Lexus ROV Yana da 1.0 na Yaris, amma ana amfani da shi ta hanyar hydrogen

Anonim

Mun riga mun gan shi kimanin watanni biyu da suka gabata, a wani taron yanar gizo, amma yanzu ne muka san duk sirrinsa a dandalin Kenshiki: ga Lexus ROV (Vehicle Off-Highway Vehicle).

Wani samfuri ne na musamman, a cikin nau'in buggy mai kujeru biyu (UTV), wanda, bisa ga alamar Jafananci, an ƙera shi don nuna cewa "nau'in tuƙi mafi motsa jiki na iya zama tare da al'umma maras amfani da carbon".

Kuma wannan shi ne saboda wannan ƙaramin samfurin yana aiki akan hydrogen, amma ba wutar lantarki ba ce.

Lexus ROV

Kamar GR Yaris H2 kuma an bayyana shi a Brussels, Lexus ROV yana amfani da injin konewa na ciki. Yana da ƙarfin 1.0l kawai kuma injin 1.0 ɗaya ne a fasaha da Yaris, amma ba ya amfani da mai a matsayin mai, amma hydrogen.

Ana adana wannan a cikin babban tanki mai matsa lamba don matsa lamba hydrogen wanda aka kawo shi daidai ta hanyar injector hydrogen kai tsaye.

A cewar Lexus, wannan injin hydrogen yana samar da kusan sifili, adadin da ba shi da sifili saboda "ƙananan adadin man inji" da ake "ƙonawa yayin tuƙi".

Lexus bai bayyana dalla-dalla na wannan injin ba ko kuma bayanan da ROV za su iya samu ba, amma ya bayyana cewa sautin ya yi kama da na injin konewa na ciki da kuma cewa karfin wutar ya kusan kusa da nan, sakamakon saurin konewar. hydrogen idan aka kwatanta da fetur.

Lexus ROV shine amsar mu ga haɓakar sha'awar waje da sha'awar ruhin masu amfani da alatu. A matsayin motar ra'ayi, tana haɗa sha'awar mu don haɓaka samfuran da suka dace da salon rayuwa ta hanyar ci gaba da bincike cikin sabbin fasahohi waɗanda ke ba da gudummawar tsaka tsaki na carbon. Kazalika kasancewar abin hawa mai ban sha'awa don tuƙi, tana da kusan hayaƙin hayaki saboda godiyar injin ɗinta mai ƙarfin hydrogen.

Spiros Fotinos, Daraktan Lexus Turai

Lexus ROV

m zane

A cewar masana'antar Japan, manufar ƙungiyar masu zanen kaya ita ce ƙirƙirar abin hawa wanda zai yi kyau a kowane irin yanayi na yanayi.

Kuma daga can ya zo wannan kashe-hanya tare da fallasa dakatar, m keji da kashe-hanya tayoyin, wanda har yanzu gabatar da kanta a cikin wani nau'i na m model: 3120 mm a tsawon, 1725 mm a nisa da kuma 1800 mm a tsawo.

A gaba, duk da rashi na al'ada na al'ada, siffar fusiform na headlamps / fairing saitin da muke haɗuwa da Lexus grille da kuma wadanda ke da kullun gefe, wanda aka tsara don kare ROV daga duwatsu, ya fito waje. Bayan haka, tankin hydrogen yana da kariya gaba ɗaya, da kuma duk sassan aiki.

Lexus ROV

A ciki, duk da nau'in abin hawa, mun sami taro da kayan da Lexus ya riga ya saba da mu.

Tuƙi yana cikin fata, gearshift an sassaka shi kuma kujerun (a cikin fata na roba) suna da abubuwan dakatarwa na kansu waɗanda ke taimakawa yin balaguron balaguro tare da munanan hanyoyi mafi daɗi.

Lexus ROV

Sa hannun Lexus Driving

Duk da ƙaƙƙarfan bayyanarsa da ban sha'awa, waɗanda ke da alhakin alamar Jafananci suna tabbatar da cewa wannan abin hawa ne mai ban sha'awa mai ban sha'awa, godiya ga aikin jiki mai haske tare da tsarin tubular.

Koyaya, dakatarwar tafiya mai tsayi kuma yana ba ku damar zuwa ko'ina, wanda ke ƙara haɓaka faɗin amfani da 'abin wasa' kamar wannan, wanda Lexus ke iƙirarin yana da ƙarfi sosai.

Lexus ROV

Amma mafi mahimmanci fiye da hoton da ke da ban sha'awa da tuki, wannan Lexus ROV ya fito waje a matsayin kyakkyawan dandalin gwaji don fasahar hydrogen na masana'antun Japan, wanda zai iya amfani da wannan alama a nan gaba, a wasu samfurori.

Kara karantawa