Duk lambobin sabon SF90 Stradale, Ferrari mafi ƙarfi har abada

Anonim

Ba zai iya samun mafi kyawun katin kasuwanci ba: Ferrari SF90 Stradale, hanya mafi ƙarfi Ferrari har abada. Har ma ya zarce LaFerrari… kuma ba V12 a gani ba - za mu kasance a can…

Project 173 - code-mai suna SF90 Stradale - wani ci gaba ne a tarihin Ferrari, tarin fasaha wanda ke bayyana yawancin abin da makomar alamar Italiya za ta kasance - haɓakawa zai zama babban ɓangare na wannan gaba. Wannan shine farkon tologin matasan don ɗaukar alamar doki da ya mamaye.

Menene SF90? Magana game da bikin cika shekaru 90 na Scuderia Ferrari, tare da Stradale yana nuna cewa ƙirar hanya ce - SF90 kuma sunan Ferrari's Formula 1, don haka ƙari na Stradale… ya keɓe biyun.

Ferrari SF90 Stradale

Gano lambobin da ke ayyana Ferrari SF90 Stradale, da abin da ke bayansu:

1000

Makullin lambar wannan ƙirar. Shi ne Ferrari na farko a kan hanya don cimma darajar lambobi huɗu, wanda ya zarce 963 hp na LaFerrari - wanda kuma ya haɗa injin konewa tare da kayan lantarki - amma hanyar da ya same su ba zai iya bambanta ba.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Ba kamar LaFerrari ba, babu V12 mai raɗaɗi a bayansa - SF90 Stradale yana amfani da juyin halittar V8 tagwaye turbo (F154) na 488 GTB, 488 Pista da F8 Tribute. Ƙarfin ya ɗan girma daga 3.9 zuwa 4.0 l, tare da yawancin abubuwan da aka gyara nasa, kamar ɗakin konewa, tsarin ci da shaye-shaye.

Sakamakon shine 780 hp a 7500 rpm da 800 nm a 6000 rpm - 195 hp / l -, tare da 220 hp da ya ɓace don isa 1000 hp da za a samar da su ta hanyar injin lantarki guda uku - wanda aka sanya shi a baya tsakanin injin da akwatin gear (MGUK - naúrar janareta na motsa jiki, kamar yadda yake cikin F1), da kuma sauran biyun suna matsayi a kan gatari na gaba. Haka ne, SF90 yana da tuƙi mai ƙafafu huɗu.

Ferrari SF90 Stradale
Idan sabon sa hannu mai haske a cikin "C" ko ta yaya yana nufin Renault, abubuwan gani na baya, ƙarin murabba'i, tuno na Chevrolet Camaro.

8

Ba wai kawai yana nufin adadin silinda ba, har ma da adadin gears na sabon akwatin gear-clutch. More m, sakamakon sabon kama da bushe sump, wanda ba kawai damar 20% karami diamita idan aka kwatanta da bakwai-akwatin da muka riga muka sani, amma kuma damar da shi da za a matsayi 15 mm kusa da ƙasa, bayar da gudunmawar zuwa wani more. tsakiyar nauyi low.

Hakanan yana da nauyi kilo 7, duk da samun ƙarin saurin guda ɗaya da goyan bayan 900 Nm na karfin juyi (+ 20% fiye da na yanzu). 7 kg ya karu zuwa 10 kg. tunda SF90 Stradale baya buƙatar juzu'in juzu'i - ana maye gurbin wannan aikin da injinan lantarki.

A cewar Ferrari, shi ma ya fi dacewa, alhakin rage amfani da har zuwa 8% (WLTP) a kan hanya da kuma 1% karuwa a yadda ya dace a kan kewaye; da sauri - kawai 200ms don canza rabo da 300ms don akwatin Layin 488.

Ferrari SF90 Stradale

2.5

1000 hp, tuƙi mai ƙafa huɗu, (wasu) juzu'i na gaggawa godiya ga injinan lantarki, da akwatin gear mai ɗaukar nauyi mai saurin gaske zai iya ba da garantin babban aiki kawai. Ana samun 100km/h a cikin 2.5s, mafi ƙarancin ƙima da aka taɓa yin rikodin akan hanyar Ferrari kuma 200 km/h yana kaiwa cikin 6.7 kawai. . Matsakaicin gudun shine 340 km/h.

270

Kamar yadda zaku iya tunanin, auren injin konewa na ciki tare da injinan lantarki guda uku da baturi, SF90 Stradale ba zai taɓa yin haske sosai ba. Jimlar nauyin ya kai 1570 kg (bushe, watau ba tare da ruwaye da madugu), wanda 270 kg koma kawai ga matasan tsarin.

Koyaya, Ferrari ya ɗauki matakai da yawa don sarrafa nauyi. A SF90 Stradale debuts wani sabon Multi-material dandali, inda muka samu, misali, wani carbon fiber bulkhead tsakanin gida da engine, kuma mun ga gabatarwar da sabon aluminum gami - Ferrari ya sanar da 20% mafi flexural ƙarfi da 40% torsion. akan dandamalin da suka gabata.

Idan muka zaɓi fakitin Assetto Fiorano, za mu iya ɗaukar wani nauyin kilogiram 30 daga nauyi, ta hanyar haɗawa da motar fiber carbon baya da bangarorin ƙofa, da maɓuɓɓugan ruwa da layin shaye-shaye - Hakanan yana ƙara wasu “masu amfani” kamar gasa-samu Multimatic shock absorbers. .

Ferrari SF90 Stradale
Ferrari SF90 Stradale Assetto Fiorano

25

Ferrari SF90 Stradale shine farkon tologin matasan (PHEV), kuma wannan fasalin yana ba da damar yin bincike. har zuwa kilomita 25 kawai ta amfani da batura da injinan lantarki na gaba biyu. A cikin wannan yanayin (eDrive), za mu iya isa iyakar gudu na 135 km/h kuma ita ce kawai hanya don samun damar yin amfani da kayan baya.

390

Ferrari yana ba da sanarwar raguwar kilogiram 390 na SF90 Stradale a 250 km/h - ba abin mamaki ba, aerodynamics ya kasance muhimmiyar mahimmancin mayar da hankali ga ƙira sabon na'ura mai girma na Maranello.

Ferrari SF90 Stradale

Mun inganta ingantattun janareta na vortex a gaba - haɓaka sashin chassis na gaba da 15 mm dangane da wasu - amma na baya ne ke samun duk hankali. A can mun sami wani reshe da aka dakatar ya kasu kashi biyu, kafaffen daya (inda hasken tsayawa na uku yake) da kuma wayar hannu, wanda Ferrari ke nufi da "shut-off Gurney". Yadda sassan fikafikan biyu ke hulɗa ya dogara da mahallin.

Lokacin tuki a cikin birni ko lokacin da muke so mu isa matsakaicin saurin gudu, sassan biyu suna daidaitawa, suna barin iska ta zagaya sama da ƙasa da "shut-off Gurney".

Lokacin da ake buƙatar matsakaicin matsakaicin ƙarfi, masu kunna wutar lantarki suna saukar da sashin motsi na reshe, ko “kashe Gurney”, hana iska wucewa ƙarƙashin reshe, barin tsayayyen sashin bayyane, da ƙirƙirar sabon jumlolin baya, ƙarin abokantaka zuwa nauyin iska.

4

A cikin Ferrari SF90 Stradale mun sami juyin halitta na Manettino, wanda ake kira… eManettino. Anan ne za mu iya zaɓar hanyoyin tuƙi iri-iri: eDrive, Hybrid, Ayyuka da Cancanta.

Idan na farko shine abin da ke ba da damar yin amfani da wutar lantarki 100%, da matasan shine yanayin tsoho inda ake gudanar da gudanarwa tsakanin injin konewa da injinan lantarki ta atomatik. a cikin yanayin yi , Injin konewa ya kasance koyaushe a kunne, tare da fifiko yana kan cajin baturi, maimakon inganci a yanayin Hybrid. A ƙarshe, yanayin Cancanta shine abin da ke buɗe duk yuwuwar aikin SF90 Stradale, musamman game da 220 hp da injinan lantarki ke bayarwa - abubuwan aikin kawai a cikin wannan yanayin.

16

Domin haɗawa da "matukin jirgi" gwargwadon yuwuwa tare da ikon sarrafa SF90 Stradale, Ferrari ya ɗauki wahayi daga sararin samaniya, kuma ya tsara rukunin kayan aikin dijital na farko na 100% - babban ma'anar 16 ″ allo mai lankwasa, cikakkiyar farko a cikin samar da mota.

Ferrari SF90 Stradale

Kuma ƙari?

Ya rage don ambaton hadaddun haɗakar duk abubuwan motsa jiki a cikin daidaitawar juzu'i da sarrafa kwanciyar hankali. Sakamakon wannan aiki mai wuyar gaske ya sa Ferrari ya ƙirƙiri wani sabon salo na SSC ɗin sa, wanda a yanzu ake kira eSSC (Electronic Side Slip Control), wanda ke rarraba wutar lantarki da injin konewa ko na'urar lantarki ke samarwa ga motar da ke buƙatarsa.

Hakanan yana buɗe sabon tsarin birki ta waya da kuma ƙaddamar da tsarin jujjuyawar juzu'i don axle na gaba.

Ba kamar sauran Ferrari super da hypersports ba, SF90 Stradale ba zai sami iyakataccen samarwa ba, wannan jerin abubuwan hawa ne - na 2000 m abokan cinikin da Ferrari ya gayyace su don gabatar da sabon ƙirar, kusan duk sun riga sun ba da umarnin ɗaya, tare da isar da farko da aka shirya don samarwa. farkon kwata na 2020.

Ferrari SF90 Stradale

Farashin zai kasance wani wuri tsakanin 812 Superfast da LaFerrari. Wannan shine sabon tsari na biyu da Ferrari ya gabatar a wannan shekara - na farko shine wanda zai gaje 488 GTB, F8 Tribute - kuma a wannan shekara har yanzu za mu ga gabatar da wasu sabbin samfura uku. Cikakken shekara don "kananan" Ferrari.

Kara karantawa