Porsche 918 Spyder Hybrid ya riga ya motsa

Anonim

Christian Gebhardt, daga mujallar Sport Auto, ya buga bidiyo akan youtube inda za'a iya ganin ɗaya daga cikin samfuran Porsche 918 Spyder guda uku a cikin gwaje-gwaje.

Porsche 918 Spyder Hybrid ya riga ya motsa 29676_1

Gebhardt ya sami gatan Porsche ya gayyace shi don ya raka ɗaya daga cikin gwaje-gwajen babbar mota ta Jamus a hanyar gwajin a Nardo, Italiya. A cikin bidiyon za mu iya ganin aikin injiniyoyi a cikin haɓaka wannan samfurin, amma ku shirya, a cikin minti 1:37, za ku sami damar kallon yanayin da ba a taɓa tsammani ba. Porsche ya fi na'urar wanki a gida shiru? Idan eh, to taya murna! Wannan shine Porsche ku !!!

918 Spyder a cikin yanayin lantarki yana da ban tsoro, ba laifi cewa muna cikin karni na 19. XXI da batutuwan muhalli suna da matukar damuwa, amma ƙirƙirar Porsche wanda ke yin hayaniya ɗaya kamar ƙaramin motar nesa mai sarrafa baturi ya riga ya yi yawa! A kalla ya sanya shi surutu...

Porsche 918 Spyder Hybrid ya riga ya motsa 29676_2

Tsarin matasan da ke kan 918 Spyder yana da injin mai lita 3.4 wanda zai iya ba da ƙarfin dawakai 500 (wannan aƙalla yana da sauti mai kyau), wanda ke aiki tare da masu amfani da wutar lantarki guda uku waɗanda ke da alhakin haɓaka 218 hp kuma yana ba da damar kewayon kilomita 25. . Alamar Jamus tana tallata matsakaicin amfani na lita 3 a kowace 100 (a cikin kilomita 100 na farko), iskar CO2 na 70 g/km, tsere daga 0-100 km/h a cikin daƙiƙa 3.2 da babban gudun sama da 320 km/ h.

Masu sha'awar wannan babban wasanni dole ne su fitar da kusan € 810,000 kuma su jira har zuwa Satumba na shekara mai zuwa. Duk da shirunsa mai ban haushi a yanayin wutar lantarki da alama babban juyin halitta ne a duniyar manyan wasanni.

Rubutu: Tiago Luís

Kara karantawa