Sanin (wataƙila) kawai Mercedes-Benz 190 V12 data kasance

Anonim

"Tsarin da na yi shi ne in kera mota mafi kankanta tun daga shekarun 80 zuwa 90 (daga Mercedes) mai injin mafi girma a wancan lokacin." Wannan shine yadda Johan Muter, Yaren mutanen Holland kuma mamallakin JM Speedshop, ya ba da hujjar halittarsa ta haɗa ainihin jaririn-Benz, abin girmamawa. Mercedes-Benz 190 , tare da M 120, tauraro na farko samar da V12, debuted a cikin S-Class W140.

Wani aiki, mai ban sha'awa da ban sha'awa, wanda ya fara a cikin 2016 kuma an rubuta shi, a cikin cikakkun bayanai, a cikin jerin bidiyo - fiye da 50 - akan tashar YouTube, JMSpeedshop ! Aiki mai wahala, wanda ya ɗauki shekaru uku da rabi don kammalawa, wanda ya yi daidai da fiye da sa'o'i 1500 na aiki.

An yi amfani da Mercedes-Benz 190 daga 1984, wanda aka shigo da shi daga Jamus a 2012, kuma an sanye shi da asali da 2.0 l hudu-Silinda (M 102), har yanzu yana da carburetor. Don ɗaukar aikin gaba, da farko ya zama dole a nemo V12, wanda ya ƙare daga S 600 (W140), dogon jiki.

Mercedes-Benz 190 V12

A cewar Muter, S600 ya riga ya yi rajistar kilomita 100,000, amma yana buƙatar kulawa sosai (ana buƙatar gyara chassis, da kuma rasa wasu kayan lantarki). Sarkar kinematic, a gefe guda, tana cikin yanayi mai kyau don haka wannan hadadden "dasawa" ya fara.

canji mai zurfi

Canje-canjen da ake buƙata zuwa 190 don V12 don dacewa da kuma sarrafa duk ƙarin ƙarfin wutarsa sun fi yawa, farawa tare da ƙirƙirar sabon ƙirar gaba da injin hawa.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Ga sauran, ya kasance "haren hari" kan ainihin abubuwan Mercedes-Benz. S 600 na "hadaya" kuma ya yi amfani da magoya bayansa, watsa shirye-shiryen watsa shirye-shiryen watsa shirye-shirye, bambancin da gatari na baya, da kuma (gajeren) axles na cardan. Watsawa ta atomatik mai sauri guda biyar ta fito ne daga 1996 CL600, tsarin birki na gaba daga SL 500 (R129) da baya daga E 320 (W210) - duka an sabunta su tare da fayafai na Brembo da calipers - yayin da tuƙi kuma an gaji daga W210 .

Don cire shi, muna da sababbin ƙafafun 18-inch waɗanda ke da girma akan ƙaramin Mercedes-Benz 190, waɗanda suka fito daga S-Class, ƙarni na W220, waɗanda ke kewaye da tayoyin faɗin 225 mm a gaba da 255 mm a gaban. baya. Domin, kamar yadda wata alamar taya ta kasance tana cewa, "babu amfani da wutar lantarki ba tare da sarrafawa ba", wannan 190 V12 ya ga dakatar da shi gabaɗaya, ana dakatar da shi ta hanyar kit ɗin coilover - yana ba ku damar daidaita damping da tsayi - da takamaiman bushings.

Mercedes-Benz 190 V12

V12 (kadan) mafi ƙarfi

Tauraron wannan canji ba tare da wata shakka ba shine M 120, samfurin farko na V12 daga Mercedes-Benz wanda ya bugi kasuwa da ƙarfin 6.0 l don isar da 408 hp, yana faduwa zuwa 394 hp bayan 'yan shekaru.

Johan Muter kuma ya mayar da hankalinsa ga injin, musamman kan ECU (injin sarrafa lantarki), wanda shine sabon rukunin VEMS V3.8. Wannan ya ci gaba da inganta aikin injin don karɓar E10 (man fetur octane octane 98), wanda ya sa V12 ya sake sakin ɗan ƙaramin ƙarfi, a kusa da 424 hp, a cewar Muter.

Hakanan watsawa ta atomatik ya ga an sake saita naúrar sarrafa lantarki don ba da damar sauye-sauye masu sauri yayin tuƙi mafi… Kuma, a matsayin ƙari, har ma ya sami wasu ɓacin rai waɗanda ke zuwa daga Class C, ƙarni W204.

Ko da tare da wannan colossal engine saka Mercedes-Benz 190 V12 kawai 1440 kg a kan sikelin (tare da cikakken tanki) tare da 56% na jimlar fadowa a gaban gatari. Kamar yadda kuke tsammani wannan jariri ne mai sauri-Benz. Yaya sauri? Bidiyo na gaba yana share duk shakka.

Johan Muter ya ce duk da wasan kwaikwayon, motar tana da sauki sosai kuma tana da kyau matuka. Kamar yadda muka gani a cikin bidiyon, yana ɗaukar ƙasa da daƙiƙa biyar don isa kilomita 100 / sa'a kuma sama da 15 kawai don isa kilomita 200 / h, wannan tare da kayan aiki daga 90's waɗanda ba a yi su don manyan gaggawa ba ya kamata a lura. Matsakaicin matsakaicin ka'idar shine 310 km / h, kodayake mahaliccinsa da mai shi bai ba da fiye da 250 km / h tare da ƙirƙirar sa ba.

Wolf a cikin fatar rago

Idan ba don mega-wheels ba - aƙalla wannan shine yadda waɗannan ƙafafun 18-inch waɗanda aka ɗora akan ƙaramin sedan suna alama -, wannan 190 V12 da kusan ba a lura da shi akan titi ba. Akwai bayanai dalla-dalla, bayan rim, waɗanda ke nuna cewa wannan ba kawai 190 ba ne. Watakila abin da ya fi fitowa fili shi ne nau'ikan nau'ikan da'ira guda biyu da ke wurin da fitulun hazo suke a da. Ko da wuraren shaye-shaye guda biyu - Tsarin shaye-shaye na Magnaflow - a baya suna da hankali sosai, la'akari da duk abin da wannan 190 ya ɓoye.

Ga wadanda ke da idanu na lynx kuma yana yiwuwa a ga cewa wannan 190, duk da kasancewa daga 1984, ya zo tare da duk abubuwan da aka gyara na gyaran fuska wanda samfurin ya samu a 1988. A ciki kuma akwai gyare-gyare, amma yawancin su suna da hankali. Misali, suturar fata ta fito ne daga 190 E 2.3-16 na 1987.

Mercedes-Benz 190 V12

Siffar hankali, da kyan gani ta hanyar launi da aka zaɓa don aikin jiki, haɗin shuɗi/ launin toka (launuka da aka ɗauka daga kundin littafin Mercedes-Benz), yana da ma'ana kuma ya dace daidai da ɗanɗanon mahaliccinsa. Ya fi son motocin da ba sa bayyana duk abin da suke da shi - ba shakka wanda ya dace daidai da wannan 190.

A zahiri € 69 000!

Wannan na musamman Mercedes-Benz 190 V12 yanzu ana siyar da shi da kansa, akan kimanin adadin Yuro 69,000!

Ko an yi gishiri ko a'a ya rage naku, amma ga masu sha'awar gyaran fuska amma waɗanda ba za su iya godiya da salon da ba a bayyana ba na wannan 190, Mute ya ce zai iya dacewa da kayan aikin jiki na musamman, kamar 190 EVO 1 da EVO 2 kuma har yanzu yana tunanin sanya tagogin lantarki gaba da baya - aikin mahalicci ba ya ƙarewa…

Don sanin wannan na'ura ta musamman dalla-dalla, kwanan nan Muter ya buga faifan bidiyo yana nuna 190 V12 dalla-dalla, kuma yana jagorantar mu ta canje-canjen da aka yi:

Kara karantawa