Mai ƙarfi, mai sauƙi, sauri. Mun yi gwajin McLaren 765LT a Silverstone

Anonim

Yana ɗaya daga cikin na ƙarshe kawai konewa kuma idan za a rufe, yana tare da maɓallin zinare: akan katin kasuwanci na Bayani: McLaren 765LT akwai 765 hp, 2.8 s daga 0 zuwa 100 km/h da 330 km/h, da abubuwan Senna don zama mai tasiri sosai akan hanya.

Bayan 2020 mai matukar wahala (duba akwatin), ɗayan samfuran da McLaren ke ƙidayarwa don murmurewa (wanda ke da inganci sosai a China, wanda ya fara yanzu a Gabas ta Tsakiya, yayin da Turai da Amurka ke nan a tsaye) shine. daidai wannan 765LT. Wannan shi ne karo na biyar na zamanin zamani don alamar Birtaniyya, wanda ke ba da lambar yabo ga F1 mai dogon wutsiya (Longtail), wanda Gordon Murray ya tsara a 1997.

Ma'anar waɗannan nau'ikan LT yana da sauƙin bayyana: rage nauyi, dakatarwar da aka gyara don inganta halayen hawan keke, ingantattun abubuwan motsa jiki a cikin kuɗin babban reshe da kuma faɗaɗa hanci. Wani girke-girke wanda aka girmama kusan shekaru ashirin bayan haka, a cikin 2015, tare da 675LT Coupé da Spider, shekaru biyu da suka wuce tare da 600LT Coupé da Spider, kuma yanzu tare da wannan 765LT, yanzu a cikin "rufe" version (a cikin 2021 za a bayyana. mai iya canzawa).

Bayani: McLaren 765LT
Silverstone Circuit. Kawai akan hanya don samun damar fitar da cikakkiyar damar sabuwar 765LT.

2020, "annus horribilis"

Bayan yin rajista a cikin 2019 mafi kyawun shekarar tallace-tallace a cikin ɗan gajeren tarihinta a matsayin mai kera manyan wasannin tituna, McLaren Automotive ya fuskanci hukunci mai tsanani a cikin shekarar 2020 na annoba, ba tare da sama da rajista 2700 a duniya ba (-35% idan aka kwatanta da 2019), biyo bayan watanni masu lalacewa na kasuwanci. , kamar waɗanda ya rayu daga Maris zuwa Mayu. An sake fasalin kamfanin a matakai da yawa, dole ne ya haɓaka kudade na waje ($ 200 miliyan daga bankin Gabas ta Tsakiya), rage yawan ma'aikata, jinginar wuraren Cibiyar Fasaha tare da jinkirta ƙaddamar da ƙirar gaba na kewayon Ultimate Series ( Senna, Speedtail da Elva) na tsakiyar shekaru goma na yanzu.

Me ya canza?

Daga cikin abubuwan da suka sami ci gaba mafi girma idan aka kwatanta da ƙwararrun 720S, akwai aikin da aka yi akan aerodynamics da rage nauyi, sunayen guda biyu masu dacewa na kowane mota tare da burin wasanni. A cikin akwati na farko, lebe na gaba da mai ɓarna na baya sun fi tsayi kuma, tare da filin carbon fiber na motar, ƙofofin ƙofa da babban diffuser, suna haifar da 25% mafi girma aerodynamic matsa lamba idan aka kwatanta da 720S.

Za'a iya daidaita ɓarna na baya a wurare uku, matsayi na tsaye shine 60mm mafi girma fiye da na 720S wanda, ban da ƙara yawan iska, yana taimakawa wajen inganta kwantar da injin, da kuma aikin "braking" ta hanyar tasirin iska. ” yana rage halayen motar don “sanya” a cikin yanayi na birki mai nauyi sosai.

An gina shi akan tushen 720S, 765LT kuma an sanye shi da Proactive Chassis Control (wanda ke amfani da haɗin haɗin kai tsaye na hydraulic shock absorbers a kowane ƙarshen motar, ba tare da sanduna masu stabilizer ba) waɗanda ke amfani da ƙarin firikwensin 12 (ciki har da na'urar accelerometer akan kowace dabaran da biyu). damper matsa lamba na'urori masu auna sigina).

Mafi girman ɓarna na baya

Rayuwa har zuwa naɗin LongTail, an tsawaita mai ɓarna na baya

A cikin manufar jefa fam ɗin da yawa kamar yadda zai yiwu “a kan ruwa”, injiniyoyin McLaren ba su bar ko ɗaya daga cikin binciken su ba.

Andreas Bareis, darektan layin samfurin Super Series na McLaren, ya bayyana mani cewa “akwai ƙarin abubuwan haɗin fiber carbon a cikin aikin jiki (leɓe na gaba, gaban gaba, bene na gaba, siket na gefe, bumper na baya, diffuser na baya da mai ɓarna na baya wanda ya fi tsayi) , a cikin rami na tsakiya, a cikin ƙasa na mota (bayyana) da kuma a cikin kujerun gasar; titanium shaye tsarin (-3.8 kg ko 40% haske fiye da karfe), F1 shigo da kayan amfani da watsawa, Alcantara ciki rufi, Pirelli Trofeo R ƙafafun da tayoyin sun ma fi sauƙi (-22 kg) da polycarbonate glazed saman kamar a yawancin tseren motoci. (0.8 mm siririn)… kuma mun manta da rediyo (-1.5 kg) da kwandishan (-10 kg)”.

A ƙarshe, an kawar da kilogiram 80, tare da busassun nauyin 765LT shine kawai 1229 kg, ko kuma 50 kg ƙasa da abokin hamayyarsa kai tsaye, Ferrari 488 Pista.

Bayani: McLaren 765LT

Bayan kokfit da carbon fiber monocoque shine madaidaicin 4.0 l twin-turbo V8 engine (tare da madaidaiciya sau biyar stiffer fiye da na 720S) wanda ya karɓi wasu koyarwar Senna da abubuwan haɗin gwiwa don cimma matsakaicin fitarwa na 765 hp da 800 Nm (da 720S ya rage 45 CV kuma ya rage 30 Nm da 675LT debe 90 CV da 100 Nm).

Tare da gaisuwa daga Senna

Wasu hanyoyin magance fasaha suna da mahimmanci, har ma don samun "ba" ta Senna mai ban sha'awa, kamar yadda Bareis ya bayyana: "Mun je don samun pistons na aluminum na McLaren Senna da aka ƙirƙira, mun sami ƙananan matsi na baya don ƙara ƙarfi a saman saurin tsarin mulki kuma mun inganta haɓakawa a cikin matsakaicin matsakaici da 15% ".

Fayilolin yumbu na 765LT suma suna sanye da madaidaicin birki “wanda McLaren Senna ya bayar” da kuma fasahar sanyaya ta caliper wacce ke samun kai tsaye daga F1, tare da mahimman gudummawa don buƙatar ƙasa da m 110 don zuwa gabaɗaya daga saurin 200 km/ h.

abincin dare 19

A cikin chassis, an kuma gabatar da gyare-gyare, a cikin tuƙi tare da taimakon ruwa, amma mafi mahimmanci a cikin axles da dakatarwa. An rage cirewar ƙasa da 5 mm, hanyar gaba ta girma 6 mm kuma maɓuɓɓugan ruwa suna da sauƙi kuma suna ƙarfafawa, wanda ya haifar da ƙarin kwanciyar hankali da kuma mafi kyau, a cewar Bareis: "ta hanyar jingina motar gaba da kuma ba ta karin nisa a wannan yanki. muna kara karfin injina”.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Wani mai nuna alama na girman kimar abinda ke cikin wannan McLaren 765LT sune manyan bututun wutsiya guda huɗu da suka haɗe da ƙarfi don fitar da sautin sauti wanda ke barin kowa ya ji a cikin waƙoƙinsa.

4 wuraren shaye-shaye na tsakiya

A cikin Silverstone… menene mafi kyawun yanayin?

Duban takardar fasaha ya taimaka wajen ƙara damuwa kafin shigar da da'irar Silverstone, wani abu yana ƙara haɓaka ga wannan ƙwarewar a bayan motar sabon McLaren: 0 zuwa 100 km / h a cikin 2.8 s, 0 zuwa 200 km / h a 7.0 da babban gudun 330 km / h, lambobi kawai zai yiwu tare da yarjejeniyar nauyin nauyi / iko na 1.6 kg / hp.

ciki

A m labari ya tabbatar da kyau daga cikin wadannan records kuma idan kusan kiftawar ido cewa yana da Gudu har zuwa 100 km / h ne daidai da abin da Ferrari 488 Pista, da Lamborghini Aventador SVJ da Porsche 911 GT2 RS cimma, riga a. 200 km/h an kai 0.6s, 1.6s da 1.3s kafin, bi da bi, wannan rukuni na uku na abokan hamayya.

Ganin ƙayyadaddun motsi da kayan doki ya haifar, na gane, lokacin da na dace a cikin baquet, babban amfani na tayar da na'ura mai kwakwalwa da kuma tef ɗin da aka haɗe zuwa ƙofar, ta yadda zai yiwu a rufe shi kusan ba tare da motsa jiki ba. . A tsakiyar ƙaramin dashboard ɗin za a iya samun mai saka idanu 8" (Ina so ya fi karkata ga direba, saboda kowane goma na daƙiƙa za ku samu don sanya idanunku kan waƙar maraba…) zai baka damar sarrafa ayyukan infotainment.

A gefen hagu, wurin aiki tare da sarrafawar jujjuya don zaɓin Al'ada/Sport/Hanyoyin Dabaru don Halayyar (Handling, inda kuma ana kashe kula da kwanciyar hankali) da Motoci (Powertrain) kuma, tsakanin kujeru, maɓallin don kunna yanayin ƙaddamarwa.

bakket

Haske… kamara…aiki!

Tsakanin babban yatsan yatsan hannu da sauran yatsu guda huɗu (masu kariya ta safar hannu) a kowane hannu Ina da sitiyari ba tare da maɓalli a fuska ba! Wanda kawai ke aiki ga abin da aka halicce shi kawai: juya ƙafafun (har ila yau yana da ƙaho a tsakiya ...). An ɗora levers na gearshift (a cikin fiber carbon) a bayan motar tutiya, kayan aiki tare da bugun kira guda biyu suna flaning babban tachometer na tsakiya (zai yiwu a bambanta gabatarwa). A kan hanya yana da ƙarin bayani, wanda shine dalilin da ya sa duk abin da za ku yi shi ne danna maɓalli don sa panel ɗin kayan aiki ya ɓace, wanda ya zama waƙa ta farko tare da sauran bayanai.

Joaquim Oliveira a wurin sarrafawa

Injin ba shi da ma'ajin sauti na wasu Lamborghini, alal misali, kuma lebur ɗinsa na kwance yana sa sauti ya ɗan ƙara ƙarfin ƙarfe kuma tare da ƙarancin “kwarjinin”, wanda zai iya ɓata wa wasu masu yuwuwa rai.

Ƙarin haɗin kai shine ingancin aikin, ko da yake an bar mayar da hankali kan ingancin ɗabi'a kuma ba a kan kyakkyawan aiki ba. Wataƙila saboda 800 Nm na matsakaicin karfin juyi yana sannu a hankali ga direba (jimlar tana kan umarnin ku a 5500 rpm), haɓakawa baya jin kamar naushi a cikin ciki, amma koyaushe kamar ci gaba da turawa, ɗan kama da yanayin yanayi mai ƙarfi sosai. inji.

Bayani: McLaren 765LT

Ƙarfin birki yana haifar da jin daɗi kawai a cikin isar da ingantacciyar ingantacciyar hanya kuma ƙwararriyar “motar tsere”, har ma da buƙatar rage saurin gudu. Daga 300 zuwa 100 km / h, yayin da shaidan yana shafa ido, motar ta kasance a dasa, kusan ba ta da damuwa kuma tare da tuƙi gaba ɗaya kyauta don ayyana yanayin lanƙwasa tare da direba / direba kusan tsaye a kan ƙafar hagu.

A cikin kusurwoyi masu sauri za ku iya jin canja wurin taro zuwa waje na kusurwa, kamar yadda a cikin Woodcote, kafin shigar da layin ƙarshe, inda dole ne ku yi haƙuri har sai kun sake sake takawa a kan totur.

Sa'an nan kuma, a cikin jujjuyawa, kamar Stowe a ƙarshen Hangar madaidaiciya, za ku iya ganin cewa 765LT ba ya damu da girgiza wutsiya a cikin alamar farin ciki na canine idan an tsokane shi don yin haka. Kuma wannan yana buƙatar wasu hankali da tsayayyen hannaye don samun dama, tare da taimakon lantarki yana da mahimmanci, aƙalla har sai mun fahimci yadda za a "gudanar da dabba" (za ku iya ci gaba da sa kayan aikin lantarki ya zama masu halatta ko ma ba ya nan, yayin da muke tara juzu'i da ilimi. na hanya da mota kira).

Bayani: McLaren 765LT

Tayoyin daidaitattun, Pirelli Trofeo R, suna taimaka wa motar ta manne da kwalta kamar ƙugiya, amma waɗanda ba su da niyya sosai don buga waƙar kuma su sayi 765LT azaman motar tattarawa don ƙarancin hauhawa akan kwalta na farar hula na iya gwammace. P Zaɓuɓɓukan Zero . Bayan haka, wannan ba Senna ba ce, motar tseren da aka ba da izinin yin balaguro a kan titunan jama'a.

Bayanan fasaha

Bayani: McLaren 765LT
Bayani: McLaren 765LT
MOTOR
Gine-gine 8 cylinders a cikin V
Matsayi Rear Longitudinal Center
Iyawa 3994 cm3
Rarrabawa 2xDOHC, 4 bawuloli / Silinda, 32 bawuloli
Abinci Raunin kaikaice, 2 turbos, intercooler
iko 765 hp a 7500 rpm
Binary 800 nm a 5500 rpm
YAWO
Jan hankali baya
Akwatin Gear Atomatik (biyu kama) 7 gudun.
CHASSIS
Dakatarwa Damping na'ura mai aiki da karfin ruwa (Proactive Chassis Control II); FR: Maɗaukakin alwatika biyu; TR: Maɗaukakin alwatika masu karo biyu
birki FR: Carbon-ceramic ventilated fayafai; TR: fayafai masu shakar carbon-ceramic
GIRMA DA KARFI
Comp. x Nisa x Alt. 4600mm x 1930mm x 1193mm
Tsakanin axles mm 2670
gangar jikin FR: 150 l; TR: 210 l
Deposit 72 l
Nauyi 1229 kg (bushe); 1414 kg (US)
Dabarun FR: 245/35 R19; TR: 305/30 R20
AMFANIN, CIN KAI, BAYANI
Matsakaicin gudu 330 km/h
0-100 km/h 2.8s ku
0-200 km/h 7.0s
0-400 m 9.9s ku
100-0 km/h 29.5m ku
200-0 km/h 108 m
haɗakar amfani da sake zagayowar 12.3 l/100 km
Haɗuwar sake zagayowar CO2 280 g/km

Lura: Farashin Yuro 420,000 kiyasi ne.

Kara karantawa