Ford Mach 1 sabon ƙwaƙƙwaran wutar lantarki ne… Mustang

Anonim

Ford kwanan nan ya yi kanun labarai da yawa bayan yanke shawarar - mai tsattsauran ra'ayi amma ba a taɓa yin irinsa ba a cikin masana'antar - don kawar da, a ƙarshen shekaru goma, kusan dukkanin motocin sa na yau da kullun a Amurka. Ban da Mustang da bambance-bambancen Active na sabon Mayar da hankali, komai zai ɓace, barin giciye kawai, SUV da motar ɗaukar hoto a cikin fayil ɗin alamar a Amurka.

A Turai, matakan ba za su kasance masu tsattsauran ra'ayi ba. Ford Fiesta da sabon Mayar da hankali sun haɗu da sababbin tsararraki kwanan nan, don haka ba za su ɓace dare ɗaya ba. Ford Mondeo - a Amurka ana kiranta Fusion, kuma yana ɗaya daga cikin samfuran da za a kawar da su -, wanda aka yi a Spain da Rasha, ya kamata ya kasance a cikin kundin na wasu shekaru.

Ƙarshen duk waɗannan samfuran a cikin Amurka yana nufin babban asarar tallace-tallace - amma ba riba ba - don haka, kamar yadda ake tsammani, akwai wani shiri don wasu su ɗauki matsayinsa kuma, a iya hasashen, zaɓin zai faɗi akan ƙari. da SUV.

Ford Mondeo
The Ford Mondeo, Fusion a cikin Amurka, yana ɗaya daga cikin salon da zai bar kasida a cikin Amurka har zuwa ƙarshen shekaru goma.

Ford Mach 1

An riga an tabbatar da na farko kuma yana da suna: Ford Mashe 1 . Wannan crossover - codename CX430 - ya fito fili, na farko, kamar yadda yake 100% lantarki; na biyu, don yin amfani da dandalin C2, wanda aka yi muhawara a cikin sabon Focus; kuma a ƙarshe, ta wahayin Mustang.

Ford Mustang Bullit
Ford Mustang Bullit

Mach 1, asalin

Mach 1 shine sunan da aka fara amfani dashi don gano ɗaya daga cikin "kunshin ayyuka" da yawa na Ford Mustang wanda ya mai da hankali kan aiki da salo. An saki Mustang Mach 1 na farko a cikin 1968, tare da V8 da yawa don zaɓar daga, tare da iko daga 253 zuwa 340 hp. Sunan zai kasance har zuwa 1978, tare da manta Mustang II, kuma za a sake dawo da shi a 2003, tare da Mustang na hudu. Zaɓin wannan nadi - wanda ke gano saurin sauti, ko 1235 km / h - don giciye na lantarki yana da ban sha'awa.

A takaice dai, kamannin sa zai sami kwarin gwiwa ta hanyar "motar doki" - har ma da sunanta, Mach 1, yana ba ku damar fahimta. Amma lokacin raba tushe tare da Mayar da hankali, yi tsammanin tsallake-tsallake-dabaran-drive na gaba-babu aikin tayar da baya kamar Mustang yana bayarwa.

Ba a fitar da ƙayyadaddun bayanai game da baturi ko ikon cin gashin kansu ba, don haka dole ne mu jira.

Ford Mach 1 zai zama samfurin duniya, don haka zai kasance ba kawai a Amurka ba, har ma a Turai, tare da gabatarwar da aka tsara don 2019. Shi ne na farko na yawancin crossovers wanda zai kasance a cikin shirye-shiryen alamar - kusa da na al'ada. motoci na waccan SUV mai tsafta - kuma hakan zai maye gurbin hatchbacks da hatchbacks.

A halin yanzu, ba a sani ba ko duka za su kasance samfuran duniya, irin su Mach 1, ko kuma za su kai hari kan takamaiman kasuwanni, kamar Arewacin Amurka.

Shawarar kawar da hatchbacks da hatchbacks daga kasuwannin Arewacin Amurka ya dace da raguwar tallace-tallace da rashin riba na waɗannan samfuran. Crossovers da SUVs sun fi kyawawa: farashin sayayya mafi girma yana tabbatar da mafi girma ga masu sana'a, kuma kundin yana ci gaba da girma.

Shawara ce mai wahala amma ta zama dole, tare da Jim Hackett, sabon Shugaba na Ford, ya sanar da hakan yayin taron kuɗin Amurka na ƙungiyar:

Mun himmatu wajen ɗaukar matakan da suka dace don haɓaka haɓakar riba da kuma haɓaka dogon lokaci kan kasuwancinmu.

Kara karantawa