Skoda Karoq. A dabaran sabon Czech iri SUV

Anonim

A cikin 'yan shekarun nan mun ga girma mai girma a cikin tayin SUV, "zazzabi" wanda ba shi da nisa - shin kun san cewa 1/3 na motocin da aka sayar a Turai sune SUVs? A cikin wannan mahallin ne sabon Skoda Karoq ya bayyana, sabon tsari na alamar Czech a cikin wani yanki inda kowa ya yi farin ciki da tauraro.

Dangane da dandalin MQB, wanda yake rabawa tare da sauran Volkswagen Group SUVs irin su SEAT Ateca da Volkswagen T-Roc, sabon Skoda Karoq yana kula da ci gaba da ci gaba da takaddun shaida wanda Skoda ya riga ya zauna: sararin samaniya, fasaha, "Simply Clever" mafita. kuma ba shakka , m farashin.

Skoda Karoq. A dabaran sabon Czech iri SUV 3207_1

Zane da Gyara

A waje mun sami baby-Kodiaq, mafi SUV fiye da tsohon Skoda Yeti. Akwai shi a cikin launuka na waje na 14 kuma yana yiwuwa a sanye shi da ƙafafun tare da girma har zuwa inci 19, Skoda Karoq ba wai kawai yana ba da damar keɓancewa na waje kawai ba, har ma da fare, kamar sauran samfuran alamar Czech, a cikin daidaita yanayin ciki zuwa kowane. direba.

Makullin ana iya daidaita shi ta hanyar lantarki kuma ana iya saita shi zuwa gano har zuwa 4 conductors . Da zaran direban ya shiga motar, duk abin da zai yi shi ne zaɓar bayanin martaba kuma Skoda Karoq zai daidaita cikin ciki zuwa saitunan da direba ya rubuta: yanayin tuki, daidaita kujerun lantarki, saitunan hasken ciki da na waje, Climatronic da infotainment. tsarin.

sarari, sarari da yawa

Idan aka kwatanta da Yeti kuma kamar yadda kuke tsammani, Skoda Karoq ya fi girma. Tsawon su ya kai mita 4,382, fadinsu mita 1,841 da tsayin mita 1,605. Ƙaƙƙarfan ƙafar ƙafar ƙafar ƙafa tana da mita 2,638 (mita 2,630 a cikin nau'ikan tuƙi mai ƙarfi). Ya fi guntu Skoda Kodiaq kuma ya fi tsayi fiye da SEAT Ateca.

Skoda Karoq. A dabaran sabon Czech iri SUV 3207_2

A ciki, fa'idodin dandamali na MQB da girma mai karimci suna ba da fifiko ga mazauna, tare da Skoda Karoq yana da fa'ida sosai, duka a gaba da kujerun baya.

Rukunin kayan kuma yana da sarari don "ba da siyarwa", mafi daidai 521 lita na iya aiki . Amma kamar yadda muke magana game da Skoda, Simply Clever mafita an kuma yi amfani da su a cikin ɗakunan kaya don amfani da mafi yawan sararin samaniya.

Skoda Karoq. A dabaran sabon Czech iri SUV 3207_3

A matsayin zaɓi, da VarioFlex banki , wanda ya ƙunshi 3 masu zaman kansu, m da kuma longitudinally daidaitacce raya wuraren zama. Tare da kujerun da aka naɗe, ƙarfin akwati yana ƙaruwa zuwa lita 1630, yana kai har zuwa lita 1810 na iya aiki idan an cire wuraren zama na baya.

Fasahar da aka haɗa

A fagen fasaha, duk sabbin fasahohin da ake samu a cikin samfuran samfuran ana canja su zuwa Skoda Karoq, gami da ƙarni na 2 na tsarin infotainment Skoda na zamani.

Skoda Karoq kuma shine samfurin Skoda na farko don karɓar wani 100% dijital quadrant (na zaɓi) , wani abu wanda, bisa ga alhakin alamar Czech wanda Razão Automóvel yayi magana, za a gabatar da shi a cikin kowane nau'i.

Skoda Karoq. A dabaran sabon Czech iri SUV 3207_4

Manyan nau'ikan, sanye take da tsarin Columbus ko Amundsen, suna da wurin Wi-Fi hotspot. Ana samun tsarin haɗin LTE azaman zaɓi na tsarin Columbus.

Sabbin ayyukan kan layi Skoda Connect , an kasu kashi biyu daban-daban: sabis ɗin infotainment na kan layi, ana amfani da shi don bayanai da kewayawa, da CareConnect, wanda ke aiki idan ana buƙatar taimako, ko saboda lalacewa ko gaggawa.

THE maballin gaggawa shigar a kan sabon Skoda Karoq, zai zama wajibi a duk motocin da aka sayar a Turai daga 2018. Ta hanyar Skoda Connect app , yana yiwuwa don samun dama ga wasu ayyuka, ba da damar masu amfani su sarrafa matsayi na abin hawa.

Skoda Karoq. A dabaran sabon Czech iri SUV 3207_5

Sanye take da Smartlink+ tsarin , Haɗuwa da na'urorin da suka dace da Apple CarPlay, Android Auto da MirrorLinkTM yana yiwuwa. Ana iya zaɓar wannan tsarin, azaman zaɓi, daga mafi mahimman tsarin infotainment, Swing. Hakanan akwai dandamalin caji mara waya tare da amplifier siginar GSM.

Tsaron Tuƙi da Taimako

Skoda Karoq yana da yawa tsarin taimakon tuƙi , gami da Taimakon Park tare da Jijjiga Traffic Rear da Manouver Assist, Lane Assist da Traffic Jam Assist.

Don tallafawa direba da haɓaka aminci a kan jirgin, ana samun tsarin kamar Makaho Spot Gano, Taimakon gaba tare da kariyar mai tafiya a ƙasa, Kulawar Tsari, Taimakon Gaggawa da tsarin gano alamun zirga-zirga. Skoda Karoq kuma an sanye shi da jakunkuna na iska guda 7 a matsayin daidaitattun jakunkuna na zaɓi 2.

Skoda Karoq. A dabaran sabon Czech iri SUV 3207_6

A karo na farko a cikin Skoda mun sami 100% dijital quadrant, wani abu da Volkswagen Group da aka sannu a hankali gabatar a duk model na ta brands, yanzu, tare da wannan sabuwar gabatarwa a Skoda, shi ne samuwa a cikin duk na Group ta brands.

Skoda Karoq za a iya sanye da shi Cikakken-LED fitilu , wani zaɓi wanda yake samuwa daga matakin Ambition gear gaba. Kuma magana game da hasken wuta, ba a manta da ciki ba ko dai: akwai Launuka 10 akwai don fitilun yanayi waɗanda za a iya canza su ta menu na daidaitawar abin hawa.

Daidaitaccen (kuma na zaɓi) "Saiƙai Mai Wayo" mafita

An san Skoda don mafita mai wayo kuma a Skoda Karoq baya son barin wannan asalin. Daga cikin hanyoyin magance daban-daban, akwai da yawa waɗanda suke daidaitattun a cikin kewayon: shiryayye da aka haɗe zuwa tailgate, mai riƙe tikiti, wurin adana laima a ƙarƙashin wurin zama na fasinja na gaba, mai cika tankin mai tare da tsarin da ke hana rashin amfani da mai da za a yi amfani da shi (kawai a kan raka'a sanye take da injuna Diesel), raga a cikin akwati. , Masu riƙe kwalban har zuwa lita 1.5 a gaba da baya (a cikin ƙofofin), rataye don rigar gaggawa, mariƙin kofi tare da buɗewa mai sauƙi, mai riƙe da alƙalami da rigar ƙaƙƙarfan ƙanƙara a cikin hular mai.

Skoda Karoq. A dabaran sabon Czech iri SUV 3207_8

THE Jerin zaɓi na wayo kawai yana da ban sha'awa kuma. Daga hasken walƙiya mai cirewa wanda ke cikin akwati, zuwa ƙananan kwandon shara da aka sanya a cikin ƙofofi, babu ƙarancin mafita na hankali don inganta rayuwa a cikin jirgin Skoda Karoq.

Injiniya

Akwai Injin Euro 6 biyar, man fetur biyu da dizal uku , tare da iko tsakanin 115 da 190 hp. A cikin tayin mai mun sami injin 3-Silinda 1.0 TSI 115 hp da injin 4-Silinda 1.5 TSI EVO 150 hp, tare da tsarin kashe Silinda. A gefen samar da Diesel, wanda zai zama mafi yawan nema a cikin kasuwar Portuguese, muna da injin TDI 1.6 tare da 115 hp da kuma 2.0 TDI tare da 150 ko 190 hp.

Ban da injin dizal mafi ƙarfi, duk sauran ana haɗe su zuwa akwatin gear mai sauri 6, tare da akwatin gear-clutch mai sauri 7-gudun DSG akwai azaman zaɓi. Diesel mafi ƙarfi ya zo sanye take da duk abin hawa da akwatin gear DSG-7 a matsayin ma'auni.

Skoda Karoq. A dabaran sabon Czech iri SUV 3207_9

Daga matakin kayan aiki na Ambition, yana yiwuwa a zaɓi zaɓin yanayin tuki, wanda ke ba mu damar canzawa tsakanin Al'ada, Wasanni, Eco, Yanayin Mutum da Dusar ƙanƙara. A cikin nau'ikan da ke da duk abin hawa (4×4) akwai kuma yanayin kashe hanya.

Kuma a bayan dabaran?

Dalilin Motar ya sami damar tuƙi Raka'a Diesel guda biyu na sabon Skoda Karoq : saman kewayon, sanye take da injin TDI 2.0, 190 hp da duk abin hawa. Har ila yau, Skoda Karoq sanye take da injin TDI mai nauyin 115 hp 1.6, shawarwarin da ya kamata ya kasance, tare da 115 hp 1.0 TSI, ɗaya daga cikin mafi yawan abin da ake nema a cikin kasuwar Portuguese. Ko da yake na karshen, duk da samun kasuwar kasuwa, yana da ƙananan rikodin tallace-tallace fiye da Diesel.

A cikin dabaran sigar saman-da-kewaye, yana yiwuwa a ga sabis na injin 2.0 TDI tare da 190 hp, wanda, haɗe tare da duk abin hawa da akwatin gear 7-gudun DSG, ya bayyana saiti inda babu kadan ko babu abin da za a iya nunawa daga mahangar fa'ida. Mai sauri da santsi, yana tabbatar da zama kyakkyawan shawara akan kowane nau'in hanya, kodayake ba mu sami damar gwada wannan shingen a cikin matsanancin yanayi ba.

Skoda Karoq. A dabaran sabon Czech iri SUV 3207_10

Tuni Skoda Karoq tare da injin 1.6 TDI na 115 hp (4 × 2), haɗe zuwa akwatin DSG-7, duk da ƙarancin ƙarfi, baya yin sulhu. Wannan injin da tsarin watsawa zai kasance mafi yawan nema a cikin kasuwar Portuguese.

A yayin babbar hanyar da ta fi karkata kuma tare da ƴan kilomitoci da aka rufe akan ƙasa, kewaye da yanayin Sicily mai ban sha'awa, Skoda Karoq 4 × 2 ɗinmu ba ta taɓa samun jan hankali ba. Tabbacin cewa wannan juzu'in ya fi isa don shawo kan, ban da ƙalubalen yau da kullun, waɗanda muke so mu karɓa a tafiye-tafiyen karshen mako.

Har ila yau, ingancin kayan da aka yi amfani da su a cikin ciki yana samun babban matsayi. Daga cikin wasu cikakkun bayanai, kasancewar robobi masu laushi a saman dashboard da ƙasa yana ɗaya daga cikin mahimman bayanai don ƙayyade matsayi na Skoda Karoq.

Skoda Karok na ɗaya daga cikin 'yan takarar Kyautar Mota ta Duniya 2018

SUV dabarun zuwa 2025

Dabarar Skoda har zuwa 2025 shine ci gaba da haɓaka tayin SUV, Skoda Kodiaq shine mashin wannan juyin. Tare da Skoda Karoq, alamar Czech tana ƙara SUV na biyu zuwa kewayon sa.

Skoda Karoq ya isa Portugal a ƙarshen farkon kwata na 2018, tare da farashin har yanzu ba a bayyana shi ba.

Kara karantawa