An tabbatar. McLaren Artura: 3.0s zuwa 100 km/h da 30km zuwa electrons

Anonim

Bayan P1, iyakance ga raka'a 375, da keɓaɓɓen Speedtail (kwafi 106), ya kasance har zuwa sabon. fasaha ya zama hanya ta farko da aka samar da wutar lantarki ta McLaren.

Matsayi a zahiri a matakin 720S a cikin kewayon alamar Woking, tsakanin matakin shigarwa GT da Supercar Series, Artura ya gabatar da kansa ga duniya kusan watanni biyu da suka gabata. Amma yanzu kawai mun gano adadin lambobi na garantin "arsenal" ku.

Godiya ga sabon tsarin motsa jiki wanda ya haɗu da injin twin-turbo V6 mai nauyin lita 3.0 wanda ba a taɓa ganin irinsa ba tare da injin lantarki na 94hp, Artura yana ba da matsakaicin ƙarfin haɗin gwiwa na 680hp da matsakaicin matsakaicin 720Nm.

McLaren Artura

Ana aika wutar lantarki ne kawai zuwa ƙafafun baya ta hanyar sabon watsawa ta atomatik mai sauri takwas-dual-clutch (ana amfani da kayan aiki na 8 a matsayin overdrive don taimakawa rage yawan amfani a cikin saurin tafiya kuma baya zuwa daga injin lantarki).

Haɗin wannan babban ƙarfin tare da ƙarancin ƙarancin nauyi - 1498 kg a cikin tsari mai gudana - yana sa McLaren Artura ya iya haɓaka daga 0 zuwa 100 km / h a cikin 3.0s kawai kuma ya kai 200 km / h a cikin 8.3s kawai. Hanzarta daga 0 zuwa 300 km/h yana ɗaukar 21.5s don kammalawa, kafin a kai matsakaicin gudun (iyakan lantarki) a 330 km/h.

McLaren Artura

Ƙarfafa injin ɗin lantarki na wannan sabon supercar matasan shine fakitin batirin lithium-ion 7.4 kWh wanda ke ba da fakitin baturi. ikon cin gashin kansa na lantarki har zuwa kilomita 30 , ko da yake a cikin wannan yanayin, na musamman don electrons, Artura yana iyakance zuwa 130 km / h na iyakar gudu.

McLaren Artura

Wannan yana ba da damar gajerun tafiye-tafiye na yau da kullun gaba ɗaya ba tare da fitar da iska ba, amma a lokaci guda yana da tasiri mai kyau akan haɓakawa da saurin dawowa. A cewar Richard Jackson, darektan tsarin motsa jiki a McLaren: "Amsar maƙura ya fi daidai kuma yana da ƙarfi tare da taimakon injin lantarki, wani abu da muka riga muka sani lokacin da muka haɓaka P1 da Speedtail, amma yanzu an sami damar ingantawa. ."

Kamfanin kera na Burtaniya ya ba da tabbacin cewa za a iya cajin baturin daga injin konewa kawai kuma ya bayyana cewa "zai iya tafiya daga karfin 0 zuwa 80% a cikin 'yan mintuna kaɗan a ƙarƙashin yanayin tuki na yau da kullun". Koyaya, mafita mafi inganci koyaushe shine ta hanyar soket ɗin caji na waje na wannan plug-in matasan, wanda ta hanyar kebul na al'ada zai iya dawo da har zuwa 80% na makamashi a cikin sa'o'i 2.5.

McLaren Artura

Har yanzu McLaren bai tabbatar da farashin shigarwa na Artura ba, wanda zai fara jigilar kaya a wannan shekara, amma an kiyasta farashin zai fara a kusan Yuro 300,000.

Dama, a yanzu, Artura yana ba da (a matsayin daidaitaccen) garanti na shekaru biyar da garanti na shekaru shida akan batirin tsarin matasan.

Kara karantawa