Hyundai Kauai EV 39 kWh. Ƙananan baturi, ƙarancin aiki, amma mai rahusa. Zaɓin da ya dace?

Anonim

Hyundai ta electrification na iya ma shiga wani sabon lokaci tare da bayyana IONIQ 5, duk da haka da Hyundai Kauai EV ya ci gaba da taka muhimmiyar rawa a cikin kewayon lantarki ta alamar Koriya ta Kudu.

Bayan haka, a cikin 2020 ta kafa kanta a matsayin motar lantarki ta huɗu mafi kyawun siyarwa a Turai tare da siyar da raka'a 47 796, adadin da ya yi daidai da haɓakar 112% idan aka kwatanta da shekarar da ta gabata.

Don tabbatar da ƙetare wutar lantarki ɗin ku ya kasance mai gasa, Hyundai ya sabunta shi kuma yanzu muna da damar gwada shi a cikin mafi araha mai araha.

Hyundai Kauai Electric

canza ba tare da juyin juya hali ba

A waje ne "sabon" Hyundai Kauai EV ya canza mafi daga wanda ya riga shi. An sake fasalin gaba gaba ɗaya kuma dole ne in yarda cewa an samo mafita (mai tsabta kuma ba tare da cikakkun bayanai masu yawa ba) yana faranta mani rai sosai, har ma da ba da wani “ji” ga fuskokin Tesla da ba a gasa ba.

A baya, restyled optics su ne babban sabon abu a cikin wani samfurin wanda restyling, a ganina, "ya sanya shi mai kyau", kamar yadda ba kawai ya ba shi wani rejuvenated da kuma mafi m bayyanar, manajan, sake, tsaya daga waje. nasu nau'i-nau'i.

Hyundai Kauai EV 39 kWh

Ciki (kusan) daidai

A ciki, labarai sun yi karanci. Shi ya sa yabon da na yi wa sigar riga-kafi ya kasance a halin yanzu, ko a fagen ergonomics, wurin zama ko ingancin kayan aiki da taro.

Daga cikin sabbin abubuwan akwai 10.25” na'urar kayan aiki na dijital, wanda yake cikakke sosai kuma mai sauƙin fahimta, da sabon tsarin infotainment na AVN.

Hyundai Kauai Electric

Ciki na EV ya bambanta da wanda muke samu akan konewar Kauai.

Da yake magana game da shi, yana da cikakke kuma mai sauƙi don aiki, har ma akan wannan "kananan" 8" allon (10.25" na zaɓi ne). A haƙiƙa, wannan allon yana tunatar da mu cewa ba lallai ba ne koyaushe don zaɓar mafi girman allo da ake da shi, da dacewa da cika ayyukansa.

Ƙananan baturi, amma cin gashin kansa q.b.

Lokaci na ƙarshe da na gwada Kauai EV har yanzu sabuntawar bai faru ba kuma a cikin mafi ƙarfi da batir 64 kWh da 204 hp. “Maganar dawowa” na tare da giciyen wutar lantarki ta alamar Koriya ta Kudu ya ba ni damar gano, yanzu, mafi ƙarancin ƙarfi da ƙaramin baturi.

An sanye shi da baturi 39 kWh da "kawai" 136 hp, wannan sigar tana saduwa da 0 zuwa 100 km / h a cikin 9.9s kuma ya kai 155 km / h (mafi ƙarfin 64 kWh Kauai EV yana ɗaukar 7.9s kuma ya kai 167 km / h) kuma idan gaskiya ne cewa lambobin wannan Kauai EV ba su da ban sha'awa, a kullum bambancin yana ƙarewa ana narkewa.

Hyundai Kauai Electric
A cikin filin gani ba shi yiwuwa a gano bambance-bambance tsakanin 136 hp da 204 hp version.

Tabbas wasan kwaikwayon bai da ban sha'awa ba, duk da haka, yayin da muke fitowa daga fitilun zirga-zirgar ababen hawa muna ci gaba da jin daɗin jin daɗi da sauri da zaran mun taka fedal ɗin totur, mai girman 395 Nm na karfin juyi wanda aka kawo nan take (daidai da adadin da aka ci ta hanyar ƙari. iko version).

Lokacin da muka "kai hari" hanyar bude hanya, amfanin yana ci gaba ba tare da takaici ba har ma da "kanamin" baturi yana ba mu mamaki, yana ba mu damar fadada hangen nesa a kowace tafiya fiye da yadda muka yi tsammani da farko.

Hyundai Kauai Electric
Kauai EV yana ba ka damar cajin baturi daga 10% zuwa 80% a cikin mintuna 47 akan cajar 100 kW (DC), ɗaukar mintuna 48 akan cajar 50 kW (DC). A madadin halin yanzu, daga 10% zuwa 100%, baturin yana ɗaukar awanni shida don yin caji a cikin caja na 7.2 kWh akan allo.

An sanar da 'yancin cin gashin kai na kilomita 305 da alama yana da sauƙi a samu kuma yin hakan ba sai mun yi tafiya cikin birni kawai ba. Hanyoyin tuƙi - waɗanda na riga na yaba a gwajin da ya gabata - da kuma hanyoyin sabuntawa guda huɗu waɗanda za a iya zaɓa ta cikin paddles akan ginshiƙin tuƙi suna ba da gudummawa sosai ga hakan.

Dangane da amfani, a lokacin gwajin, kuma tare da yawancin kilomita da Ribatejo Marshland ya rufe, ya tsaya a 10.7 kWh / 100 km. A cikin garuruwan ba sa tafiya mai nisa daga kilomita 13 kWh/100 kuma a mafi girman farashin sun karu zuwa kusan 16 zuwa 17 kWh/100km. Kyakkyawan dabi'u, mafi kyau fiye da yawancin gasar.

Kujerun Gaban Kauai

Duk da sauƙi bayyanar kujerun gaba suna da dadi.

A ƙarshe, a cikin babi mai ƙarfi, Kauai EV ya ci gaba da tabbatar da yabon da aka riga aka yi sau da yawa zuwa chassis ɗin sa (tare da injuna iri-iri). Godiya ga kai tsaye, daidaitaccen tuƙi na sadarwa da kuma dakatarwa mai iya daidaita jin daɗi da ɗabi'a da kyau, yana da aminci, mai iya tsinkaya har ma da daɗi.

Hyundai Kauai EV 39 kWh

Shin motar ce ta dace da ku?

Hyundai Kauai EV ya kasance ɗaya daga cikin mafi kyawun zaɓuɓɓuka ga waɗanda ke neman SUV/Crossover na lantarki, duk godiya ga kyakkyawan ingancin tuƙi na wutar lantarki - kyale amfani ba tare da damuwa da yawa game da cin gashin kai ba - da cikakkun kayan aikin sa.

Hyundai Kauai Electric

A cikin wannan juzu'in kuna musayar 'yancin kai da iko akan farashi mai rahusa - yana farawa akan Yuro 36,005, yayin da mafi girman juzu'in ya tashi zuwa Yuro 40,775 - kuma, a gaskiya, wannan "musayar" ba ze rasa da yawa ba.

Tabbas, tare da 305 km na cin gashin kai, ga waɗanda suke son yin haɗari da tafiye-tafiye da yawa akai-akai, sigar 64 kWh, tare da 484 km na cin gashin kai da aka sanar, ya kasance mafi kyawun zaɓi.

Kara karantawa