Mafi kyawun duka duniyoyin biyu? Mun gwada Mercedes-Benz C-Class tashar Diesel plug-in matasan

Anonim

A lokacin da wutar lantarki ta kasance tsari na rana kuma nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan suna girma kamar namomin kaza bayan ruwan sama na ƴan kwanaki. Mercedes-Benz C 300 daga tashar yana wakiltar fassarar ra'ayin matasan toshe-in.

Ba kamar sauran samfuran ba, Mercedes-Benz ya ci gaba da yin imani da ra'ayi na matasan tare da injin Diesel kuma, ban da bayar da wannan mafita a cikin E-Class kuma, kwanan nan, a cikin GLE, shima yana ba da shi a cikin ƙaramin C. - Darasi.

Tare da alƙawarin tuƙi ba tare da hayaƙi ba a cikin birane, ladabi na motar lantarki mai nauyin 122 hp wanda aka yi amfani da shi ta batirin lithium-ion mai ƙarfin 13.5 kWh, da kuma samun nasarar amfani da man dizal na yau da kullum a kan buɗaɗɗen hanya, Mercedes -Benz C 300 de Station yana da alama yana haɗuwa, a kallon farko, mafi kyawun duka duniyoyin biyu. Amma za ku iya gaske yi?

Mercedes-Benz C 300 daga tashar

Aesthetically, tashar ta C 300 ba ta zargin shekarun kuma ta kasance tare da salo na zamani da zamani, musamman lokacin da aka sanye da zaɓin zaɓi (amma kusan wajibi) “AMG ciki da layin ƙirar waje”. Da kaina, Ina son salon van Jamusanci kuma ina la'akari da launin shuɗi mai ƙarfe na rukunin da aka gwada a matsayin zaɓi na tilas.

Ver esta publicação no Instagram

Uma publicação partilhada por Razão Automóvel (@razaoautomovel) a

A cikin tashar tashar C 300

Da zarar a cikin tashar Mercedes-Benz C 300 de Station, abu na farko da ya fara kama ku shine ingancin gine-gine da kayan da ke sa cikin motar Jamus ya zama wurin maraba.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Amma game da ergonomics, duk da ƙarancin kallon dashboard ɗin, ya juya ya kasance cikin tsari mai kyau. Ikon yanayi har yanzu yana da iko na jiki, babu rashin hanyoyin samun damar shiga da kewaya cikakkiyar tsarin infotainment (ko da yake wani lokacin da ɗan ruɗani) tsarin infotainment - har yanzu ba sabon MBUX da muka gani a cikin sauran Mercedes - kuma ni ne kawai na yi nadama. tara ayyuka a kan sanda guda ɗaya (masu nuni da jujjuyawar iska) - sandar dama, kamar yadda aka saba, ita ce ke sarrafa watsawa ta atomatik.

Mercedes-Benz C 300 daga tashar
Ciki na tashar C 300 ya kasance na yanzu, har ma da la'akari da cewa an ƙaddamar da C-Class na yanzu a cikin 2014.

Game da sararin rayuwa, ko da yake akwai sarari ga manya huɗu don tafiya cikin jin daɗi, rami na tsakiya yana ba da shawara sosai game da ɗaukar fasinja na uku.

Mercedes-Benz C 300 daga tashar

Ko da yake suna da wuya, ikon sarrafa jiki da ke cikin cibiyar wasan bidiyo yana taimakawa (yawanci) amfani.

Kamar yadda ga akwati, kuma kamar yadda muka samu a cikin E-Class a cikin m toshe-in matasan versions, saboda da cewa shi ya saukar da da baturi, shi tsiwirwirinsu wani m "mataki" da kuma batattu iya aiki, faduwa daga 460 l ku 315l.

Mercedes-Benz C 300 daga tashar
Jirgin yana da lita 315 kawai na iya aiki.

A dabaran C 300 de Station

Tare da ciki na tashar C 300 de da aka nuna, lokaci yayi da za a gwada shi don gano ko motar Jamus za ta iya cika abin da ta yi alkawari.

Tare da nau'ikan tuƙi guda biyar - Wasanni +, Wasanni, Eco, Ta'aziyya da Mutum - Tashar C 300 tana burge dukkan su saboda iyawar sa, duk da haka, ba zan iya taimakawa ba face yaba yanayin “Eco”.

Mercedes-Benz C 300 daga tashar
Yanayin "Eco" yana da kyau sosai, yana haɗa amfani da aiki da kyau.

Bari mu kasance masu gaskiya, sau da yawa hanyoyin "Eco" suna nuna takaici, "fitar da" injin, suna ba da ra'ayin cewa duk lokacin da muka haɓaka wannan tambayar "Shin da gaske kuna son haɓakawa? Ka tabbata? Dubi abubuwan amfani!".

Yanzu, akan C 300 na Tasha wannan bai faru ba. Amsar tana da sauri kuma muna da isar da kai tsaye da sauri na jimlar ƙarfin 306 hp. A cikin sauran hanyoyin, wasan kwaikwayon ya zama mai ban sha'awa, yana sa mu ma manta cewa C 300 daga tashar yana auna kusan tan biyu kuma yana da injin dizal.

Mercedes-Benz C 300 daga tashar

Abin da ba zai bari mu manta cewa muna da injin dizal a ƙarƙashin bonnet ba shine cinyewa. Muddin ba mu ƙare da ƙarfin baturi ba - sarrafa baturi yana sa wannan ya faru da sauri fiye da abin da ake so - waɗannan ƙananan ƙananan ne, suna aiki a kusan 2.5 l/100 km a cikin gari tare da zaɓin yanayin matasan. Akwai hanyoyi guda hudu, matasan, lantarki, ceton batir (zamu iya ajiye cajin da ake da shi don amfani daga baya), da caji (injin dizal shima yana aiki azaman janareta, yana cajin baturi).

Lokacin da muka zaɓi yanayin ceton baturi, amfani yana tsakanin 6.5 da 7 l/100km, ko da lokacin da muka bar kanmu cikin farin ciki da gaskiyar cewa tashar C 300 tana da motar motar baya da 306 hp.

Mercedes-Benz C 300 daga tashar
A kan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa akwai maɓalli da ke ba ka damar zaɓar ko muna son yin yawo a cikin yanayin lantarki ko haɗaɗɗen yanayi, ko muna so mu yi cajin baturi ta amfani da injin konewa har ma da ko muna son ajiye cajin baturi don amfani daga baya.

A ƙarshe, duk abin da ya rage shi ne ambaton halayen motsin Mercedes-Benz C 300 de. Ko da tare da kawai guda biyu sprockets koyaushe yana fi mai da hankali kan inganci fiye da nishaɗi. Mai dadi da aminci, C 300 de yana da wurin zama a cikin dogayen manyan tituna, kuma idan ya isa cikin birni, motar lantarki ita ce abokiyar manufa.

Motar ta dace dani?

Da kaina, Ina tsammanin da gaske Mercedes-Benz C 300 na tashar yana kusa da kasancewa "mafi kyawun halittun biyu". Iya daidaita yawan amfani da Diesel mai kyau tare da yiwuwar yaduwa a cikin yanayin lantarki 100%, kawai na yi nadama cewa babu wani babban alƙawari ga wannan bayani.

Mercedes-Benz C 300 daga tashar
Waje, da cikakken bayani da cewa bambance wannan toshe-in matasan version an shiryar da bayanin.

Kuma idan gaskiya ne cewa plug-in hybrids da wuya shige cikin kowa da kowa na yau da kullum - bayan duk, kana bukatar ka samu ba kawai a cikin al'ada na recharging su, amma kuma da sauki damar yin amfani da cajin maki - sa'an nan Mercedes- Benz C 300 de Station ya gabatar da kansa. a matsayin kyakkyawan zaɓi ga waɗanda ke tara kilomita da yawa a kowane wata.

Tare da hankula tattalin arziki na Diesel da yuwuwar tafiya har zuwa kilomita 53 a cikin yanayin lantarki 100%. , C 300 de Station kuma yana ƙididdigewa a cikin gardamar sa babban inganci na gaba ɗaya da kyakkyawan matakin ta'aziyya. Abin tausayi shine asarar iyawar kaya, amma, kamar yadda ake cewa, "babu wani kyakkyawa ba tare da kasawa ba".

Kara karantawa