Me yasa allurar ruwa a cikin injina zai zama babban abu na gaba?

Anonim

Ga masu karatu na Ledger Automobile, da tsarin allurar ruwa ba daidai ba ne sabon abu. Wani sabon abu shi ne cewa wannan tsarin yana sanya kansa a matsayin ɗayan manyan abubuwan da ke faruwa a cikin masana'antar kera motoci don makomar injin konewa na cikin gida ƙaunataccenmu.

Bosch yana ɗaya daga cikin samfuran da suka saka hannun jari mafi yawa don haɓaka fa'idodin tsarin allurar ruwa. Wane fa'ida? Abin da za mu yi ƙoƙari mu bayyana ke nan a wannan labarin.

Ƙarin aiki, ƙarin inganci

Shin ko kun san cewa hatta injinan mai na baya-bayan nan suna barna kusan kashi biyar na man fetur dinsu? Kuma wannan al'amari yana faruwa ne musamman a manyan revs, saboda wuce haddi na man fetur da ake allura a cikin dakin konewa, ba don motsawar injiniya ba amma don sanyaya iska / man fetur don guje wa al'amuran. kafin fashewa.

A cewar Bosch, tare da sabon allurar ruwa, ba lallai ne ya kasance haka ba. Musamman a cikin hanzari mai sauri ko akan babbar hanya, allurar ƙarin ruwa yana ba da damar rage yawan mai da kashi 13%. . "Tare da allurar ruwan mu, mun nuna cewa injin konewa har yanzu yana da wasu dabaru a hannunta", in ji Dokta Rolf Bulander, shugaban yankin kasuwanci na Mobility Solutions a Bosch kuma memba na kwamitin gudanarwa na Robert Bosch GmbH.

Tattalin arzikin man fetur da wannan fasaha ta Bosch ta samar ya kasance gaskiya ne musamman ga injunan silinda guda uku da huɗu, daidai waɗanda ake samu a ƙarƙashin murfin kowace mota mai matsakaicin girma.

Karin iko? Yana da sauki…

Amma ba wai tanadin man fetur kawai wannan sabon abu ya haifar da bambanci ba. Hakanan zai iya ba motoci ƙarin iko. Tushen wannan fasaha mai sauƙi ne: dole ne injin ya yi zafi sosai.

A yau, don hana faruwar hakan, ana ƙara ƙara mai a cikin kusan kowane injin mai da ke tafiya akan hanya. Wannan man yana ƙafewa, yana sanyaya sassan toshewar injin. Tare da allurar ruwa, injiniyoyi sun bincika wannan ka'idar ta jiki. Kafin a fara injin, ana allurar ruwa mai kyau a cikin ma'aunin abin sha. Babban zafin jiki na ruwa yana nufin cewa yana samar da ingantaccen sanyaya.

Wannan kuma shi ne dalilin da ya sa ake buƙatar ruwa kaɗan: kowane kilomita ɗari ana buƙatar ruwa kaɗan. Don haka, tankin ruwan da ke samar da tsarin allura da ruwa mai tsafta sai an sake cika shi da 'yan kilomitoci kadan kadan.

Kuma idan wannan tanki ya ƙare, babu wani dalili na damuwa: injin zai ci gaba da aiki - amma ba tare da raguwar wuta da amfani da allurar ruwa ba.

Karancin amfani? Hakanan yana da sauƙi…

A cikin gwajin mabukaci na gaba (WLTC, wanda aka fi sani da WWLTP), allurar ruwa yana ba da damar adana har zuwa 4% na man fetur. A cikin yanayin tuki na gaske, har ma da ƙari yana yiwuwa: a nan ana iya rage yawan mai da kashi 13% yayin da sauri ko tuƙi a kan babbar hanya.

Kuma injin ba ya tsatsa?

A'a. Babu ruwa da ya ragu a ɗakin konewa. Ruwan yana ƙafewa kafin konewa ya faru a cikin injin. Ana fitar da duk ruwa zuwa cikin muhalli tare da shaye-shaye. Allurar ruwa kawai tana buƙatar ɗan ƙaramin ruwa kuma a matsakaita sai a cika tankin kawai kowane kilomita 3000.

Wani ruwa? A'a, dole ne a cika tankin ruwa mai zaman kansa da ruwa mai narkewa.

Tushen da hotuna: Bosch

Kara karantawa