Farashin BRZ. Duk game da sabuwar motar wasanni ta Subaru

Anonim

dogon jira, da Farashin BRZ A yau, tare da tagwayen sa da ba a sani ba, sabuwar Toyota GR86 (da alama wannan shine sunan ta) an sanar da shi, ci gaba da "jinin haɗari": ƙaramin juzu'i na baya.

A zahiri, sabon BRZ ya bi madaidaicin "juyin halitta a ci gaba", ba yanke kai tsaye tare da layin magabata ba kuma yana kiyaye yawancin adadinsa gaba ɗaya. Bayan haka, a cikin ƙungiyar da ta yi nasara, akwai ƙananan motsi.

Ta wannan hanyar, yana ci gaba da mai da hankali kan ƙananan girma da kuma kallon cewa, duk da kasancewa na wasanni, ba ya fada cikin jaraba na zama mai tsanani. A waje, nau'o'i daban-daban na iska da ma'auni sun tsaya a waje (a kan maɗaukaki da masu tsaro na gaba) da kuma gaskiyar cewa baya, ta hanyar ɗaukar manyan fitilun mota, ya sami karin "tsoka".

Farashin BRZ

Amma game da ciki, galibin layukan kai tsaye suna nuna cewa aikin ya sami fifiko akan tsari. A cikin fasahar fasaha, sabon Subaru BRZ ba wai kawai yana da allon 8" ba don tsarin infotainment Subaru (Starlink) amma kuma yana ɗaukar nauyin kayan aikin dijital na 7".

Ƙarin iko don (kusan) nauyi ɗaya

A ƙarƙashin murfin sabon Subaru BRZ wani ɗan damben yanayi ne mai nauyin 2.4l guda huɗu wanda ke ba da 231hp da 249Nm na juzu'i kuma an sake shi a 7000rpm. Don ba ku ra'ayi, ɗan damben 2.0 da aka yi amfani da shi a ƙarni na farko shine 200 hp da 205 Nm.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Game da watsawa, Subaru BRZ na iya samun ko dai manual ko atomatik gearbox, dukansu suna da gears shida kuma na karshen yana da yanayin "Wasanni" wanda ke zaɓar ta atomatik kuma yana kula da kayan aiki mai dacewa don inganta amsawar kusurwa. Tabbas, ana ci gaba da aikawa da wutar lantarki zuwa ƙafafun baya.

Farashin BRZ

Ciki yana ci gaba da ɗaukar kallon da ke jaddada sauƙin amfani.

Sabon BRZ yana da nauyin kilogiram 1315, bai sami nauyi sosai ba idan aka kwatanta da wanda ya gabace shi. A cewar Subaru, ajiyar nauyi har ma da ɗaukar injinin nauyi ya kasance saboda, a wani ɓangare, don amfani da aluminum a cikin rufin, shingen gaba da kaho.

Ingantattun fasaha

A cewar Subaru, yin amfani da sabbin hanyoyin samarwa da darussan da aka koya daga haɓakar Subaru Global Platform an ba da izinin haɓaka tsayayyen tsarin chassis da kashi 50%, don haka yana ba da damar yin aiki mafi inganci.

Farashin BRZ

Yin la'akari da wannan hoton, sabon BRZ yana kula da ɗabi'a mai ƙarfi wanda magabata ya shahara.

A cikin wani nau'i na "alamar lokutan", Subaru BRZ kuma ya ga tsarin tsaro da tsarin taimakon tuki suna ƙarfafa. Don haka, a cikin juzu'ai tare da watsawa ta atomatik, BRZ yana da tsarin Fasaha na Taimakawa Direba na EyeSight, na farko don ƙirar Jafananci. Ayyukansa sun haɗa da birkin da aka riga aka yi karo da shi ko sarrafa jirgin ruwa mai daidaitawa.

Tare da isowa kan kasuwar Arewacin Amurka da aka shirya don farkon faɗuwar 2021, an riga an san cewa ba za a sayar da sabon Subaru BRZ a nan ba. Abin jira a gani shine ko "dan'uwan" Toyota GR86, zai bi sawu ko a'a.

Kara karantawa