Mun gwada sabunta SEAT Ateca. Ya canza kadan, amma ya isa?

Anonim

Tare da fiye da 300 dubu raka'a sayar tun 2016, da SEAT Ateca wani lamari ne mai mahimmanci na nasara a cikin alamar Mutanen Espanya kuma don kiyaye shi ta wannan hanya, SUV ta sami sabuntawar da ta dace.

Yanzu, da yake zama restyling, "girke-girke" da SEAT ta dauka ya sami bayyanar mai sanyaya rai, inda sabon sashe na gaba (wanda ya karbi "iskar iyali" wanda Tarraco ya kaddamar) ya tattara manyan bambance-bambance, amma har yanzu akwai sababbin fitilun wuta da kuma na baya. gigice.

Sabuwar wasiƙar da aka karɓo don gano ƙirar, kamar yadda sabon sigar da muke gwadawa ake kira Xperience, tare da ƙarin sha'awa.

SEAT Ateca 2021
Bugu da ƙari ga sababbin bumpers, na baya na Ateca ya sami sababbin fitilun mota da sabon haruffa.

Sakamakon ƙarshe shine, a ganina, tabbatacce. Idan akwai wani yanki da na yi la'akari da cewa kyakkyawan nadin na Ateca yana da dakin ci gaba, sashin gaba ne kuma dole ne in yarda cewa wannan sabon gaba "ya dace da ku sosai".

kamar kanku

A ciki, ana buƙatar ƙarin hankali don gano abin da ya canza. Babban sabon abu shine sabon 10.25” na'urar kayan aikin dijital da tsarin infotainment da aka sabunta.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Wani sabon fasalin shine haɓakar ƙimar da aka sani. Tuni ya yi ƙarfi kafin sake gyarawa, ɗakin gidan na Ateca ya ga hasashen haɓakar inganci sakamakon amfani da sabbin kayan aiki da kayan adon bicolor akan dashboard ɗin da ke amfani da abubuwan sakawa waɗanda ingancinsu ya bayyana.

SEAT Ateca 2021

Ingancin da aka tsinkayi akan jirgin Ateca ya karu sakamakon amfani da sabbin kayan.

Sabbin kuma sitiyarin. Bugu da ƙari, bayar da kyawawa mai kyau da kuma isasshen girman, dole ne in yaba da sarrafa shi, waɗanda suke da sauƙi da ƙwarewa don amfani.

A ƙarshe, Ina so in "na gode" ga SEAT don rashin ba wa Ateca wasu nau'ikan sarrafa yanayin yanayi kamar Volkswagen ya yi da Tiguan. Abubuwan sarrafa jiki sun kasance kuma fa'idodin su a fagen ergonomics suna bayyana lokacin da muka sami bayan dabaran.

SEAT Ateca 2021
Gudanarwar jiki na sarrafa yanayi ya kasance, fa'idar ergonomic.

A cikin ƙungiyar da ta yi nasara, ba ta motsawa

Ana nufin ɗayan mafi kyawun SUVs na tsakiyar kewayon idan ya zo ga ɗabi'a mai ƙarfi, SEAT Ateca ya ci gaba da kasancewa da aminci ga waɗannan litattafan bayan an sake salo.

Tuƙi ya kasance daidai, kai tsaye da sadarwa, chassis ɗin yana da kyau sosai kuma duk saitin yana samun kyakkyawan sulhu tsakanin ta'aziyya da kulawa. Duk wannan yana sa Ateca ɗaya daga cikin mafi kyawun SUVs don tuƙi yayin tuƙi shi kaɗai, yayin da har yanzu ke isar da aminci a kan tafi, tare da halayen tsinkaya lokacin da muka ɗauki dangi.

SEAT Ateca 2021
Duk da ɗan sauƙin bayyanar, kujerun suna ba da tallafi mai kyau na gefe.

Injin, mai 1.5 TSI petrol 150 hp da 250 Nm, yana samun goyan bayan ingantaccen sikelin kuma mai sauri bakwai gearbox DSG. Yayi kama da hawainiya, yana dacewa da yanayin tuki daban-daban da kuma yanayin tuƙi guda huɗu.

A cikin yanayin "Eco", yana musayar wasu rayayyun rai da amsa mai sauri daga mai haɓakawa (ba tare da zama mai rauni ba) don mafi girman tattalin arziƙi, yana barin matsakaicin 5.7 l/100km. A cikin yanayin "Normal" yana ƙoƙari (da kulawa) don daidaita mafi kyawun halittun biyu.

Mun gwada sabunta SEAT Ateca. Ya canza kadan, amma ya isa? 2366_5

Gangar ta ci gaba da bayar da lita 510 na iya aiki.

A cikin yanayin "Wasanni", wanda kuma yana aiki akan tuƙi, yana sa shi ya fi nauyi, 1.5 TSI ya fara amsawa tare da ƙarin fa'ida mai daɗi, ƙidaya don wannan tare da aikin akwatin DSG wanda ya daɗe a cikin dangantaka, yana canzawa tsakanin rabo a mafi girman saurin injin, yana ba ku damar yin wuce gona da iri cikin sauƙi.

A cikin wannan yanayin, amfani yana shan wahala kadan, amma ba da yawa ba, tare da matsakaita a kusa da 7-7.5 l / 100 km, fiye da ƙimar yarda da la'akari da cewa muna magana ne game da SUV da aka saba da man fetur engine .

SEAT Ateca 2021
1.5 TSI yana kulawa don daidaita amfani mai kyau tare da kyakkyawan aiki.

Motar ta dace dani?

SEAT Ateca ba ɗaya daga cikin waɗancan samfuran da ke “ƙaddara” don sake salo ba. Duk da haka, nasarar da ya samu da sabuntawa na kewayon SEAT ya yi barazanar yin kama da "gajiya" kuma ba daidai da sauran nau'in alamar Mutanen Espanya ba, wanda shine dalilin da ya sa aka sabunta shi.

Sakamakon wannan gyare-gyare shi ne samfurin da ya kiyaye halayensa - daga dabi'un ban sha'awa zuwa abubuwan da aka sani - kuma ya ga hotonsa ya ƙarfafa kuma wasu gefuna suna santsi.

SEAT Ateca 2021

Tayin fasaha ya karu (kodayake rukunin da aka gwada ya bar kyamarar maraba koyaushe), an sabunta kamanni kuma, sama da duka, ingancin da aka gane akan jirgin ya inganta.

Duk wannan ya sa SEAT Ateca ya zama mutum na maxim wanda ya ce "a cikin ƙungiyar da ta yi nasara, ba za ku motsa ba", ko a wannan yanayin, "ba ku motsa da yawa". Ƙarfafawa a cikin wasu cikakkun bayanai, Ateca don haka ya ci gaba da kasancewa ɗaya daga cikin shawarwari mafi daidaituwa a cikin sashin kuma, ba tare da wata shakka ba, zaɓi don la'akari.

Kara karantawa