Tuƙi mai cin gashin kansa? Zai ɗauki lokaci mai tsawo kuma tare da alamu kawai don haɗin gwiwa

Anonim

Bayan shekara guda na "rashin jiki", taron kolin yanar gizo ya dawo a birnin Lisbon kuma ba mu rasa kiran ba. Daga cikin batutuwa da dama da aka tattauna, ba a rasa wadanda suka shafi motsi da mota, kuma tuki mai cin gashin kansa ya cancanci a ambaci shi na musamman.

Duk da haka, tsammanin da alkawuran 100% na motoci masu cin gashin kansu don "gobe", yana ba da hanya zuwa hanya mafi dacewa don aiwatar da shi.

Wani abu da ya bayyana sosai a cikin taron "Ta yaya za mu sa abin hawa mai cin gashin kansa ya zama gaskiya?" (Ta yaya za mu iya tabbatar da mafarkin tuƙi da kai ya zama gaskiya?) tare da Stan Boland, wanda ya kafa kuma Shugaba na babban kamfanin sarrafa kansa na Turai, Five.

Stan Boland, Shugaba kuma co-kafa biyar
Stan Boland, babban darektan kuma co-kafa biyar.

Abin mamaki, Boland ya fara da tunatar da cewa tsarin tuki mai cin gashin kansa yana "sauya ga kurakurai" kuma shine dalilin da ya sa ya zama dole a "horar da" su fuskanci mafi yawan al'amura daban-daban da kuma yanayin hadaddun hanyoyin.

A cikin "duniya ta gaske" ya fi wahala

A ra'ayin Shugaba na Five's, babban dalilin da ya haifar da wani "sauyi" a cikin juyin halittar waɗannan tsarin shine wahalar sanya su aiki "a cikin ainihin duniya". Wadannan tsarin, a cewar Boland, suna aiki daidai a cikin yanayin da ake sarrafawa, amma yin aiki daidai da kyau a kan hanyoyi na "ainihin duniya" na rikice-rikice yana buƙatar ƙarin aiki.

Wane aiki? Wannan "horo" don shirya tsarin tuki mai cin gashin kansa don fuskantar al'amuran da yawa gwargwadon yiwuwa.

"Raɗaɗin girma" na waɗannan tsarin sun riga sun jagoranci masana'antu don daidaitawa. Idan a cikin 2016, a tsayin ra'ayin tuki mai sarrafa kansa, an yi magana game da "tuki da kai" ("Tuki kai"), yanzu kamfanoni sun fi son yin amfani da kalmar "tuki mai sarrafa kansa" ("tuki mai sarrafa kansa"). .

A ra'ayi na farko, da gaske motar tana da ikon sarrafa kanta kuma tana tuka kanta, tare da direban fasinja ne kawai; a cikin ra'ayi na biyu da na yanzu, direba yana da rawar da ya fi dacewa, tare da motar tana ɗaukar cikakken ikon tuki kawai a cikin takamaiman yanayi (misali, akan babbar hanya).

Gwada da yawa ko gwada da kyau?

Duk da mafi ingantaccen tsarin kula da tuki mai cin gashin kansa, Shugaba na Biyar ya ci gaba da dogaro da tsarin da ke ba da damar mota ta “tuki kanta”, yana ba da misali da yuwuwar wannan tsarin fasaha kamar sarrafa jirgin ruwa mai daidaitawa ko mai ba da tallafi a ciki. hanyar mota.

Duk waɗannan tsarin suna ƙara yaɗuwa, suna da magoya baya (abokan ciniki suna son biyan ƙarin don samun su) kuma sun riga sun iya shawo kan wasu ƙalubale / matsalolin da za su iya fuskanta.

Dangane da tsarin tuki mai cin gashin kansa, Boland ya tuna cewa fiye da ɗaukar dubunnan (ko miliyoyi) na kilomita a cikin gwaje-gwaje, yana da mahimmanci a gwada waɗannan tsarin a mafi yawan yanayi daban-daban.

Tesla Model S Autopilot

A takaice dai, babu ma'ana a gwada mota mai cin gashin kanta 100% a kan hanya guda, idan kusan ba ta da zirga-zirga kuma galibi an yi ta ne da madaidaitan tare da kyakyawar gani, ko da an taru dubban kilomita a cikin gwaje-gwaje.

Idan aka kwatanta, ya fi riba don gwada waɗannan tsarin a tsakiyar zirga-zirga, inda za su fuskanci matsaloli masu yawa.

Haɗin kai yana da mahimmanci

Da yake fahimtar cewa akwai wani yanki mai yawa na jama'a da ke son biyan kuɗi don cin gajiyar tsarin tuki mai sarrafa kansa, Stan Boland ya tuna cewa a wannan lokacin yana da mahimmanci cewa kamfanonin fasaha da masu kera motoci suna aiki tare idan manufar ita ce sanya waɗannan tsarin su ci gaba da haɓakawa. .

biyar oh
Biyar dai ita ce kan gaba wajen tuki masu cin gashin kai a Turai, amma har yanzu tana da kyakkyawar fahimta game da wannan fasaha.

A ganinsa, sanin yadda kamfanonin kera motoci (ko a cikin hanyoyin kera ko a cikin gwaje-gwajen aminci) yana da mahimmanci ga kamfanoni a fagen fasaha don ci gaba da haɓaka waɗannan tsarin ta hanyar da ta dace.

A saboda wannan dalili, Boland ya nuna haɗin kai a matsayin wani abu mai mahimmanci ga sassan biyu, a wannan lokacin da "kamfanonin fasaha ke son zama kamfanonin mota da kuma akasin haka".

A daina tuƙi? Ba da gaske ba

A ƙarshe, lokacin da aka tambaye shi ko haɓakar tsarin tuki mai cin gashin kansa zai iya sa mutane su daina tuƙi, Stan Boland ya ba da amsar da ta cancanci man fetur: a'a, saboda tuƙi yana da daɗi sosai.

Duk da haka, ya yarda cewa wasu mutane za a iya kai ga soke lasisi, amma kawai a cikin wani ɗan nesa nan gaba, kamar yadda har sai da ya zama dole "a gwada da yawa fiye da "na al'ada" don tabbatar da cewa al'amurran da suka shafi tare da amincin tuki mai cin gashin kansa. duk sun tabbata".

Kara karantawa