Wannan shine ainihin magajin McLaren F1… kuma ba McLaren bane

Anonim

McLaren ya buɗe Speedtail, hyper-GT wanda ke haifar da ainihin McLaren F1, ko don matsayinsa na tuƙi ko adadin raka'o'in da za a samar, amma magajin da aka ƙirƙira a wuri ɗaya da McLaren F1, kawai Gordon Murray, “mahaifin” na asali F1, don yin hakan.

Murray kwanan nan ya bayyana abin da zai jira daga sabon babban motarsa (codename T.50), magajin gaskiya ga ainihin McLaren F1, kuma kawai za mu iya cewa ya yi alkawari - za mu jira har zuwa 2021 ko 2022 don ganinsa tabbatacce.

Kada ku yi tsammanin ganin matasan ko lantarki, kamar yadda aka saba a baya-bayan nan, ko kuma wuce gona da iri na "masu kula da jarirai" na lantarki - ban da ABS na wajibi, kawai zai sami ikon sarrafa motsi; haka kuma ESP (samun kwanciyar hankali) ba zai zama wani ɓangare na repertoire ba.

Gordon Murray
Gordon Murray

Mafi kyawun wasan kwaikwayo na analog?

T.50 yana dawo da yawancin wuraren har ma da fasali na ainihin McLaren F1. Mota tare da ƙananan girma - zai zama ɗan girma fiye da F1 amma har yanzu ya fi Porsche 911 - kujeru uku tare da wurin zama direba a tsakiya, V12 da aka so ta halitta kuma an sanya shi a tsayi a tsakiyar matsayi, watsawar hannu, baya- motar motsa jiki da carbon, yawancin fiber carbon.

mclarin f1
McLaren F1. Mata da maza, mafi kyawun mota a duniya.

Gordon Murray ba ya so ya bibiyi rikodin akan da'irori ko babban gudun. Kamar yadda yake tare da McLaren, yana so ya haifar da motar mota mafi kyau, don haka siffofi na T.50 da aka riga aka sanar sun tabbatar da barin duk wani mai sha'awar a kan kafafu masu rauni.

V12 na zahiri wanda ƙungiyar ke yin haɗin gwiwa tare da Cosworth - waccan ɗaya, wanda a cikin Valkyrie's V12 ya ba mu 11,100 rpm na tsantsar adrenaline da sautin yanayi.

T.50's V12 zai kasance mafi m, a kawai 3.9 l (McLaren F1: 6.1 l), amma duba 11 100 rpm na Aston Martin V12 kuma ƙara 1000 rpm, tare da jan layi yana bayyana a 12 100 rpm (!).

Babu cikakkun bayanai na ƙarshe tukuna, amma komai yana nuna ƙima a kusa da 650 hp, ɗan ƙarami fiye da na McLaren F1, da 460 Nm na juzu'i. Kuma duk tare da akwatin kayan aiki mai sauri shida, wanda Xtrac zai haɓaka, zaɓi wanda, da alama, buƙatu ne na yuwuwar abokan cinikin da ke neman ƙarin tuƙi.

Kasa da 1000 kg

Ƙimar jujjuyawar tana da alama "gajere" idan aka kwatanta da manyan wasannin motsa jiki na yanzu, yawanci ana cajin ko wutar lantarki ta wata hanya. Babu matsala, saboda T.50 zai zama haske, ko da haske sosai.

Gordon Murray yana nufin kawai kg 980 , Kimanin kilogiram 160 kasa da McLaren F1 - mai nauyi fiye da Mazda MX-5 2.0 - kuma yana faduwa ɗaruruwan fam a ƙarƙashin manyan wasanni na yanzu, don haka ƙimar juzu'i ba dole ba ne ta zama babba.

Gordon Murray
Kusa da aikinsa, a 1991

Don zama a ƙarƙashin ton, T.50 za a gina shi da gaske a cikin fiber carbon. Kamar F1, duka tsarin da aikin jiki za a yi su cikin abin mamaki. Abin sha'awa, T.50 ba zai sami ƙafafun carbon ko abubuwan dakatarwa ba, kamar yadda Murray ya yi imanin ba za su ba da ƙarfin abin da motar mota ke buƙata ba - duk da haka, birki zai zama carbon-ceramic.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Ana adana ƙarin taro akan T.50 ta hanyar rarraba tare da ƙananan firam ɗin aluminium waɗanda za su zama makiruƙa don dakatarwa - ƙasusuwan maɗaukaki biyu na gaba da na baya. The raya dakatar za a haɗe kai tsaye zuwa gearbox, da kuma gaba zuwa ga tsarin mota. Ba zai zama "zazzage" ƙasa ba, tare da Gordon Murray yayi alƙawarin ba da izinin ƙasa mai amfani.

Ƙafafun, su ma, za su kasance mafi ƙanƙanta fiye da yadda ake tsammani - ƙarancin nauyi, ƙarancin nauyi mara nauyi, da ɗaukar ƙasa kaɗan - idan aka kwatanta da sauran manyan injiniyoyi: 235 tayoyin gaba akan ƙafafun 19-inch, da 295 na baya akan ƙafafun 20 ".

Mai son manne T.50 zuwa kwalta

Gordon Murray yana son babban motar motsa jiki mai tsaftataccen layi, ba tare da na'urar gani da iska ta manyan wasannin yau da kullun ba. Duk da haka, don cimma wannan, dole ne ya sake yin la'akari da dukkanin aerodynamics na T.50, yana maido da maganin da aka yi amfani da shi ga daya daga cikin motocin Formula 1 da ya tsara a baya, "motar fan" Brabham BT46.

Har ila yau, da aka sani da "vacuum cleaners", waɗannan masu zama guda ɗaya suna da babban fan a bayansu, wanda aikinsu shine a zahiri tsotsa iska daga ƙarƙashin motar, suna manne shi zuwa kwalta, yana haifar da abin da ake kira tasirin ƙasa.

A kan T.50, fan zai zama 400 mm a diamita, za a yi amfani da shi ta hanyar lantarki - ta hanyar tsarin lantarki na 48 V - kuma zai "shatsa" iska daga ƙarƙashin motar, ƙara ƙarfin ƙarfinsa da lankwasawa, manna shi. zuwa kwalta. Murray ya bayyana cewa aikin fan zai kasance mai aiki da ma'amala, yana iya yin aiki ta atomatik ko sarrafa direban, kuma ana iya saita shi don samar da manyan ƙima na ƙasa ko ƙananan ƙimar ja.

Gordon Murray Automotive T.50
Brabham BT46B da McLaren F1, "muses" don sabon T.50

Za a gina 100 ne kawai

Haɓaka T.50 yana ci gaba da tafiya mai kyau, tare da aiki akan ci gaban "alfadar gwaji" na farko da aka riga aka fara. Idan babu jinkiri, Motoci 100 kacal da za a kera za a fara isar da su a shekarar 2022, a kan farashin kusan Yuro miliyan 2.8 a kowace rukunin.

T.50, wanda ya kamata a sami tabbataccen suna nan da nan, kuma ita ce motar farko ta alamar Gordon Murray Automotive, wanda aka ƙirƙira kusan shekaru biyu da suka gabata. A cewar Murray, wannan zamani McLaren F1, yana fatan, zai kasance na farko daga cikin nau'o'i da yawa da za su ɗauki alamar wannan sabuwar mota.

Kara karantawa