Labarin (mara kyau) labarin juyin juya hali na Mercedes-Benz 190 (W201)

Anonim

Zan gaya muku game da motar da, saboda ƙarfinta, ƙira da ƙira, ya cancanci wuri a cikin «Olimpo dos Automóveis». Ina magana - kamar yadda kuka riga kuka yi tsammani daga hotuna… - na Mercedes-Benz 190 (W201).

Dole ne in faɗi cewa a duk lokacin da na ga Mercedes-Benz 190 Ina so in yi tunanin cewa sakamakon nasara ce ta giciye tsakanin babban falo falo, mota, tanki da agogon Swiss. A gare ni daga wannan mishmash ne aka haifi W201. Idan kaddara ta ba da izini, zai zama wannan sigar da zan ba wa jikoki na shekaru da yawa masu zuwa "sau ɗaya akwai kujera, tanki ..." - a takaice, yara matalauta.

Zan iya yin fare tare da ku cewa lokacin da wannan ranar ta zo za a sami Mercedes-Benz 190s da yawa a kan hanyoyinmu… yin hutu! Labarin yana da shi - kabilu daban-daban na direbobin tasi waɗanda ke mamaye ƙasarmu… - cewa shekarun 190 sun yi tafiya fiye da kilomita miliyan. Har sai lokacin, cikin wahala!

Mercedes-benz 190 w201

Amma ban da sigar labarina, akwai kuma wanda bai fi dacewa ba (hakika…). Wani sigar da ta ce Mercedes-Benz 190 sakamakon shekaru da yawa na nazari da bincike mai zurfi ta alamar Jamusanci. Bisa ga wannan juzu'i, 1976 ita ce shekarar da "Maɗaukaki" Mercedes-Benz ya fara duba da damuwa ga wani sha'awar alatu mai suna BMW.

Wannan damuwa yana da suna: E21. Ko kuma idan kun fi so, BMW Series 3. Salon wanda ke kiyaye duk halayen motocin alatu na babban ɓangaren, amma tare da ƙarin ma'auni. Kuma menene abin mamaki na Mercedes lokacin da ya gano cewa kasuwa yana karɓar biyan kuɗi (kuma da kyau!) Don mota tare da waɗannan halaye: ƙarami amma daidai da alatu. Abin mamaki ne ga hukuncin Mercedes-Benz. Bayan haka, ba kowa ba ne ke son "salon manufa da yawa" tare da ƙafafun. Wani abu karami amma daidai yake da kyau zai yi.

Shi ya sa tsakanin 1976 da 1982 tambarin Jamus bai tsaya dare da rana ba, yayin da bai kammala mayar da martani ga abokin hamayyarsa BMW ba. A 1983, da counterattack aka karshe kaddamar: Mercedes-Benz 190 W201 aka haife.

Mercedes-Benz 190 w201

Wanda aka yiwa lakabi da "baby-mercedes" a lokacin, mota ce wacce, duk da kamanninta na mazan jiya, ta kasance mai juyi ga lokacinta. 190 na wakiltar cikakken canjin yanayin don alamar tauraro. Ita ce Mercedes-Benz ta farko don ba da ma'auni na XXL; ba don yin amfani da chrome mai zurfi a cikin aikin jiki ba; da kuma buɗe sabon harshe mai salo.

Hakanan ita ce motar farko a cikin sashin don hawa dakatarwar multilink akan gatari na baya, kuma Mercedes ta farko da ta yi amfani da dakatarwar McPherson a gaba. Wannan kadai yana faɗin abubuwa da yawa game da jajircewar alamar don ƙirƙirar wani sabon abu. Kuma ya cimma wannan ba tare da pinching dabi'un da suka jagoranci alamar a cikin 1980s: ta'aziyya, aminci, al'ada da hoto.

Mercedes-Benz 190 w201

A cikin injiniyoyi, akwai injuna da yawa waɗanda ke zaune a cikin kaho na W201 a cikin shekaru 11 da yake aiki. Daga mafi yawan ra'ayin mazan jiya 2000 cc Diesel 75hp wanda ya motsa yawancin tasisin da ke yawo a cikin Lisbon, zuwa mafi ƙaƙƙarfan ingin mai cc 2300 wanda Cosworth ya shirya (injin 16-bawul na farko na alamar). Idan har yanzu kuna tunanin cewa na manta da nau'ikan Evo I, Evo II da 3.2 AMG, shi ke nan, na riga na ambata su.

Duk da bambance-bambancen aiki, duk injuna suna da ma'ana guda ɗaya: amincin harsashi. A ciki, yanayin ya kasance musamman Mercedes-Benz. Mafi kyawun kayan inganci, koyaushe yana tare da ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan Jamusanci a cikin taro da cikakkun bayanai. Filin da 190 ya bar wani abu da ake so yana cikin ergonomics. Tutiyacin yana da girma da ya fi dacewa da tudun jirgi, kuma sarari a bayan baya ba shi da yawa.

Mercedes-Benz 190 W201

A cikin m filin, duk da dukan fasahar da aka yi amfani da a cikin ci gaban da dakatarwa da chassis (shi ne karo na farko da Mercedes amfani da shirye-shiryen kwamfuta), ba za a iya sa ran da yawa daga wani iyali salon daga 80s. al'ada rana-da-rana. buƙatun, amma babu manyan balaguron balaguro na titin dutse. Tuƙi mai ƙarancin sauri, haɗe tare da tuƙin baya da kuma dakatarwar da aka keɓance don hawan maraice, ba abin al'ajabi ba ne.

Ainihin, Mercedes-Benz ya kasance mai tawali'u lokacin da ya tsara W201, kawai suna son shi ya zama mafi kyawun abin da ya kamata ya kasance da kyau: ta'aziyya, aminci, hoto da haɓakawa. Ya samu. Akalla abin da rukunan miliyan uku da aka sayar ke cewa.

Kara karantawa