Babban canjin yanayi na Porsche 959

Anonim

Babu wanda ke shakkar wuri na musamman na Porsche 959 a tarihin mota. Lokacin da aka bayyana shi a cikin 1985 a filin baje kolin motoci na Frankfurt, ya kasance mafi tsada, sauri da fasaha mafi haɓakar samar da motoci a duniya.

Bayan duk waɗannan shekarun, motar wasan motsa jiki ta Jamus ta kasance mai tabbatar da abin da yaran da ke cikin sashen ci gaban Porsche da ke Weissach za su iya yi idan ba batun kuɗi ba ne.

Babban canjin yanayi na Porsche 959 3945_1

haifaffen taro

Ci gaban Porsche 959 ya fara ne tare da zuwan Peter Schutz a kula da alamar Stuttgart. Helmuth Bott, wanda a lokacin shi ne babban injiniyan Porsche, ya gamsar da sabon shugaban kamfanin cewa za a iya samar da "Super 911" tare da tsarin tuki na zamani da sabbin fasahohi. Aikin - lakabi Gruppe B – ya haifar da wani samfuri na musamman da aka ƙera don fafatawa a gangamin.

Babban canjin yanayi na Porsche 959 3945_2

Tare da ƙarshen rukunin B, kaddara ta so Porsche 959 ta canza, a cikin sigar samarwa, zuwa babbar mota. Kuma menene supercar…

An ƙaddamar da shi a shekara mai zuwa, tare da injin bi-turbo 'flat six' mai nauyin lita 2.8, 959 ita ce mota mafi sauri a duniya kuma ita ce Porsche mai tuƙi ta farko. Tsarin PSK yana da ikon daidaita isar da wutar lantarki tsakanin axle na baya da gatari na gaba dangane da yanayi da yanayin yanayi. DNA na rukunin B ya bi ta jijiyar sa…

Lambobin har yanzu suna da ban sha'awa a yau. 959 yana samun 0-100 km/h a cikin daƙiƙa 3.7, da 0-200 km/h a cikin daƙiƙa 13. Babban gudun 317 km/h.

Babban canjin yanayi na Porsche 959 3945_3

Dangantakar Gelande Mai Asiri

Ɗaya daga cikin keɓancewar 959 shine akwatin kayan aiki mai sauri shida. Kamar yadda za ku iya lura da hoton, kayan aikin gearshift baya bin tsarin gargajiya na 1-2-3-4-5-6, amma G-1-2-3-4-5. To me ake nufi da G? Kuma menene don me?

Kamar G akan Mercedes-Benz "G-Class", G akan Porsche 959 gearshift yana tsaye don ice cream , kalmar Jamusanci wadda a cikin harshen Fotigal tana nufin gabaɗaya "dukkan ƙasa".

A cewar Porsche, mafi guntu dangantakar Gelande yakamata ya ba masu mallakar Porsche 959 damar samun ci gaba cikin sauƙi a kan hanya. Idan motar wasanni ta makale a cikin laka, ko kuma a cikin kowane yanayi tare da ƙananan kama (misali dusar ƙanƙara), wannan dangantaka ta farko ta sa aikin direba ya kasance mai sauƙi.

Yin la'akari da asalin 959 (an tsara shi don tarurruka har ma da lashe Dakar), wannan hujja ta makale. Amma a zahiri, wannan hujja ta kasance mai ban tsoro…

A dabara don samun kewaye da dokoki.

Babban dalilin ɗaukar dangantakar Gelande wani. Domin Porsche 959 da za a homologed shi ne ya wuce da amo watsi gwaje-gwaje. A Jamus, waɗannan gwaje-gwajen sun ƙunshi auna decibels na abin hawa a cikin “wuya” farawa. Na'urar aunawa ta ƙunshi makirufo da aka sanya a ƙayyadadden wuri.

Farashin 959

Yanzu dabara ta zo: lokacin da aka fara aikin farko akan Porsche 959 shine ainihin kayan aiki na biyu . Ko kuma a wasu kalmomi, alaƙar G ta yi daidai da dangantakar farko a cikin akwatin “al’ada”. Yin amfani da wannan ɗan dabarar (farawa daga na biyu), Porsche 959 ya isa jan layi daga baya kuma ya yi nisa daga na'urar aunawa.

Godiya ga wannan ɗan dabarar, ƙirar ta wuce gwajin amo lafiya. Labari mai dadi, ko ba haka ba?

Babban canjin yanayi na Porsche 959 3945_6

Kara karantawa