Porsche Sport Driving School Portugal: menene komawa makaranta!

Anonim

Mun gwada kusan dukkanin motocin wasanni na Porsche a Estoril Autodrome. Wata irin komawa makaranta ce a wata makaranta ta musamman, Porsche Sport Driving School Portugal.

Takawa kan kwalta da tatsuniyoyi irin su Ayrton Senna suka taka a koyaushe wani lamari ne na musamman, duk da haka sau da yawa ƙwararrun “ayyukan” namu suna jagorantar mu sau da yawa a shekara, akai-akai. Muna magana ne game da Autodromo do Estoril, babban coci na wasanni na motoci.

Lokacin da muka ƙara motocin ibada zuwa wannan wurin ibada, waɗanda aka keɓance don samun murmushi daga fuskokinmu da digon gumi a goshinmu, to muna da kayan abubuwan tunawa waɗanda dole ne a faɗa wa jikokinmu na tilas (!).

Makarantar tuki ta Porsche Portugal 02

Ya kasance wani ɓangare na ƙungiyar 'yan jarida na kasa da suka yi tafiya zuwa Estoril don ciyar da yini guda a kan filin wasan motsa jiki na Porsche: 911 4S; 911 Turbo S; Cayman GTS; da Boxster GTS. Fiye da gwada motocin, manufar taron, wanda aka haɗa cikin Makarantar Tuƙi ta Porsche Sport Portugal, ita ce haɓaka ƙwarewar tuƙi.

"Bayani biyu: ƙwarewar tuƙi na sun fi dacewa da kyau fiye da kowane lokaci kuma ina buƙatar Porsche 911 GT3 don Kirsimeti."

Muna buɗewa ga runduna tare da Porsche Boxster GTS. Birki marar gajiya, mai iya kusantarsa, (sosai!) Injiniya mai ƙarfi da murmushi mai faɗi. A iyaka, yana da sauƙin ɗauka, koda tare da taimakon lantarki a cikin mafi kyawu. Kuma a'a… ba kasa da Porsche ba fiye da Porsche 911. Yana da memba na Stuttgart iyali a kansa dama.

Porsche Sport Driving School Portugal: menene komawa makaranta! 25688_2

Bayan sun kore ni daga cikin Boxster cikin hawaye (ya ɗauki ni da sauri, na sani…) ya kasance ta'aziyya a gare ni don samun 911 Turbo S a ɗayan gefen ramin yana jira. Na share hawaye na fara murmushi. The 560hp na lebur-shida engine sanye take da biyu turbos yana da wannan tasiri.

The Estoril straights taqaitaccen cin zarafi da birki canza wurin wasu gabobin a gare ni - Ina ganin har ma da wrinkled da kwalta. Idan na yi hakan, hukumar kula da da’ira ta aika da lissafin zuwa Porsche, ta ce za su yi ta a ɓangarenmu.

Amma mafi kyawun ya sami ceto na ƙarshe: Porsche 911 GT3. Wani inji! Tare da sauran na riga na sami damar hana a wasu lokuta, amma tare da GT3 ya zama cikakkar halarta. Fari, tare da sanduna, birki na XXL kuma a baya (dama a baya…) injin 3.8 na yanayi mai huhu don farin ciki ya wuce 8,000 rpm. Tuƙi ya ɗauki wani salo.

Chassis na GT3 yana mayar da martani ga ɗan ɗan bambanci a cikin sitiyari, birki ko ƙararrawa. Mota ce mai cikakken faɗakarwa ga buƙatunmu, tana mai da martani tare da rashin fahimta ga kowane motsi. Makarantar tuƙi ta Porsche Sport shawarwarin malamai na Portugal sun fi 200 km/h. A wannan saurin, kurakurai suna biya da yawa…

Makarantar tuki ta Porsche Portugal 21

A ƙarshen rana, bayanin kula guda biyu: ƙwarewar tuƙi na sun fi dacewa fiye da kowane lokaci kuma ina buƙatar Porsche 911 GT3 don Kirsimeti. Idan bayan wannan kuma sun ji kamar komawa makaranta, ku sani cewa rana irin wannan tare da Porsche Sport Driving School Portugal farashin ya wuce Euro 1000. Idan yana da daraja? Tabbas haka ne. Ni ma an jarabce ni na gaza kawai in maimaita kujerun…

Kasance tare da hotunan hotunan wannan rana na azuzuwan masu sauri:

Porsche Sport Driving School Portugal: menene komawa makaranta! 25688_4

Hotuna: Goncalo Maccario

Bi Razão Automóvel akan Instagram da Twitter

Kara karantawa