301 mph (484 km/h) babban gudun. An gabatar da Hennessey Venom F5.

Anonim

An bayyana Hennessey Venom F5 akan matakin SEMA kuma yana kawo lambobi masu yawa da gaske. Ana zargin motar farko da ke samarwa - idan muka yi la'akari da raka'a 24 da aka annabta isa da za a yi la'akari da ɗaya - don karya shingen mph 300.

Matsakaicin saurin da aka yi talla shine 301 mph ko kuma daidai da 484 km/h - na mahaukaci! Don cimma wannan darajar, Hennessey ya ɗauki darussan da aka koya daga magabata Venom GT, wata na'ura ta mayar da hankali kawai ga samun saurin gudu, wanda ya kai kimanin kilomita 435 / h.

Hennessey Venom F5

Me yasa F5?

Nadi na F5 ya fito ne daga ma'aunin Fujita, kuma shine mafi girman nau'in sa. Wannan sikelin yana bayyana ikon lalatar da guguwa, yana nuna saurin iska tsakanin 420 zuwa 512 km/h. Ƙimar inda matsakaicin saurin Venom F5 ya dace.

Yadda ake isa sama da 480 km/h

Venom F5 ya watsar da asalin Lotus - Venom GT ya fara ne a matsayin Lotus Exige mai sauƙi - kuma yana gabatar da kansa tare da sabon firam ɗin carbon fiber. Aikin jiki, wanda kuma a cikin carbon, an sake fasalin gaba ɗaya, tare da gagarumar nasara a cikin ƙimar shigar iska mai ƙarfi. Cx shine kawai 0.33, yayi ƙasa da 0.44 na Venom GT ko 0.38 na Bugatti Chiron.

Ƙananan gogayya, ƙarin gudu. Yanzu shiga mulki. Kuma wannan babban 1600 hp tagwayen turbo V8 ne ya samar da shi wanda zai yi iya ƙoƙarinsu don lalata ƙafafun baya - waɗanda kawai ke da gogayya - ta hanyar akwatin gear mai sauri bakwai da kama guda ɗaya kawai, tare da kayan aikin gearshifts ana aiwatar da su ta hanyar ɓacin rai.

Hennessey Venom F5

Hanzarta sun lalata Chiron da Agera RS

Hakanan taimakawa aikin shine nauyi. A kawai kilogiram 1338, ya fi sauƙi fiye da mafi yawan ƙyanƙyashe masu zafi na 300 hp a kasuwanmu. Nauyin yana kusa da Koenigsegg Agera RS kuma yayi nisa da tan biyu na Bugatti Chiron.

Kamar yadda aka ambata a baya, Hennessey Venom F5 yana da ƙafafu guda biyu kawai, kamar Agera RS. Abin da ba shi da cikas ga hypersportsman na Sweden ya lalata 42 seconds na Chiron a cikin 0-400 km/h-0. Amma Venom F5 yana ba da iko fiye da waɗannan biyun kuma shine mafi sauƙi daga cikin ukun.

Hennessey yayi iƙirarin cewa Venom F5 na iya kammala gwajin iri ɗaya cikin ƙasa da daƙiƙa 30 - Agera RS yana buƙatar 36.44 seconds. Don isa 300 km/h yana ɗaukar ƙasa da daƙiƙa 10. Idan aka kwatanta, Venom F5 yana kaiwa kilomita 300 cikin sauri fiye da yawancin motocin da muke siya da tuƙa suna kaiwa 100. Fast shine matsakaicin lokaci don rarraba Hennessey Venom F5…

Tabbas, yanzu ya rage don nuna cewa ba lambobi ne kawai akan takarda ba kuma ana iya samun su a aikace. Har sai lokacin, ga masu sha'awar ɗayan raka'a 24 da za a samarwa, farashin da aka sanar yana kusa da Yuro miliyan 1.37.

Hennessey Venom F5
Hennessey Venom F5

Kara karantawa