Mun riga mun kaddamar da sabuwar Peugeot 2008. Yadda za a daukaka matsayi

Anonim

A cikin mafi girman girma a cikin Turai, na SUVs da aka samo daga nau'ikan nau'ikan B-segment, wanda ya gabata Peugeot 2008 shine shawara kusa da tsallake-tsallake, tare da kamannin mota kusan tare da dakatarwa mafi girma.

Domin wannan ƙarni na biyu Peugeot yanke shawarar mayar da sabon B-SUV, sanya shi a saman kashi, duka cikin sharuddan size, abun ciki da kuma, da fatan, farashin, wanda ba a bayyana darajar.

THE sabuwar Peugeot 2008 zai kasance a kasuwa a watan Janairu, nan da nan tare da duk injunan da ake da su, suna farawa da bambance-bambancen wutar lantarki guda uku na 1.2 PureTech (100, 130 da 155 hp), nau'ikan Diesel 1.5 BlueHDI (100 da 130 hp) da lantarki. e-2008 (136 hp).

Peugeot 2008 2020

Sigar da ba ta da ƙarfi za ta kasance kawai tare da akwatunan gear-gudu guda shida, yayin da za a siyar da nau'ikan saman-ƙarshen kawai tare da akwatin gear atomatik mai sauri guda takwas tare da paddles da aka gyara zuwa ginshiƙin tutiya. Masu tsaka-tsaki suna da zaɓuɓɓuka biyu.

Tabbas 2008 mai tsaftataccen motar gaba ne, ba a shirya sigar 4 × 4 ba. Amma yana da zaɓin Sarrafa Grip, don daidaita motsi a kan tuddai da sarrafa HADC akan gangaren gangaren.

CMP dandamali yana aiki azaman tushe

Kamfanin Peugeot 2008 ya raba dandalin CMP tare da 208, amma ya gabatar da wasu bambance-bambance masu dacewa, mafi girma daga cikinsu shine karuwa a cikin wheelbase da 6.0 cm, wanda ya kai 2.6 m, tare da jimlar tsayin alamar 4.3 m. 2008 da ta gabata tana da mita 2.53 na wheelbase da tsayin 4.16 m.

Peugeot 2008 2020

Sakamakon wannan gyare-gyaren shine ƙarar haɓakar ƙafar ƙafa ga fasinjoji a jere na biyu, idan aka kwatanta da 208, amma kuma idan aka kwatanta da na baya na 2008. Ikon akwati ya tashi daga 338 zuwa 434 l , yanzu bayar da tsawo-daidaitacce kasa kasa.

Komawa cikin ɗakin, dashboard ɗin daidai yake da sabon 208, amma ban da robobi masu laushi a saman, yana iya karɓar wasu nau'ikan kayan da aka gyara, irin su Alcantara ko fata na Nappa, a cikin ƙarin kayan aiki. Kyakkyawan jin dadi ya fi girma fiye da samfurin da ya gabata.

Peugeot 2008 2020

An bayyana kewayon tsakanin Matakan kayan aiki na Active/Allure/GT Line/GT, tare da mafi yawan kayan aiki suna karɓar tsarin sauti na Focal, kewayawa da aka haɗa da allon madubi, baya ga kwastocin USB guda huɗu.

Panel tare da Tasirin 3D

Hakanan waɗannan nau'ikan sune waɗanda suka haɗa a cikin “i-Cockpit” sabon rukunin kayan aikin tare da tasirin 3D, wanda ke ba da bayanai a cikin manyan yadudduka, kusan kamar hologram. Wannan yana ba da damar sanya bayanan gaggawa a gaba a kowane lokaci, don haka rage lokacin amsawar direba.

Peugeot 2008 2020

Na'urar duba tactile ta tsakiya tana da jeri na maɓallan jiki a ƙasa, yana bin tsarin gine-gine na 3008. Na'urar wasan bidiyo tana da rufaffiyar rufaffiyar da tabarmar cajin shigar da wayar salula, ta yadda za a iya ɓoye yayin caji. Murfin yana buɗe digiri 180 zuwa ƙasa kuma yana samar da tallafi don wayar hannu. Akwai ƙarin ɗakunan ajiya, ƙarƙashin maƙallan hannu da cikin aljihunan kofa.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Salon yana da wahayi a fili ta na 3008, tare da ginshiƙan gaba da aka dawo da su suna ba da izinin tsayi mai tsayi, ƙwanƙwasa, yana yin ƙarin SUV da ƙarancin silhouette mai wucewa. Kallon ya fi tsoka fiye da na 2008 da ta gabata, tare da ƙafafu 18" suna da tasiri ta hanyar ƙirar laka. Grid na tsaye kuma yana taimakawa tare da wannan tasirin.

Peugeot 2008 2020

Amma rufin baƙar fata yana taimakawa wajen guje wa salon "akwatin" na sauran SUVs, wanda ya sa Peugeot na 2008 ya zama guntu kuma ya fi tsayi. Don tabbatar da yanayin iyali tare da sabbin samfuran samfuran, akwai fitilun kai da fitilolin wuta tare da sassa uku a tsaye, waɗanda suke LED a baya, a cikin duk nau'ikan, inda aka haɗa su da wani tsiri mai jujjuyawar baƙi.

Har ila yau, akwai damuwa game da aerodynamics, sanya abubuwan amfani da iska tare da labulen lantarki a gaba, kasa da kasa da kuma sarrafa tashin hankali a kusa da ƙafafun.

Tasirin kyan gani yana kawo 2008 har ma kusa da 3008, watakila don samar da sarari don ƙaramin SUV da za a ƙaddamar a nan gaba, wanda zai zama abokin hamayya ga Volkswagen T-Cross.

Mun gano abubuwa guda biyu a cikin B-SUV, ƙanana kuma mafi ƙanƙanta samfuri da kuma mafi girma. Idan 2008 da ta gabata ta kasance a gindin wannan sashin, sabon samfurin ya tashi a fili zuwa kishiyar sandar, yana sanya kansa a matsayin abokin hamayyar Volkswagen T-Roc.

Guillaume Clerc, Manajan Samfur na Peugeot

Gwajin duniya na farko a Mortefontaine

Don gwaji akan hadadden da'ira na Mortefontaine wanda ke sake ƙirƙirar hanyar ƙasar Faransa, 1.2 PureTech 130hp da 155hp suna samuwa.

Peugeot 2008 2020

Na farko sanye take da akwatin gear na hannu mai sauri shida ya fara ne ta hanyar jin daɗin matsayinsa na tuƙi fiye da na 2008 da ya gabata kuma don mafi kyawun gani, saboda ƙarancin ginshiƙan gaba. Matsayin tuƙi yana da kyau sosai, tare da kujeru masu daɗi da yawa, daidaitaccen matsayi na sabon sitiyarin, sigar kusan "square" da aka yi muhawara akan 3008 da lever gear kusa da hannu daga tuƙi. Karatun faifan kayan aiki ba shi da matsala tare da wannan haɗin doguwar wurin zama da sitiya mai ɗaci.

Peugeot 2008 2020

Injin 130 hp yana da aikin da ya dace da amfani da iyali, ba ya shan wahala da yawa daga 70 kg fiye da 2008, idan aka kwatanta da 208. Yana da kyau sautin sauti kuma akwatin yana tare da shi don samar da tuƙi mai santsi. Tutiya da tuƙi a nan suna ba da "kayan yaji" na ƙarfin hali wanda za ku iya nema a cikin mota tare da babbar cibiyar nauyi. Duk da haka, karkata zuwa gefe a cikin sasanninta ba a wuce gona da iri ba kuma ƙananan rashin lahani a cikin madaidaicin (musamman a cikin ɓangaren da'irar) ba ya shafar kwanciyar hankali ko jin dadi.

Tabbas, raka'o'in da aka gwada sun kasance samfuri kuma gwajin gajere ne, kasancewar dole ne a jira damar, zuwa ƙarshen shekara, don yin gwaji mai tsayi.

Injin 155 hp shine mafi kyawun zaɓi

Motsawa zuwa nau'in 155 hp, tare da watsa atomatik mai sauri takwas, a bayyane yake cewa akwai babban matakin rayuwa tare da saurin hanzari - saurin 0-100 km/h yana faɗuwa daga 9.7 zuwa 8.9 seconds.

Peugeot 2008 2020

A bayyane yake haɗin injin / tarko wanda ya fi dacewa da Peugeot 2008, yana ba ku damar bincika ƙarfin dandali na CMP kaɗan, a cikin wannan sigar tsayi mai tsayi mai tsayi. Barga sosai a cikin sasanninta mai sauri, tare da damping mai kyau a cikin mafi yawan matsananciyar matsananciyar matsananciyar ƙarfi da shimfidawa na kewaye da kuma kula da inci mai kyau lokacin shiga sasanninta.

Hakanan yana da maɓalli don zaɓar tsakanin yanayin tuki na Eco/Na al'ada/Sport, wanda ke ba da bambance-bambance masu mahimmanci, musamman dangane da mai haɓakawa. Tabbas, ana buƙatar ƙarin jagora don yin cikakken hoton Peugeot 2008, amma ra'ayi na farko yana da kyau.

Sabon dandalin ba wai kawai ya inganta haɓaka ba, ya ba da damar haɓaka da yawa dangane da kayan aikin tuƙi, wanda a yanzu ya haɗa da kula da layi mai aiki tare da faɗakarwa, daidaitawa ta hanyar jirgin ruwa tare da "tsayawa & tafi", taimakon wurin shakatawa (mataimakin kiliya), birki na gaggawa tare da gano mai tafiya a ƙasa da mai keke, babban katako ta atomatik, firikwensin gajiyar direba, gane alamar zirga-zirga da mai duba tabo mai aiki. Akwai ya danganta da iri.

Za a kuma sami lantarki: e-2008

Don tuƙi shine e-2008, nau'in lantarki wanda ke amfani da tsarin iri ɗaya da e-208. Yana da baturi 50 kWh da aka saka a cikin "H" a ƙarƙashin gaba, rami da wuraren zama na baya, tare da cin gashin kansa na 310 km - 30km kasa da e-208, saboda mafi muni aerodynamics.

Yana ɗaukar sa'o'i 16 don cika cikakken cajin kanti na gida, akwatin bangon 7.4 kWh yana ɗaukar awanni 8 kuma caja mai sauri 100 kWh yana ɗaukar mintuna 30 kawai don isa 80%. Direba na iya zaɓar tsakanin hanyoyin sabuntawa biyu da hanyoyin tuƙi guda uku, tare da samun iko daban-daban. Matsakaicin ikon shine 136 hp da karfin juyi na 260 nm.

Peugeot 2008 2020

An shirya isowar kasuwan Peugeot e-2008 a farkon shekara, jim kaɗan bayan juzu'in tare da injunan konewa.

Ƙayyadaddun bayanai

Peugeot 2008 1.2 PureTech 130 (PureTech 155)

Motoci
Gine-gine 3 cif. layi
Iyawa 1199 cm3
Abinci Raunin Kai tsaye; Turbocharger; Intercooler
Rarrabawa 2 a.c., 4 bawuloli da cil.
iko 130 (155) hp a 5500 (5500) rpm
Binary 230 (240) nm a 1750 (1750) rpm
Yawo
Jan hankali Gaba
Akwatin sauri 6-gudu manual. (Moto mai sauri 8)
Dakatarwa
Gaba Mai zaman kansa: MacPherson
baya torsion bar
Hanyar
Nau'in Lantarki
juya diamita N.D.
Girma da iyawa
Comp., Nisa., Alt. 4300mm, 1770mm, 1530mm
Tsakanin axles 2605 mm
akwati 434l ku
Deposit N.D.
Taya 215/65 R16 (215/55 R18)
Nauyi 1194 (1205) kg
Shigarwa da Amfani
Accel. 0-100 km/h 9.7s (8.9s)
Vel. max. 202 km/h (206 km/h)
Abubuwan amfani (WLTP) 5.59 l/100 km (6.06 l/100 km)
CO2 Emissions (WLTP) 126 g/km (137 g/km)

Kara karantawa