Za a iya samun wasiƙar a cikin mota tare da na'urar tantancewa ta atomatik? Ee amma…

Anonim

Duban da ba a saba gani ba a wuraren shakatawa na makarantar tuƙi, ana iya amfani da motoci masu watsawa ta atomatik azaman motocin koyarwa, kuma amfani da su bai iyakance ga mutanen da ke da nakasa ba.

Da kyau to… Kasancewa ta atomatik, waɗannan ba sa tilasta direban da ke son ya canza kaya ko kuma ya sanya “matsayin kama”. Don haka, a yanzu, dole ne ku tambayi kanku: me yasa ba a yawan karbe su ta hanyar makarantun tuki?

Bayan haka, akwai nau'ikan SUVs tare da watsawa ta atomatik a yau kuma bambancin farashin ba shi da mahimmanci, kuma amincin su ya fi tabbatarwa - dole ne a sami wani dalilin tuki makarantu suna motsawa daga motocin atomatik. .

lasisin tuƙi

batun shari'a

Duk abin da ya ce, abin da ya rage shine, ainihin, wani bangare na shari'a wanda ya tabbatar da wannan tashi. Don bayyana muku abin da zai iya zama ɗaya daga cikin manyan dalilan da ya sa ba mu ƙara ganin motoci masu watsawa ta atomatik ana amfani da su azaman motocin koyarwa ko ma ana amfani da su a cikin gwajin tuƙi da kanta, dole ne mu “nutsa” cikin doka.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Ta wannan hanyar, a cikin Mataki na 61 na Dokar Doka nº 37/2014 na 14-03-2014 mun koyi game da "Halayen motocin jarrabawa", kuma a cikin nº 3 na wannan labarin za mu iya karanta: "Ayyukan gwaji na iya zama an samar da shi a cikin abin hawa mai isar da saƙon hannu ko kuma ta atomatik”, don haka yana tabbatar da cewa ana iya guje wa gumi mai sanyi ta hanyar clutch point.

Ya zuwa yanzu yana da kyau, amma matsalar tana tasowa idan muka kai ga batun Na 6 daga wannan labarin:

"Idan an ɗauki hujjar a cikin abin hawa na atomatik, irin wannan ambaton dole ne ya bayyana a matsayin ƙuntatawa akan lasisin tuki, ana hana mai mariƙin tuƙin motocin masu kuɗaɗen hannu".

Kamar yadda ya zo a fili a cikin wannan Dokar-Dokar, duk wanda ya zana lasisi a cikin mota tare da watsawa ta atomatik an hana shi tuƙi samfurin tare da watsawar hannu. , wanda shine dalilin da ya sa ba a samun irin wannan watsawa a cikin motocin koyarwa.

Sai dai kawai ya bayyana a sakin layi na 7 na wannan labarin na 61, wanda ke cewa: “Ƙuntatawa da aka ɗora a sakin layi na baya bai shafi nau'ikan C, CE, D ko DE ba, waɗanda aka samu ta hanyar jarrabawa da aka yi a cikin na'ura ta atomatik, lokacin da ɗan takarar yana riƙe da lasisin tuƙi na aƙalla ɗaya daga cikin nau'ikan B, BE, C1, C1E, C, CE, D1 ko D1E, waɗanda aka samu ta hanyar gwajin tuƙi da aka yi a cikin abin hawa na hannu, wanda aka kimanta batutuwan da aka kwatanta a cikin aya ta 3.12. na Sashe na III ko a aya ta 3.1.14 na Sashe na V na Sashe na II na Annex VII”.

Bayan an faɗi haka, kuna so ku ɗauki lasisin tuƙi a cikin mota mai watsawa ta atomatik? Kun yarda da wannan iyakancewa? Ku bar mana ra'ayin ku a cikin sharhi.

Kara karantawa