Red Bull yana so ya ƙaddamar da "McLaren F1" na karni na 21

Anonim

Tunanin ba sabon abu bane, amma ya sake yin fice a wannan makon. Red Bull ya ci gaba da yin tunani game da ƙaddamar da samfurin samarwa.

Enzo Ferrari, mai tarihi wanda ya kafa alamar doki, lokacin da ya kafa Ferrari a 1928, bai yi shirin samar da samfuran hanya ba. Bayan shekaru ashirin ne kawai, a cikin 1947, Ferrari daga ƙarshe ya ƙaddamar da ƙirar hanyarta ta farko, V12 125S, da manufar ba da kuɗin ayyukanta na wasanni. Shekaru arba'in bayan haka, lokacin Mclaren ne ya ɗauki hanya ɗaya ta hanyar ƙaddamar da sanannen Mclaren F1 a cikin 1990, amma tare da wata manufa: don nuna wani zamani, ƙaddamar da motar hanya kusa da Formula 1 mai zama ɗaya. .

BA ZA A RASA BA: Paul Bischof, daga kwafin takarda na Formula 1

Komawa zuwa yanzu, Red Bull ce ke da niyyar maimaita girke-girke na Mclaren. A karshen makon da ya gabata, darektan Red Bull Racing Christian Horner, a cikin wata hira da Autocar, ya sake ambata yiwuwar ƙaddamar da babbar motar motsa jiki ta hanya a nan gaba, tare da sa hannun fasaha na Adrian Newey. A cewar Horner, mai zanen ya yi niyyar barin wani tsari na musamman, tare da mafi kyawun fasahar da aka samu da kuma zane mai ban mamaki da maras lokaci, a matsayin gado ga al'ummomi masu zuwa.

Ba zai zama karo na farko da Red Bull ke yin yunƙuri a kan hanya ba, tsakanin fitilun zirga-zirga da sigina. Amma bayan nasarar McLaren na baya-bayan nan na rashin gasa a ƙirar hanya, yana yiwuwa Dieter Mateschitz, mai Red Bull, koyaushe yana neman sabbin hanyoyi, zai zaɓi girke-girke iri ɗaya. Muna fatan haka.

Tabbatar ku biyo mu akan Instagram da Twitter

Tushen: Mota ta hanyar Automonitor

Kara karantawa