranello kuma ya ja da baya mafi kyawun katin kiredit har abada.

Na fuskanci wannan jin sa’ad da nake ɗan shekara 6, lokacin da mahaifina ya kai ni tashar Ferrari a karon farko. Na ɗan taɓa taya 358TB kuma na ɗan ɗan lokaci ina tsammanin ƙararrawa za ta kashe, na ji kamar ɗan bidi'a don taɓa irin wannan "tsarki na mota". Na yi imani cewa yau ya bambanta kuma gaskiyar ita ce, ba kamar Robert Maduri ba, ban isa wurin tsayawa a cikin Range Rover ba kuma ban sa agogon Audemars Piguet Chronopassion a wuyana. Na shiga cikin ƙaramin motar Volkwagen Passat kuma a wuyana tabbas na ɗauki jigilar wutar lantarki. Amma menene kuma?!

Yadda Ferrari 'snobbery' ke korar tsarar abokan ciniki 22126_1

Robert Maduri, bai tsaya ba. Bacin rai da lamarin kuma tun da ba shi da abin da zai rasa, sai ya koma wancan gefen hanya inda wani kyakkyawan dila na Mclaren na zamani ke jira. Shi kuwa da kyar ya bude baki tunda mai siyar ya fada masa duk bayanan da suka shafi kayan.

Sakamako? Da yake fuskantar irin wannan bambance-bambance a cikin halartar, Robert Maduri ba shi da "rabin ma'auni" kuma da zarar ya isa gida ya buga rahoton kwarewa a kan shafin yanar gizonsa (The Double Clutch). Rahoton ya tafi hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri kuma alamar, maimakon sanya kantin sayar da ku ya gane kuskurensa kuma ya gyara shi, ya ƙare aiki a tsohuwar hanyar Italiyanci, tare da ƙoƙari na tilastawa da barazana daga kotu.

Don haka idan abokin ciniki ɗaya ya ɓace, ko zai zama dubbai? Shin irin wannan tsarin kula da mabukaci ba zai kori sabbin abokan ciniki gabaɗaya ba? Menene alamar Italiyanci za ta yi lokacin da tsarar jarirai suka fara musayar injunan Italiyanci masu ƙarfi don ƙarin sanduna masu faɗi? Lokaci ne kawai zai nuna. Amma mu, muna tare da Double Clutch da Chris Harris don gaskiya. Akalla sai an yi mana barazana...

Rubutu: Guilherme Ferreira da Costa

Kara karantawa