Yi hankali, Nau'in R! Megane RS Trophy na son sake samun kambin Nürburgring

Anonim

An riga an samo shi akan kasuwar ƙasa, sabon Renault Megane RS yana neman ƙarfafa, daga yanzu, ƙayyadaddun shaidarsa, yana ƙara wa tsarin karatun wasu nassoshi na girmamawa.

Mai fafatawa a cikin wani yanki inda shawarwari irin su Volkswagen Golf GTI, SEAT Leon Cupra ko Honda Civic Type R suka fito, na karshen a halin yanzu yana cikin ainihin buƙatar rikodin cinya mafi sauri don motoci kawai tuƙi na gaba a kan manyan hanyoyin, Megane RS ya yanke shawarar sanya aiki. Tare da manufar aƙalla maido da taken da ya kasance nasa sau ɗaya: rike da mafi sauri a zagayen Nürburgring.

Ƙarfin ƙarfi, har ma mafi kyawun gardama

Don wannan, injiniyoyin Renault a cikin mafi girman bambance-bambancen: o Megane RS Trophy . Siffar tare da silinda 1.8 l guda huɗu bai kamata ya samar da ƙasa da 300 hp ba, ban da samun ingantaccen chassis, da duk sauran muhawarar ƙirar yau da kullun - ƙafafun madaidaiciya huɗu, bambancin kulle kai har ma… inji.

Gwajin Trophy na Renault Megane RS

Baya ga waɗannan halayen, Megane RS Trophy ya kamata kuma ya ƙunshi (ko da) ƙafafu masu faɗi, manyan fayafan birki, fakitin iska da aka sabunta da injuna mafi kyawu da sanyaya birki, amma har da tsiri-ƙasa - nauyi na wajibi...

Tambaya mai suna watsawa

Shakku kan wannan Renault Megane RS Trophy kawai game da watsawa. Tun da masana'anta bai riga ya bayyana ko ƙirar za ta kiyaye ba, kamar sigar yau da kullun, zaɓi na zaɓi tsakanin akwati mai sauri guda shida da akwatin gear-clutch, shima tare da alaƙa shida, ko kuma idan zai kawo zaɓi ɗaya kawai - don faruwa a cikin wannan hasashe na ƙarshe, zaɓin ya kamata ya faɗi zuwa EDC, "aboki" na bayanan.

An fara maimaitawa

Koyaya, tare da jita-jita da ke nuna ƙaddamarwa daga baya a wannan shekara, ana tsammanin Renault zai ɗauki rikodin tsere mafi sauri don motocin tuƙin gaba a Nürburgring. A halin yanzu, hotunan leƙen asiri da aka riga aka fitar sun tabbatar da cewa injiniyoyi daga alamar lu'u-lu'u sun riga sun gudanar da gwaje-gwaje a kan waƙar Jamus.

Garanti, duk da haka, shine mai zuwa: idan da gaske yana son dawo da rikodin wanda ya riga shi, sabon Megane RS Trophy zai yi mafi kyau fiye da 7min43.8s wanda mai riƙe da yanzu ya samu, Honda Civic Type R, kuma ya fi na baya Megane RS Trophy-R, wanda yayi bankwana da lokacin 7min54.36s. Amma, kuma, "kawai" yana da 275 hp na iko ...

Kara karantawa