Hyundai Kauai EV 64kWh gwajin. Tram wanda zai ba mu damar yin nisa

Anonim

Bayan mun gwada sabunta Hyundai Kauai EV a cikin sigar tare da batirin “kawai” 39 kWh da 100 kW (136 hp), lokaci yayi da za a fitar da Kauai na lantarki a cikin mafi ƙarfi da… .

Bayan da Kauai EV ta kafa kanta a matsayin motar lantarki ta huɗu mafi kyawun siyarwa a Turai a cikin 2020, Kauai EV tana da babban matsayi a cikin wutar lantarki ta Hyundai, kodayake "mashin mashin" yanzu shine IONIQ 5.

Amma saboda ƙungiyar da ta yi nasara kuma tana motsawa, alamar Koriya ta Kudu ba ta ɓata lokaci ba kuma ta sabunta B-SUV ɗin ta na lantarki ta yadda ta ci gaba da ba da katunan a cikin wani ɓangaren gasa.

Hyundai Kauai EV
Gaba yana da hoton "mai tsafta" kuma babu ƙugiya.

A waje ne Kauai EV ya canza mafi. A cikin bayanin martaba, layin gabaɗaya ba su sami sauye-sauye masu mahimmanci ba (duk da cewa sun girma 25 mm), amma an sake fasalin gaba gaba ɗaya, yana nuna ƙarancin shan iska.

Kamar yadda al'amarin ya kasance, yana ɗaukar hoto na gaba na "'yan'uwa" tare da injunan konewa, amma ya raba musu fitilolin mota da hasken rana, da kuma na'urar gani na baya, wanda kuma aka sake fasalin.

A ciki, wannan B-SUV na lantarki yana ci gaba da ficewa don na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta musamman, wani abu da ya bambanta shi da sauran Kauai, kuma ya ƙarfafa tayin fasaha da aminci.

Sigar da muka gwada, Vanguard, tana da fasalin kayan aikin dijital 10.25” a matsayin ma'auni da allon taɓawa 10.25” tare da sabon tsarin infotainment AVN. A matakin kayan aiki na Premium allon taɓawa na tsakiya (misali) yana da "kawai" 8".

Hyundai Kauai Electric 11

Gidaje har yanzu yana da wasu robobi masu wuya, amma ingancin ginin a zahiri ba shi da kyau.

Duk da ci gaba da dogaro da ɗan robobi masu wuya, ingancin ginin ya kasance a matakin mai kyau sosai kuma ana “aunawa” ta rashin ƙarar ƙararrawa a cikin ɗakin.

Na yaba da gyaran kayan ado na waje, wanda ya sa wannan Kauai EV ya fi daɗi (a ganina, ba shakka…) da kuma sabbin fasahohin da ke ciki, amma abin da ke ɓoye a ƙarƙashin hular da kuma ƙarƙashin bene na ɗakin ya ci gaba da yin wannan. na mafi ban sha'awa lantarki SUVs a kasuwa.

Hyundai Kauai EV
An yi salon fitulun wutsiya.

A cikin wannan tsari, mafi ƙarfi da ake samu, Hyundai Kauai EV yana da batir 64 kWh (wanda aka saka a tsakiya) da injin lantarki wanda ke samar da 150 kW (204 hp) da 395 Nm.

Godiya ga waɗannan lambobi, Kauai EV yana ci gaba da iya burgewa yayin fita daga fitilun zirga-zirga, yayin da yake gudu daga 0 zuwa 100 km / h a cikin 7.9 kawai (nauyin 39kWh, 136hp yana ɗaukar 9.9s). ) kuma ya kai kilomita 167. /h na matsakaicin (iyakance) gudun.

Hyundai Kauai Electric 4
Babban sha'awar wannan sigar yana "boye" a ƙarƙashin kaho.

Me game da abubuwan amfani?

Amma sarrafa makamashi ne kuma, saboda haka, cin gashin kai ne ya fi fice: ga wannan sigar Kauai EV, alamar Koriya ta Kudu tana da'awar 484 km na cin gashin kai (zagayen WLTP).

A ƙarshen wannan gwaji na kwanaki huɗu matsakaicin amfani da na yi rikodin ya kasance mai kyau 13.3 kWh/100km. Kuma idan muka yi amfani da kalkuleta, za mu gane cewa wannan darajar yana ba mu damar isa kilomita 481 tare da caji ɗaya.

Kuma zan iya ba ku tabbacin cewa ban yi daidai “aiki don matsakaita” ba kuma zafin da aka ji ya zama tilas da amfani da kwandishan.

Hyundai Kauai Electric 18
A cikin yanayin "Wasanni" panel kayan aikin dijital "ya sami" mafi yawan zane-zane.

Anan, hanyoyin tuƙi guda uku da ake da su - "Na al'ada", "Eco" da "Sport" - da kuma hanyoyin sabuntawa huɗu (wanda za a iya zaɓa ta hanyar ginshiƙan tuƙi) waɗanda muke da su suma suna taka muhimmiyar rawa. Ingancin amfani da makamashi lokacin birki da raguwa yana da ban sha'awa sosai.

Lokacin da baturi ya ƙare, bisharar ta ci gaba. Kauai EV yana goyan bayan caji har zuwa 100 kW (a halin yanzu kai tsaye), wanda a halin yanzu yana yiwuwa a yi cajin baturi daga 0 zuwa 80% a cikin mintuna 47 kacal.

Hyundai Kauai Electric 5
Tashar caji ta gaba tana ba ku damar sanya wannan Kauai EV da kyau a tashoshin caji na jama'a.

Kuma abubuwan da ke faruwa?

Tun lokacin da aka ƙaddamar da shi a cikin 2017, Hyundai Kauai ya kasance koyaushe yana ficewa don halayensa masu ƙarfi, galibi saboda chassis ɗin sa. Za mu iya cewa - kuma mun rubuta shi a wasu lokuta riga ... - cewa wannan B-SUV ne wanda "an haife shi da kyau".

Kuma wannan shi ne ainihin abin da ya ba shi damar zama mai dacewa da mafi yawan injiniyoyi. A cikin wannan sigar da aka yi amfani da ita ta hanyar lantarki ta musamman, ta sake cancanci yabonmu, godiya ga ainihin jagorar sa, wanda duk da haka yana da sadarwa sosai.

Hyundai Kauai Electric 10
Kauai Electric yana fasalta ƙafafun ƙafafu 17” tare da ƙirar aerodynamic a matsayin ma'auni.

Dakatarwar, a gefe guda, tana samun daidaito mai kyau tsakanin ta'aziyya da haɓakawa, ƙyale halin wannan Kauai EV ya kasance mai aminci da tsinkaya kamar yadda yake jin daɗi.

Anan, kawai gyaran da zan yi shine alaƙa da jan hankali. Haɗawa a cikakkiyar maƙarƙashiya kuma tare da kusan 400 Nm na juzu'i nan da nan a hannu, a hade tare da tayoyin "kore", yana sanya wasu matsaloli ga axle na gaba wajen canja wurin duk wutar lantarki daga injin lantarki zuwa kwalta.

Hyundai Kauai EV

Amma matsakaicin yin amfani da na'ura mai haɓakawa kaɗan kaɗan kuma ƙwarewar da ke bayan motar wannan Hyundai Kauai na lantarki yana da dadi sosai, yana jagorancin shiru da jin dadi. Kuma a nan, gaskiyar cewa muna kallon sashin kayan aiki kuma ba mu ga ikon cin gashin kansa ba yana ba da gudummawa (mai yawa!) Don jin daɗin kwanciyar hankali.

Gano motar ku ta gaba:

Shin motar ce ta dace da ku?

Idan kuna "ido" Hyundai Kauai EV da aka sabunta yana da kyau duba sigar tare da baturi 39 kWh da 136 hp na iko. Yana iya zama ba shi da “ƙarfin wuta” iri ɗaya kamar sigar da na tuka, kuma ba ta da iyaka guda (305 km "a kan" 487 km), amma wannan ba yana nufin ya cancanci a jefar da shi nan da nan ba.

Hyundai Kauai Electric 3
Dakin kaya yana da "kawai" lita 332 na iya aiki. Tare da raya kujeru folded saukar da lambar yakan zuwa 1114 lita.

Idan kuna da wurin da za ku yi caji akai-akai kuma kuna yin ɗan gajeren tafiye-tafiye na yau da kullun, bambancin farashin na iya tabbatar da siyan 39kWh Kauai EV. Sigar da muka gwada, Vanguard 64 kWh, yana farawa akan € 44,275, yayin da Vanguard 39 kWh yana farawa akan € 39,305.

Koyaya, idan ba kwa son ci gaba da neman 'yancin kai ko kuma kawai kuna son tsawaita kewayon amfani da wannan tram ɗin, to wannan baturi na 64 kWh yana yin kowane bambanci kuma yana da cikakkiyar ma'ana.

Hyundai Kauai EV

Akwai kilomita 487 na cin gashin kai mai sauƙin kai kuma sama da 200 hp na iko. A cikin kewayon, Kauai N kawai ya fi ƙarfi, tare da 280 hp.

Sanye take da kyau sosai, tare da hoto mai ban sha'awa da ingantaccen ginin ciki, Kauai EV yana ci gaba da kasancewa ɗaya daga cikin shawarwari masu ban sha'awa a cikin sashin.

Kara karantawa