Farashin SF90. Hotunan Ferrari mafi ƙarfi masu iya canzawa har abada

Anonim

An bayyana sama da shekara guda bayan SF90 Stradale, da Ferrari SF90 Spider ya zo ya kwace taken Ferrari mafi ƙarfi mai iya canzawa.

An cimma wannan ne saboda gaskiyar cewa sabon SF90 Spider yana rabawa tare da ɗan'uwansa na saman rufin injiniyoyin injiniyoyi waɗanda ke motsa shi kuma suka mai da shi hanya mafi ƙarfi ta Ferrari.

Don haka, V8 twin turbo (F154) tare da 4.0 l, 780 hp a 7500 rpm da 800 Nm a 6000 rpm suna haɗuwa da injunan lantarki guda uku - wanda aka sanya shi a baya tsakanin injin da akwatin gear da biyu a kan gatari na gaba - waɗanda ke isar da su. 220 hp da wutar lantarki.

Ferrari SF90 Spider

Sakamakon ƙarshe shine 1000 hp da 900 Nm, ƙimar da aka aika zuwa ƙafafun huɗu ta hanyar akwatin gear-clutch na atomatik tare da gear takwas.

Ya fi nauyi amma da sauri kamar SF90 Stradale

Kamar yadda ake tsammani, tsarin canza Ferrari SF90 Stradale zuwa SF90 Spider ya kawo ƙarin nauyi zuwa na biyu.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Duk da mahimman abubuwan ƙarfafa tsarin da tsarin rufin, Ferrari SF90 Spider yayi nauyi sama da 100 kg (1670 kg), wanda shine dalilin da ya sa Ferrari ke iƙirarin yana da sauri kamar sigar rufin rufin.

Ferrari SF90 Spider

Wannan yana nufin cewa 100 km / h ya kai daidai da 2.5s, 200 km / h a cikin 7s kuma matsakaicin gudun shine 340 km / h.

fiye da yadda yake kama

Sabanin abin da zaku iya tunani, Ferrari SF90 Spider kadan ne fiye da kawai sigar mara rufin SF90 Stradale.

A cewar Ferrari, an matsar da gidan gaba kadan don samar da dakin aikin rufin, rufin rufin ya ragu da 20 mm kuma gilashin iska yana da fifiko mafi girma.

Ferrari SF90 Spider

Da yake magana game da kaho, godiya ga gaskiyar cewa an samar da shi a cikin aluminum, ya ajiye nauyin kilogiram 40 kuma yana iya buɗewa ko rufe a cikin kawai 14s, yana mamaye, bisa ga Ferrari, 50 lita kasa da sarari fiye da tsarin al'ada.

Dangane da ciki, wannan a zahiri ya kasance iri ɗaya da SF90 Stradale, ban da kasancewa ɗaukar wasu abubuwan da aka tsara don sanya iska a cikin ɗakin, wani abu mai mahimmanci musamman lokacin la'akari da cewa ana iya buɗe taga ta baya.

Ferrari SF90 Spider

Yaushe ya isa?

Tare da farkon umarni da aka tsara don kwata na biyu na 2021, Ferrari SF90 Spider yakamata ya kasance a Italiya, daga Yuro 473,000.

Optionally, zai yiwu a yi oda tare da fakitin Assetto Fiorano, wanda ya haɗa da Multimatic shock absorbers, 21kg nauyi rage da Michelin Pilot Sport Cup 2 taya.

Kara karantawa