Sabon Range Rover. Duk game da mafi kyawun kayan alatu da fasahar fasaha

Anonim

Bayan dogon shekaru biyar ci gaban shirin, sabon ƙarni na Range Rover a ƙarshe an bayyana kuma ya kawo tushen sabon zamani, ba kawai ga alamar Birtaniyya ba amma ga ƙungiyar da ta kasance.

Da farko da, kuma kamar yadda muka riga muka ci gaba, ƙarni na biyar na sabon Range Rover ya fara gabatar da dandamali na MLA. Iya ba da 50% ƙarin rigidity na torsional da samar da 24% ƙasa da amo fiye da dandalin da ya gabata, MLA yana da 80% aluminum kuma yana iya ɗaukar duka konewa da injunan lantarki.

Sabuwar Range Rover, kamar wanda ya gabace ta, zai kasance tare da jiki guda biyu: "na al'ada" da "dogon" (tare da tsayin ƙafafu). Babban labari a cikin wannan filin shine gaskiyar cewa dogon sigar yanzu yana ba da kujeru bakwai, na farko ga ƙirar Birtaniyya.

Range Rover 2022

Juyin halitta ko da yaushe a wurin juyin juya hali

Ee, silhouette na wannan sabon Range Rover ya kasance kusan canzawa, duk da haka, wannan ba yana nufin cewa sabon ƙarni na alatu SUV na Burtaniya ba ya kawo sabon fasali a cikin babi na ado, kamar yadda bambance-bambance tsakanin sabon ƙarni da wanda yake shine. yanzu an maye gurbin su da ma bayyane.

Gabaɗaya, salon salo ya kasance “mai tsafta”, tare da ƙarancin abubuwan da ke ƙawata aikin jiki da bayyananniyar damuwa tare da aerodynamics (Cx na kawai 0.30), wanda aka ƙara tabbatar da ɗaukar hannayen ƙofar da za a iya dawo da su kamar waɗanda aka yi amfani da su, misali a cikin Range Rover. Velar.

A baya ne muke ganin babban bambance-bambance. Akwai sabon allon kwance wanda ke haɗa ƙirar ƙira azaman fitilu masu yawa, waɗanda ke haɗa fitulun tsayawa a tsaye waɗanda ke gefen ƙofar wutsiya. A cewar Range Rover, waɗannan fitilun suna amfani da LEDs mafi ƙarfi a kasuwa kuma za su zama sabon "sa hannun haske" don Range Rover.

Range Rover
A cikin sigar "al'ada" Range Rover yana da tsayin 5052 mm kuma yana da ƙafar ƙafa na 2997 mm; A cikin dogon sigar, tsayin shine 5252 mm kuma an daidaita wheelbase a 3197 mm.

A gaban gaba, an sake yin gyare-gyaren grille na gargajiya kuma sabbin fitilun mota sun ƙunshi ƙananan madubai miliyan 1.2 waɗanda ke nuna haske. Kowane ɗayan waɗannan ƙananan madubai za a iya 'naƙasa' ɗaya ɗaya don guje wa wasu madugu masu firgita.

Duk da waɗannan sabbin fasalolin, akwai al'adun Range Rover na yau da kullun waɗanda ba su canza ba, kamar ƙofar wutsiya mai tsaga, wanda za'a iya amfani da ɓangaren ƙasa azaman wurin zama.

Cikin gida: alatu iri ɗaya amma ƙarin fasaha

A ciki, ƙarfafa fasaha shine babban fare. Sabili da haka, ban da sabon kallo, ɗaukar tsarin tsarin infotainment na 13.1” ya fito waje, wanda da alama yana "tasowa" a gaban dashboard.

Range Rover 2022

Babban ciki yana "mamaye" ta manyan fuska biyu.

An sanye shi da sabon tsarin Jaguar Land Rover's Pivi Pro, Range Rover yanzu yana da haɓakawa na nesa (sama da iska) kuma, kamar yadda kuke tsammani, yana ba da mataimakin muryar Amazon Alexa da haɗawa azaman ma'auni. mara waya ta wayar hannu.

Har yanzu a fagen fasaha, 100% dijital kayan aikin panel yana da allon 13.7 ", akwai sabon nuni na kai sama da waɗanda ke tafiya a cikin kujerun baya suna da "daidai" zuwa fuska biyu na 11.4" da aka sanya a kan madaidaicin gaba da kuma 8" allon da aka adana a cikin madaidaicin hannu.

Range Rover 2022

A baya akwai allo guda uku don fasinjoji.

Kuma injuna?

A fagen powertrains, hudu-Silinda injuna bace daga cikin kasida, toshe-in matasan versions samu wani sabon in-line shida-Silinda engine da V8 aka kawota ta BMW, kamar yadda jita-jita, da shawarar.

Daga cikin shawarwari masu laushi-hybrid muna da diesel uku da man fetur biyu. Tayin Diesel ya dogara ne akan silinda shida (iyalin Ingenium) a layi da 3.0 l tare da 249 hp da 600 Nm (D250); 300 hp da 650 Nm (D300) ko 350 hp da 700 Nm (D350).

Range Rover 2022
Dandalin MLA shine 80% aluminum.

Bayar mai sauƙi-matasan mai, a gefe guda, yin fare akan layi mai silinda shida (Ingenium) kuma tare da ƙarfin 3.0 l wanda ke ba da 360 hp da 500 Nm ko 400 hp da 550 Nm dangane da ko ita ce P360 ko P400.

A saman tayin man fetur mun sami BMW twin-turbo V8 mai karfin 4.4 l kuma yana iya isar da 530 hp da 750 Nm na karfin juyi, alkalumman da ke jagorantar Range Rover don cika 0 zuwa 100 km / h a cikin 4.6s da har zuwa 250 km/h babban gudun.

A ƙarshe, nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan toshe-in sun haɗa da silinda-in-line guda shida tare da 3.0l da man fetur tare da injin lantarki 105 kW (143 hp) wanda aka haɗa a cikin watsawa kuma wanda batirin lithium-ion ke aiki tare da karimci 38.2 kWh. na iya aiki (31.8 kWh wanda za'a iya amfani dashi) - girman ko girma fiye da wasu samfuran lantarki 100%.

Range Rover
Toshe-a matasan versions tallata wani m 100 km na mulkin kai a 100% lantarki yanayin.

Akwai shi a cikin nau'ikan P440e da P510e, mafi ƙarfi na duk Range Rover plug-in hybrid yana ba da ƙarfin haɗin kai na 510hp da 700Nm, sakamakon haɗin 3.0l shida-Silinda tare da 400hp tare da injin lantarki.

Duk da haka, tare da irin wannan babban baturi, ikon ikon mallakar wutar lantarki da aka sanar don waɗannan nau'ikan har yanzu yana da ban sha'awa, tare da Range Rover yana ci gaba da yuwuwar rufe har zuwa kilomita 100 (WLTP sake zagayowar) ba tare da yin amfani da injin zafi ba.

Ci gaba da "tafi ko'ina"

Kamar yadda ake tsammani, Range Rover ya ci gaba da kiyaye duk fasahar sa ta ƙasa. Don haka, yana da kusurwar hari na 29º, kusurwar fita 34.7º da izinin ƙasa na 295 mm wanda zai iya "girma" har ma da 145 mm a cikin yanayin barci mafi girma.

Baya ga wannan, muna kuma da yanayin hanyar wucewa wanda ke ba ku damar magance zurfin ruwa mai zurfin mm 900 (daidai da mai tsaron gida yana iya ma'amala da shi). Lokacin da muka koma kwalta, muna da ƙafafu na shugabanci guda huɗu da sanduna masu daidaitawa masu aiki (wanda ke ƙarfafa tsarin lantarki na 48V) waɗanda ke rage ƙawar aikin jiki.

Range Rover 2022
Ƙofar wutsiya mai buɗewa sau biyu tana nan.

An sanye shi tare da dakatarwa mai dacewa wanda zai iya amsawa ga rashin lafiyar kwalta a cikin milliseconds biyar da rage izinin ƙasa da 16 mm a mafi girman gudu don haɓaka sararin samaniya, Range Rover kuma ya fara fitowa, a cikin sigar SV, mafi kyawun alatu, ƙafafun 23 ", mafi girma har abada. don ba shi kayan aiki.

Yaushe ya isa?

Sabon Range Rover ya riga ya kasance don yin oda a Portugal tare da farashi daga Yuro 166 368.43 don nau'in D350 da aikin jiki na "al'ada".

Dangane da bambancin wutar lantarki 100%, zai zo a cikin 2024 kuma, a yanzu, har yanzu ba a fitar da bayanai game da shi ba.

Sabuntawa a 12:28 - Land Rover ya fitar da farashin tushe don sabon Range Rover.

Kara karantawa