Isdera Commendatore GT. Komawar ƙaramin maginin wasannin motsa jiki

Anonim

Yana da kadan-san sunan, ba shakka, amma da Isdera ya riga ya kasance wani ɓangare na mafarki da fantasy na yawancin masu sha'awar mota a cikin 80s da 90s. Sama da duka, bayan mafi kyawun samfurinsa duka, Super Sports Commendatore 112i ya kasance wani ɓangare na Buƙatun Saga na Sauri. - Na bata sa'o'i da yawa ina wasa kashi na biyu na saga, inda wannan samfurin ya kasance…

Kamar Pagani, wanda ke amfani da injiniyoyi na Mercedes, Isdera kuma yana da alaƙa mai ƙarfi da alamar Jamusanci, amma har ma da zurfi. Asalinsa, har yanzu ba a kafa kamfanin ba, kwanan baya ga ra'ayi na alamar tauraro, CW311 (1978), wanda Eberhard Schulz ya kirkira, wanda ya kafa alamar nan gaba.

A cikin 1981 ne aka kafa Isdera bisa hukuma , tare da manufar ƙaddamar da sigar samarwa na CW311 - motar motsa jiki tare da injin baya na tsakiya da ƙofofin gull - bayan Mercedes bai nuna sha'awar wannan jagorar ba.

Isdera Commendatore 112i

Commendatore na farko, wanda aka gabatar a cikin 1993

Babban Yabo

A cikin 1993, aikin da ya fi burge shi, da Mai yabawa 112i , wani babban mota mai V12 Mercedes kuma fiye da 400 hp, amma godiya ga ƙananan ja - Cx ya kasance 0.30 kawai - yana iya kaiwa kusan 340 km / h.

Ba a taba shiga cikin samarwa ba - Isdera zai yi fatara - kuma an san raka'a biyu kawai: samfurin da aka riga aka gabatar ga jama'a a cikin 1993, yana aiki cikakke, da sabuntawar da aka yi a cikin 1999, an sake masa suna Silver Arrow C112i - sabo kuma V12 mafi ƙarfi, har yanzu na asalin Mercedes, yanzu yana da fiye da 600 hp kuma ya sanar da 370 km/h.

KU BIYO MU A YOUTUBE Kuyi Subscribe Na Channel Dinmu

Isdera back

Yanzu, ba wai kawai alamar alama ta dawo ba, amma haka sunan Commendatore. A dakin taro na Beijing - wanda zai bude kofofinsa gobe - za mu ga Isdera Commendatore GT , kuma a matsayin wani ɓangare na zeitgeist (ruhu na lokaci), yanzu ya bayyana a matsayin motar wasanni na lantarki.

Isdera Commendatore GT
Isdera daga karni. XXI ba zai iya kasa kasa samun kofofin gull-reshe ba

Duk da raba sunan tare da wanda ya gabace shi mai amfani da iskar gas, ba shi da alaƙa ko kaɗan da shi a gani, duk da riƙe ƙofofin gull-wing.

Komai yana nuna cewa zai zo da injinan lantarki guda biyu - ɗaya a kowace gatari - mai ikon samar da jimillar 815 hp da 1060 Nm, wanda aka yi amfani da shi ta fakitin baturi 105 kWh . Nauyin da aka nuna yana kusa da 1750 kg, wanda ba shi da tsayi sosai, saboda wannan babban tram ne mai girma - 4.92 m tsawo da 1.95 m fadi.

Duk da iko da lambobi masu ƙarfi aikin yana da alama… yana da girman kai. "Kawai" 3.7s don isa 100 km/h - Model na Tesla S P100D cikin sauƙi yana ɗaukar daƙiƙa ɗaya daga wannan lokacin - kuma 200 km/h yana kaiwa cikin ƙasa da 10s. Matsakaicin saurin da aka yi tallan shine 302 km / h, amma ba wanda zai kai shi, saboda an iyakance su ta hanyar lantarki zuwa 250 km / h.

Isdera Commendatore GT

Bayanin ruwa kamar na Commendatore na farko, amma mabanbanta rabbai da salo

Isdera Commendatore GT yana ba da sanarwar 500km na cin gashin kansa - riga bisa ga WLTP - kuma yayi alƙawarin yin caji cikin sauri, tare da 80% na ƙarfin baturi ana iya caji cikin mintuna 35.

Commendatore GT ba ra'ayi ba ne, amma samfurin samarwa. Idan za mu iya kiran samfurin samarwa motar da, a fili, za a samar ne kawai a cikin raka'a biyu, an riga an sayar da shi. Ana sa ran za a fitar da ƙarin bayani game da samfurin da alamar a yayin baje kolin motoci na Beijing.

Kara karantawa