Porsche "Tesla ba tunani bane a gare mu"

Anonim

An yi bikin cika shekaru 70 na Porsche da sanarwar a babban jarin Yuro biliyan shida waccan alƙawarin ɗaukar alamar Jamus a cikin shekarun lantarki mai zuwa. Wadannan kudade za su ba da damar alamar Jamus ta haɓaka kashi uku na kewayon sa nan da 2022, ƙaddamar da sabbin nau'ikan lantarki 100% guda biyu da ƙirƙirar hanyar sadarwa na caja masu sauri.

Har yanzu ba a tabbatar da sunan samfurin aikin na E - zai zama motar lantarki ta farko na 100%. Isowa a cikin 2019, yayi alƙawarin fiye da 600 hp a cikin mafi girman juzu'in sa, tuƙi mai ƙarfi da haɓakawa waɗanda ke iya yin hamayya da manyan wasanni, kamar yadda ƙasa da 3.5s na 0-100 km/h aka annabta. Matsakaicin iyaka ya kamata ya kusanci kilomita 500.

Lambobin da ba su bambanta da yawa da sauran sedan lantarki masu inganci a kasuwa: o Tesla Model S . Amma Porsche ya nisanta kansa daga waɗannan ƙungiyoyi:

Tesla ba tunani bane a gare mu.

Oliver Blume, Shugaba na Porsche
2015 Porsche Ofishin Jakadancin Kuma Dalla-dalla

Don bambanta kanta, Porsche ya ambaci lokutan lodi, wanda zai fi sauri fiye da kowane abokin hamayya. Minti 15 kawai za su isa cajin 80% na baturin lokacin da aka sanye da tsarin lantarki na 800 V. , lokacin da ya tashi zuwa minti 40 lokacin da aka sanye shi da tsarin 400V na yau da kullum.

Duk da kalaman Porsche, kwatancen zai kasance babu makawa tare da Tesla's Model S. Koyaya, sanin cewa Ofishin Jakadancin Porsche E zai zama ƙasa da Panamera, nan ba da jimawa ba zai zama ƙarami fiye da Model S, kuma zai sami fifiko mai ƙarfi - shin waɗannan dalilai ne na maganganun Porsche? Farashin Ofishin Jakadancin E na gaba, duk da haka, ana daidaita shi da na babban Panamera.

Zuba jari

Ofishin Jakadancin Porsche E ya riga ya buƙaci zuba jari na miliyan 690 a cikin sabuwar masana'anta a Stuttgart, Jamus, inda hedkwatarta ke. Manufar ita ce samar da sabon saloon a farashin raka'a dubu 20 a kowace shekara.

Sabon dandalin, wanda aka ƙera da gangan don wannan dalili, zai kuma zama bambance-bambancen ƙetare, wanda manufar Ofishin Jakadancin E Cross Turismo ta yi tsammani wanda muka iya gani a Nunin Mota na Geneva na ƙarshe. Yin amfani da wannan sabon tushe kuma zai haifar da akalla wutar lantarki guda ɗaya don Audi (e-tron GT) kuma, mafi mahimmanci, ga Bentley.

Wani ɓangare na Euro biliyan shida na saka hannun jari za su sami manufa ta sanya Porsche jagora a cikin motsi na dijital a cikin ɓangaren ƙima. Wannan ya haɗa da gina cibiyar sadarwar caji mai sauri da haɓaka ayyukan da aka haɗa. Porsche yana tsammanin karshen zai samar da kashi 10% na kudaden shiga na alamar a cikin matsakaicin lokaci, a cewar Lutz Meschke, mataimakin shugaban hukumar zartarwa.

Ofishin Jakadancin Porsche da Yawon shakatawa na Cross
Shahararriyar fuskarsa ta wasanni, Porsche ya yanke shawarar ba da mamaki ga Geneva kuma ya nuna wani sabon salo na musamman na abin da zai zama samfurin lantarki na farko na 100%, Ofishin Jakadancin E. Nome? Ofishin Jakadancin Porsche da Yawon shakatawa na Cross.

Kara karantawa