Brembo Sensitize. Babban juyin halitta a tsarin birki tun ABS?

Anonim

ABS shine, har ma a yau, ɗaya daga cikin "ci gaba" mafi girma a fagen aminci da tsarin birki. Yanzu, kimanin shekaru 40 bayan haka, yana da alama yana da "mai yin kama da kursiyin" tare da wahayin Tsarin hankali daga Brembo.

An tsara shi don fitarwa a cikin 2024, yana da hankali na wucin gadi don yin wani abu da ba a taɓa jin sa ba: rarraba matsa lamba ga kowane dabaran ɗaya maimakon ta axle. A wasu kalmomi, kowace dabaran na iya samun ƙarfin birki daban-daban dangane da "buƙatunsa".

Don yin wannan, kowane dabaran yana da actuator wanda aka kunna ta na'urar kula da lantarki (ECU) wanda ke sa ido akai-akai akan mafi yawan sigogi - nauyin motar da rarrabawa, saurin gudu, kusurwar ƙafafun har ma da gogayya da aka bayar. saman hanya.

Brembo Sensify
Za'a iya haɗa tsarin tare da duka pedal na gargajiya da tsarin mara waya.

Ta yaya yake aiki?

An ba da aikin "daidaita" wannan tsarin zuwa ECU guda biyu, wanda aka ɗora a gaba da ɗaya a baya, wanda ke aiki da kansa, amma an haɗa shi don sakewa da dalilai na tsaro.

Bayan karɓar siginar da fedal ɗin birki ya aika, waɗannan ECUs suna ƙididdigewa a cikin milli seconds ƙarfin da ake buƙata don amfani da kowace dabaran, sannan aika wannan bayanin zuwa masu kunnawa waɗanda ke kunna masu kiran birki.

Tsarin hankali na wucin gadi yana kula da hana ƙafafun daga toshewa, yana aiki a matsayin nau'in "ABS 2.0". Amma ga tsarin na'ura mai aiki da karfin ruwa, kawai yana da aikin samar da ƙarfin birki mai mahimmanci.

A ƙarshe, akwai kuma app ɗin da ke ba direbobi damar tsara yadda ake jin birki, daidaita duka bugun feda da ƙarfin da aka yi. Kamar yadda aka zata, tsarin yana tattara bayanai (ba tare da sunansa ba) don yin gyare-gyare.

Me kuke samu?

Idan aka kwatanta da tsarin al'ada, tsarin Brembo's Sensify yana da sauƙi kuma ya fi dacewa, tare da babban ƙarfin da zai dace da nauyin abin hawa, wani abu da ya sa ya zama "mafi kyau" don amfani da shi, alal misali, a cikin motocin jigilar kayayyaki, nauyin axle na baya zai iya bambanta sosai. .

Baya ga wannan duka, tsarin Sensify yana kuma kawar da rikice-rikice tsakanin faifan birki da fayafai idan ba a yi amfani da su ba, don haka rage yawan lalacewa ba kawai ba har ma da gurɓatar da ke tattare da wannan al'amari.

Game da wannan sabon tsarin, shugaban Brembo Daniele Schillaci ya ce: "Brembo yana tura iyakokin abin da zai yiwu tare da tsarin birki, yana buɗe sabbin damammaki ga direbobi don inganta ƙwarewar tuƙi da keɓance / daidaitawa don amsa birki ga salon tuƙi".

Kara karantawa