Mercedes-Benz SL 53 da SL 63 sun bar kansu a "kama" a cikin sabbin hotuna na leken asiri.

Anonim

Bayan ya ga wasu jami'an leken asiri hotuna na sabon ƙarni na Mercedes-Benz SL, da R232 , Titin mai tarihi da AMG ke samarwa a karon farko an sake kama shi a gwaji.

Da yake magana game da haɗin kai zuwa AMG, wannan yana ci gaba da haifar da shakku a cikin nomenclature. Zai iya zama cewa saboda sabon SL yana haɓaka ta gidan Affalterbach, sabuwar Mercedes-Benz SL za a fi saninta da… Mercedes-AMG SL?

A yanzu, alamar Jamus ba ta bayyana wannan shakku ba kuma mafi kusantar abu shine cewa zai yi haka ne kawai lokacin da samfurin ya bayyana.

Mercedes-AMG_SL_63

SL 63 yana aiki akan Nürburgring.

Za a haifi sabon SL bisa tsarin Mercedes-AMG GT (Modular Sports Architecture (MSA)), yana yin alkawarin zama SL mafi wasanni har abada. Ta irin wannan hanyar, a cikin faɗuwar rana, zai iya maye gurbin ba kawai SL na yanzu ba har ma da nau'in Roadster na Mercedes-AMG GT, bisa ga jita-jita na baya-bayan nan.

Menene ƙari, ƙarni na R232 za su koma kan rufin zane, suna rarrabawa tare da tsattsauran ra'ayi (wani sanannen bayani sau ɗaya, amma cikin haɗarin bacewa) wanda ya bi Mercedes-Benz SL a cikin wannan ƙarni.

Abubuwan da aka gani

A cikin wannan sabon bayyanar, an ga Mercedes-Benz SL (bari mu kira shi a yanzu) a cikin bambance-bambancen guda biyu: SL 53 da SL 63, na karshen da aka gani a cikin gwaje-gwaje a sanannen Nürburgring (hotunan da ke sama).

Lambobin da ke gano nau'ikan ba sa yaudarar asalinsu, tare da SL 53 ana sa ran za su zo da sanye take da silinda shida na cikin layi da SL 63 tare da V8 mai tsawa. Duk injunan biyu dole ne su kasance masu alaƙa da tsarin ƙaramin-matasan sabon S-Class da akwatin gear atomatik tare da rabo tara.

Mercedes-AMG_SL_53

Mercedes-Benz SL 53

Akwai ƙarin labarai a ƙarƙashin hular, labarai… masu jan hankali. Komai yana nuna cewa shine SL na farko a cikin tarihi da aka sanye shi da bambance-bambancen nau'in toshe-in - ta yin amfani da, an ce, irin wannan maganin da za a yi amfani da shi a cikin GT 73 kofa huɗu - wanda kuma zai sanya shi zama SL na farko. don samun tuƙi mai ƙafa huɗu. Wannan sigar ba kawai zai zama mafi ƙarfi ba, zai kuma ɗauki matsayin V12 (SL 65) wanda za a yi watsi da wannan sabon ƙarni.

Idan muka koma ga sauran matsananci, akwai kuma magana game da yiwuwar ganin SL sanye take da injin silinda huɗu, wani abu da bai taɓa faruwa ba tun lokacin 190 SL, wanda aka ƙaddamar a… 1955.

Kara karantawa