Sabuwar Volkswagen Golf 8 (2020). Alamar farko a Portugal

Anonim

Yana da shekaru 45 na Volkswagen Golf. An sayar da fiye da raka'a miliyan 35 a duk duniya. Samfurin da ke da mahimmanci ga alamar Jamusanci cewa sunansa ba za su iya rabuwa ba.

A cikin 2020, ƙarni na 8 na Golf ya isa kasuwa kuma "rabin duniya" ya tafi Portugal don tuƙi a karon farko. Wannan, bayan an bayyana wa duniya a Wolfsburg, Jamus, gidan Volkswagen - ku tuna a nan.

Ba abin mamaki bane: Volkswagen Golf shine samfurin mafi kyawun siyarwa a Turai. Amma ba duka ba ne "wardi" don wannan sabon Volkswagen Golf 2020. Kodayake alamar Jamus ta ci gaba da yin hakan. sayar da sabon Golf kowane daƙiƙa 40 , wannan tsara na 8 na fuskantar kalubale fiye da kowane lokaci. Ga kalubale na wutar lantarki da kuma ƙara matsananciyar gasa, dole ne mu ƙara zuwan abokin hamayya: sabon ID na Volkswagen.3. Makiya na zaune a cikin gida...

sabon Volkswagen Golf Mk8 2020
Sabuwar Volkswagen Golf 2020.

Volkswagen Golf na 8th ƙarni na mayar da martani ga waɗannan hare-haren ta hanyarsa. Babu manyan wasan kwaikwayo dangane da ƙira, haɓaka ingancinsa da bayar da ƙarin fasaha.

Kuna son ganin ta yaya? Kalli bidiyon:

A ɗan taƙaitaccen tuntuɓar farko, amma ya ba ni haske game da burin sabuwar Volkswagen Golf: ci gaba da jagorantar sashin. Amma yayin da kuke nan, bari mu sake taƙaita kaɗan daga cikin abubuwan da za ku iya samu a cikin sabon Volkswagen Golf Mk8 dangane da wutar lantarki.

Injin don kowane dandano

Kewayon injuna don sabon Volkswagen Golf ya ƙunshi kowane nau'in mafita ban da nau'in lantarki 100%. E-Golf ya daina wanzuwa a cikin wannan ƙarni na 8 don samar da hanyar ID na Volkswagen da aka dade ana jira.3.

Volkswagen Golf 8, 2020
Ciki na sabon Volkswagen Golf 2020.

A fagen injunan fetur muna da na al'ada 1.0 TSI na 110 hp kuma 1.5 TSI na 130 da 150 hp . Injuna uku waɗanda za su iya samun mafita mai sauƙi-wato, tsarin lantarki na 48V mai daidaitacce wanda aka yi da ƙaramin injin lantarki wanda ke taimakawa injin konewa cikin hanzari kuma yana ba da iko ga duk kayan lantarki na Golf. Tare da wannan "taimako" na lantarki ya dawo da sauri kadan kuma Volkswagen yayi hasashen tanadi tsakanin 6% da 8% dangane da amfani.

Mun kori nau'ikan guda biyu - 1.5 TSI da 1.5 eTSI, duka tare da 150 hp - kuma idan dangane da amfani ba mu ga wani bambanci ba - kimantawa wanda ke buƙatar ƙarin lokaci don tabbatarwa - a cikin haɓakawa akwai ɗan taimako daga injin lantarki.

Daga baya, mu hadu da sabon Golf GTI tare da 245 hp kuma Golf R tare da 333 hp , duka biyun suna da ƙarfi daga sanannen injin 2.0 TSI (EA888).

A cikin filin Diesels, injin 1.6 TDI ya sanya takaddun don gyarawa, kuma ya ba da shaida zuwa sabon nau'in injin. 2.0 TDI tare da 115 hp na iko. Wannan injin zai kasance yana samuwa a matakan wutar lantarki guda uku: 115, 150 da 200 hp ikon (a cikin GTD version).

Duk da asarar dizal na dacewa, a cikin kewayon Golf waɗannan injunan suna wakiltar kashi 45% na tallace-tallace.

Babban labari game da injunan Diesel ya ta'allaka ne a gaban masu canza canjin kuzari guda biyu (SCR) - sau biyu kamar yadda aka saba - wanda aka ƙera don rage nitrogen oxides (NOx) ta hanyar allurar urea a cikin na'urar bushewa. Tare da wannan tsarin da ke akwai a maki biyu a cikin tsarin shaye-shaye, ECU na iya yanke shawara a wane lokaci allurar urea ta fi dacewa.

Na tuka nau'in 2.0 TDI na 150 hp na tsawon kilomita 30 kuma zan iya zana sakamako biyu kawai: wannan injin ya fi santsi kuma ya fi shuru. Dangane da amfani, za mu jira dogon lamba.

A ƙarshe, muna da injunan haɗaɗɗen toshe - ko kuma idan kun fi so, toshe matasan. Mun sami «tsohuwar» block sake 1.4 TSI hade da injin lantarki, don jimlar 204 hp da kusan kilomita 50 na cin gashin kansa a cikin yanayin lantarki 100%, wanda za a kira shi. e-Hybrid Golf . Daga baya, a cikin version Golf GTE , Za mu sami damar zaɓar injin TSI na 1.5 kuma yana da alaƙa da injin lantarki, amma yanzu tare da 245 hp na wutar lantarki.

Farashin sabon Volkswagen Golf

Har yanzu babu wani takamaiman farashi ga Portugal, amma akwai niyya sosai a ɓangaren alamar Jamusanci na wannan ƙarni na 8. Musamman game da nau'ikan shigarwa.

A cikin nau'in 110 na Volkswagen Golf 1.0 TSI, mai shigo da kaya ya ci gaba da Canjin ya kasance 26 000 Yuro , watau daidai farashin da na ƙarni na 7. Dangane da Diesels, kodayake yanzu muna da injin mafi girma - sabon 2.0 TDI na 115 hp akan tsohuwar 1.6 TDI - manufar alamar ita ce bayar da sigar samun damar wannan injin akan farashi ɗaya da tsarar da yanzu ta daina aiki.

Volkswagen Golf 8, 2020

Kamar yadda aka ambata a cikin bidiyon, sabuwar Volkswagen Golf ta isa Portugal a cikin Maris. Kafin wannan kwanan wata, zaku iya samun ƙarin cikakkun bayanai game da rabon kayan aiki da cikakken jerin farashin sabon Volkswagen Golf 2020 anan a Razão Automóvel. A kula.

Kara karantawa