Sabuwar MINI 2014: Dubi yadda yake "girma"

Anonim

MINI ta gabatar da ƙarni na uku na mafi kyawun samfurinsa a jiya, a ranar da alamar ta yi bikin cika shekaru 107 na Alec Issigonis, mai ba da shawara na "ɗan Ingilishi".

Domin wannan ƙarni na uku MINI, BMW ya shirya mana "juyin juya hali" shiru. Idan a waje canje-canjen sun kasance daki-daki, kiyaye layin ci gaba tare da magabata, ciki da kuma magana ta hanyar fasaha, tattaunawar ta bambanta. Injin, dandamali, dakatarwa, fasaha, komai ya bambanta a cikin sabon MINI. An fara da farkon sabon dandalin BMW Group, UKL, musamman don ƙirar gaba.

Idan aka kwatanta da ƙarni na baya, sabon Mini ya sami milimita 98 a tsayi, milimita 44 a faɗi da tsayin millimita bakwai. The wheelbase shima ya girma, yanzu yana da tsayi 28mm kuma axle na baya yana da faɗin 42mm a gaba kuma 34mm faɗi a baya. Canje-canjen da suka haifar da karuwar adadin gidaje.

sabon mini 2014 5
Shaye-shaye na tsakiya guda biyu yana sake kasancewa a cikin Cooper S

Zane na waje ba juyin juya hali ba ne, a maimakon haka juyin halitta ne mai ci gaba da kuma karin fassarar zamani na samfurin wanda yanzu ya daina aiki. Babban canji shine a gaba, tare da grille da aka raba ta hanyar chrome tube a saman da sabon bumper. Amma babban mahimmanci yana zuwa sababbin fitilolin mota ta amfani da fasahar LED wanda ke haifar da firam ɗin haske a kusa da fitilun mota.

A baya, girke-girke na ci gaba da ƙira ya fi bayyane. Fitilolin mota sun ƙaru sosai suna isa wurin gangar jikin. A cikin bayanin martaba, sabon samfurin ya dubi an ɗauka daga takarda carbon na ƙarni na baya.

Baya ga halarta na farko na dandalin UKL da aka ambata, shi ma cikakkiyar halarta ce ga sababbin injunan BMW. Injin da aka yi sama da mutum 500cc kayayyaki sa'an nan kuma Bavarian iri «haɗuwa» bisa ga bukatun. A hasashe daga raka'o'in silinda biyu har zuwa silinda shida, suna raba abubuwa iri ɗaya. Duk samfuran wannan sabon ƙarni suna amfani da turbos.

sabon mini 2014 10
A cikin bayanin martaba bambance-bambance kadan ne. Ba ma haɓakar girma ba ne sananne.

A yanzu, a gindin kewayon mun sami MINI Cooper, sanye take da injin silinda 1.5 lita uku tare da 134hp da 220Nm ko 230Nm tare da aikin overboost. Wannan sigar tana ɗaukar daƙiƙa 7.9 don isa 100 km/h. Cooper S yana amfani da injin turbo mai silinda huɗu (tare da ƙarin module don haka…) don haka yin har zuwa lita 2.0 na iya aiki tare da 189hp, da 280Nm ko 300Nm tare da haɓakawa. Motar ta kai 100km/h a cikin daƙiƙa 6.8 kacal tare da akwati na hannu. Cooper D yana amfani da dizal mai silinda uku, kuma na zamani, na lita 1.5 tare da 114hp da 270Nm. Injin da ke sarrafa isa 100km/h a cikin dakika 9.2 mai sauri.

Duk nau'ikan suna zuwa tare da ko dai watsawar jagora mai sauri shida ko na zaɓin watsawa ta atomatik mai sauri shida tare da daidaitaccen fasahar tsayawa/farawa.

A ciki, MINI ba ta da gunkin kayan aiki na tsakiya kamar yadda aka saba. Odometer da tachometer yanzu suna bayan sitiyarin, suna barin tsarin infotainment a wurin wanda ya kasance mallakin na'urar saurin gudu. An shirya fara tallace-tallace a farkon kwata na 2014 a Turai da kuma zuwa ƙarshen shekara a Amurka. Har yanzu ba a bayyana farashin ba.

Sabuwar MINI 2014: Dubi yadda yake

Kara karantawa