Mun gwada BMW Z4 sDrive20i. Ana buƙatar ƙarin?

Anonim

Mu fadi gaskiya. Ko da yake mafi so version of BMW Z4 ya zama, mafi kusantar, mafi iko duka, da M40i , gaskiyar ita ce mafi kusantar ita ce yawancin Z4 da za mu ci karo da su a kan hanya za su zama mafi arha sigar, sDrive20i.

Aesthetically, duk da kasancewa mafi dacewa, zamu iya cewa "akwai yalwa". Ƙungiyar da muka gwada ba ta da nisa a cikin halayen gani idan aka kwatanta da M40i, godiya ga ƙarin tarin zaɓuɓɓukan M - akwai ɗimbin kawunan da muka gani suna juyawa yayin da ma'aikacin titin Jamus ya wuce.

Yanzu, bayan mun nuna muku duk cikakkun bayanai na Z4 sDrive20i a ƙarƙashin taken "Motar Mako" akan IGTV ɗinmu - wanda zaku iya gani ko sake dubawa a ƙasa -, a yau za mu yi ƙoƙarin amsa tambaya mai sauƙi: Shin wannan shine mafi sauƙin sigar BMW Z4 ya iso?

A cikin BMW Z4

Kada a yaudare ku da gaskiyar cewa wannan “Sigar shiga” ce. Ingancin BMW na yau da kullun yana nan, kamar yadda aka nuna ta kusan jimillar rashi na surutun parasitic - mun ji gunaguni daga sama lokacin da aka rufe - da kuma kayan da muka samu a wurin.

BMW Z4 20i sDrive

BMW ya kasance mai aminci ga sarrafawar jiki kuma wannan yana nunawa a cikin ergonomics da aka samu da kyau.

Yanzu sararin samaniya… To, ma'aikacin hanya ce mai kujeru biyu. Idan kuna neman BMW mai sarari da yawa to ku fara karanta wannan labarin. Ko da yake Z4 direban hanya ne, yana ba da isasshen sarari ga manya biyu da (wasu) kaya.

BMW Z4 20i sDrive
Gine-gine da ingancin kayan aiki: manyan siffofi guda biyu a cikin Z4.

A cikin dabaran BMW Z4

A dabaran Z4 sDrive20i mun sake tabbatar da cewa wannan mafi arha sigar motar motar BMW ya fi abin da yawancin mutane ke nema.

Dangane da injin din. 2.0 l hudu-Silinda da 197 hp burge , tare da isasshen ƙarfi don matsar da Z4 da sauri. Baya ga kyakkyawan aiki, yana kuma gabatar mana da sauti mai daɗi (a cikin yanayin "Wasanni" har ma yana yin wasu ƙididdiga masu ji).

BMW Z4 20i sDrive
Matsayin tuƙi yana da kama da ɗan hanya, muna zaune a ƙasa sosai kuma muna maraba da kujeru masu daɗi waɗanda ke ba da tallafi mai kyau na gefe.

A zahiri yana da tasiri sosai. A cikin "hannun dama" Z4 kuma yana jin daɗin tuƙi, yana cin gajiyar gaskiyar cewa yana da tuƙi ta baya da madaidaicin tuƙi da madaidaicin nauyi. Lokacin da taki ya ragu, duk da wasan kwaikwayo na wasa, jin daɗi shine mafi girman sautin.

BMW Z4 20i sDrive

Dangane da yanayin tuki, akwai jimillar guda huɗu: Sport, Eco Pro, Comfort da Dividual (wanda ke ba ku damar yin wasa tare da sigogi daban-daban). Daga cikin waɗannan, "Wasanni" ya fito fili, wanda injin ɗin ya fi dacewa da buƙatun ƙafar dama; da kuma "Eco Pro", wanda, duk da fifikon amfani, ba zai taɓa "fitar da" martanin hanzari da yawa ba.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Amma game da amfani, duk da BMW yana sanar da matsakaita tsakanin 7.1 l/100 km da 7.3 l/100km. a zahiri ya yi tafiya fiye da 8 l/100 km - idan sun yanke shawarar yin amfani da ƙarfin kuzari da ƙwarewar aiki na Z4 a cikin ingantacciyar tuƙi, za su iya zuwa 12 l / 100 km (!).

BMW Z4 20i sDrive
Akwatin Steptronic yana da sauri kuma yana "aure" da kyau tare da 197 hp 2.0 l.

Motar ta dace dani?

Kafin mu taimaka muku gano ko Z4 sDrive20i ita ce motar da ta dace a gare ku, bari mu amsa tambayar da muka yi a cikin take. A'a, ba a buƙatar ƙarin. Sigar samun damar BMW Z4 “ya isa kuma ƙari”, kuma, aƙalla, yana hidima don yin “ruwa mai bakin ciki” don ƙarin nau'ikan nau'ikan.

BMW Z4 20i sDrive

Ba wai kawai yana da mafi yawan halayen da aka gane ta mafi ƙarfi sigar - ok… yana da ƙarancin ƙarfi, amma duk abin da yake kusan iri ɗaya ne - yana ƙara “tsunƙuka” na dalili, yana ba da injin mafi tattalin arziki wanda zai iya “gujewa. ” zuwa claws na haraji.

BMW Z4 20i sDrive

Abubuwan "M" suna ba wa Z4 kallon wasa kuma (kusan) wajibi ne.

Ko motar da ta dace a gare ku tuni ya dogara da abin da kuke nema - ma'aikacin hanya ba ya cikin jerin fifiko ga yawancinku. Amma idan kuna son sigar hanya mai mahimmanci, ingantaccen gini, ingantaccen aiki, mai daɗi kuma tare da injin da ya riga ya ba da damar aiki mai kyau, to, eh, haka ne. Farashin kuma ba shine mafi araha ba, amma matsayin kuma yana biyan kansa.

Kara karantawa