Lotus yayi bankwana da Elise da Exige tare da Edition na ƙarshe

Anonim

Wani sabon zamani yana gab da farawa a Lotus, amma yana nufin wani zai ƙare. Lokaci na canji zai zo a wannan shekara, tare da an riga an sanar da ƙarshen samarwa don Elise, Exige da Evora da isowar Evija da kuma nau'in nau'in 131 da har yanzu ba a san shi ba. Amma kafin karshen, akwai sauran damar da za a kaddamar da shi. bugu na bankwana na musamman, Ƙarshe na Ƙarshe, don duka Elise da Exige - Evora za a bayyana daga baya.

Su ne mafi tsofaffin samfurori na alamar. Duk da sauye-sauye da yawa da aka samu a cikin shekarun da suka gabata, ainihin samfuran iri ɗaya ne (har yanzu suna amfani da tushe na aluminum iri ɗaya) waɗanda muka ga an ƙaddamar da su shekaru 25 da suka gabata, a cikin yanayin Elise, da shekaru 21 da suka gabata, a cikin yanayin. na Exige.

Ɗabi'u na Ƙarshe daban-daban na su suna kawo ƙari na musamman na salo, ƙarin kayan aiki da… haɓaka ƙarfi.

Lotus Yana Bukatar Ƙarshe
Lotus yana Buƙatar Ƙarshen Ƙarshe

Lotus Elise Edition na ƙarshe

An fara da mafi ƙarancin Elise, akwai nau'ikan nau'ikan guda biyu waɗanda suka ƙare aikin ƙarni na kwata na ɗayan manyan motocin wasanni waɗanda ba a taɓa mantawa da su ba: Elise Sport 240 Final Edition da Elise Cup 250 Final Edition.

Yawanci ga duka biyun shine kasancewar injin Toyota 2ZZ, shingen silinda huɗu na cikin layi mai nauyin lita 1.8, wanda aka caje ta hanyar kwampreso, wanda ya ƙarfafa Elise na wannan ƙarni. Dukansu kuma suna karɓar, a karon farko, na'urar kayan aikin dijital (TFT).

Lotus Elise Sport 240 Edition na Karshe

Har ila yau, suna raba sabon sitiyari mai lebur wanda aka lulluɓe da fata da Alcantara, ƙaramin farantin “Final Edition” da sabon kayan ɗaki na musamman, gami da ɗinki, don kujeru da ciki. A ƙarshe, sun zo cikin launuka na musamman, suna haifar da abubuwan da suka gabata, irin su Azure Blue (launi ɗaya da ƙirar 1996), baƙar fata daga rukunin gasa, ko kuma na gargajiya na Burtaniya Racing Green (kore).

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

THE Lotus Elise Sport 240 Edition na Karshe An haife shi daga Sport 220, amma ya sami 23 hp, tare da ikon yanzu an saita shi a 243 hp (da 244 Nm na karfin juyi). Haɗe da ƙarancinsa na kilogiram 922 (DIN), zai iya kaiwa 100 km/h a cikin kawai 4.5s.

Taimakawa ga ƙananan taro, muna da keɓaɓɓen ƙafafun ƙirƙira 10-spoke, waɗanda 0.5 kg sun fi nauyi fiye da na Sport 220. Idan ka zaɓi bangarorin fiber carbon, baturin lithium-ion (wanda ya maye gurbin baturi). raya taga a polycarbonate, da 922 kg ya gangara zuwa 898 kg.

Lotus Elise Sport 240 Edition na Karshe

THE Kofin Lotus Elise 250 na Ƙarshe , da Elise don "kwanakin waƙa", baya karɓar karuwa a cikin iko, amma a cikin ƙasa. Sabuwar kunshin aerodynamic wanda ke ba shi kayan aiki - mai raba gaba, reshe na baya, diffuser na baya, kari na gefe - yana ba shi damar iya samar da kilogiram 66 na raguwa a 160 km / h da 155 kg a saman saurin sa na 248 km / h.

Hakanan yana samun sabbin ingantattun ƙafafun wasanni na 10 ″ M, kuma ya zo daidai da daidaitattun abubuwan motsa jiki na wasanni na Bilstein, sanduna masu daidaitawa, baturin lithium-ion da tagar baya na polycarbonate. Idan muka zaɓi sassan fiber carbon kamar Elise Sport 240 Final Edition, za a daidaita yawan taro na ƙarshe a 931 kg (DIN).

Lotus Elise Sport 240 Edition na Karshe

Lotus Yana Bukatar Ƙarshe

Mafi matsananci da ƙarfi Exige yana ganin Ƙarshen Ƙarshen sa ya ninka cikin nau'o'i daban-daban guda uku: Exige Sport 390, Exige Sport 420 da Exige Cup 430.

Lotus Yana Bukatar Ƙarshe

Dukkansu sun kasance masu aminci ga 3.5 V6, wanda kuma ana cajin su ta hanyar kwampreso, kuma suna zuwa daga Toyota. Har ila yau, na kowa ga dukansu akwai kayan aiki iri ɗaya da aka ambata a cikin Elise: Ƙungiyar kayan aiki na dijital da ba a taɓa gani ba (TFT), sabon motar motsa jiki, kujeru tare da sababbin sutura da farantin "Final Edition". Launukan keɓantattun kuma suna nufin tarihin ƙirar: Metallic White (fararen ƙarfe) da Orange Metallic (orange na ƙarfe).

THE Lotus Exige Sport 390 Edition na Ƙarshe Ya ɗauki matsayin Sport 350. Yanzu muna da 402 hp na iko (da 420 Nm na karfin juyi), 47 hp fiye da da. A kilogiram 1138 kawai (DIN) yakan kai 100km/h a cikin 3.7 kacal kuma ya kai 277 km/h na babban gudun. Hakanan yana iya samar da matsakaicin matsakaicin kilogiram 115 na ƙasa a cikakken saurin sa.

Lotus Exige Sport 390 Edition na Ƙarshe

Lotus Exige Sport 390 Edition na Ƙarshe

THE Lotus Exige Sport 420 Edition na Ƙarshe yana ƙara 10 hp zuwa Sport 410, jimlar 426 hp (da 427 Nm na karfin juyi). Shi ne mafi sauri na Exige, wanda zai iya kaiwa 290 km / h kuma ya kai 0-100 km / h a cikin 3.4 kawai. Yana da ma ɗan sauƙi fiye da Sport 390, yana yin awo kawai 1110 kg (DIN).

Ya zo sanye take da sanduna masu daidaitawa masu daidaitawa daga Eibach da masu ɗaukar girgiza masu daidaitawa ta hanyoyi uku daga Nitron. Hakanan an inganta birkin, yana fitowa daga AP Racing tare da ƙirƙira na ƙirƙira na piston guda huɗu da fayafai na J-hook guda biyu.

Lotus Exige Sport 420 Edition na Ƙarshe

Lotus Exige Sport 420 Edition na Ƙarshe

A ƙarshe, da Kofin Buƙatar Lotus 430 Edition na Ƙarshe shine sigar ta mayar da hankali kan da'irori. Yana kula da irin wannan iko da karfin juyi kamar gasar cin kofin 430 (436 hp da 440 Nm) mun riga mun sani, amma ya fito fili don kunshin aerodynamic: 171 kg na downforce, yana iya haifar da ƙasa mai yawa a 160 km / h a matsayin Exige. Wasanni 390 yana haifar da 277 km / h (matsakaicin saurin sa). Yana cajin kilogiram 1110 (DIN), 3.3s sun isa zuwa 100 km / h kuma matsakaicin matsakaici yana daidaitawa a 280 km / h.

Carbon fiber (na ƙayyadaddun ƙayyadaddun da ake amfani da su a cikin gasa) ana iya samun su a cikin mai raba gaba, gaban gaban panel, rufin, firam ɗin diffuser, haɓakar abubuwan sha na iska, a cikin reshe na baya da kuma a cikin kaho na baya. Tuƙi ya zo tare da gyare-gyaren lissafi, kuma chassis ɗin yana haɗa abubuwan daidaitawa iri ɗaya kamar Exige Sport 420, da kuma tsarin birki. Ƙwararrun tuƙi na kewayawa yana ƙara haɓaka tare da sauti na musamman, ladabi na tsarin sharar titanium.

Kofin Buƙatar Lotus 430 Edition na Ƙarshe

Kofin Buƙatar Lotus 430 Edition na Ƙarshe

Lokacin da suka gama samarwa da gaske, haɗin tallace-tallace na Elise, Exige da Evora za su yi jimlar kusan raka'a 55,000. Ba ya yi kama da yawa, amma yana lissafin fiye da rabin tallace-tallacen samfurin Lotus tun lokacin da aka kafa shi a cikin 1948.

Kara karantawa