Wannan shine sabon Opel Corsa. Sigar lantarki 100% ƙayyadaddun bayanai da hotuna

Anonim

Bayan dogon jira da ganin shi sau da yawa a cikin hotuna na leken asiri na hukuma, a cikin gwaje-gwaje a duk faɗin duniya, ga na farko. hotuna na hukuma na Opel Corsa na ƙarni na shida.

An haɓaka shi a cikin lokacin rikodin bayan sayan alamar Jamusanci ta ƙungiyar PSA a cikin 2017 (an yi watsi da ainihin aikin tushen GM duk da ci gaba mai kyau), sabon Corsa yana dogara ne akan dandamali na CMP, daidai da "'yan uwan" DS. 3 Crossback da Peugeot 208.

Ya fi tsayi da ƙasa fiye da wanda ya gabace shi, sabuwar Corsa ta yi watsi da fasalin kofa uku a karon farko cikin shekaru 37, yana mai tabbatar da yanayin da Peugeot 208 ya riga ya bi.

Opel Corsa-e
Duk da abubuwan da aka raba tare da 208, Corsa yana da salo daban-daban da ƙirar Faransa.

Babban labari? Opel Corsa-e

A yanzu, Opel kawai ya fito da bayanan fasaha na abin da shine babban sabon abu na wannan ƙarni: sigar lantarki. Ƙaddamar da Corsa-e, wannan sigar tana ba da 136 hp da 280 Nm na karfin juyi, alkalumman da ke ba shi damar isa kilomita 50 cikin sa'a 2.8 kawai da 100 km/h a cikin 8.1s mai ban sha'awa.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

An sanye shi da batir 50 kWh mai ikon bayar da 330 km na cin gashin kansa (ƙimar WLTP har yanzu na ɗan lokaci ne), Corsa-e na iya caji har zuwa 80% a cikin mintuna 30 a cikin tashar caji mai sauri. A wurin direban suna nan Hanyoyin tuƙi guda uku: Na al'ada, Eco da Wasanni.

Opel Corsa-e
A ciki za mu iya ganin… maɓallan don sarrafa yanayi, daban-daban da "'yan'uwa" na Faransa.

Sauran injunan za su kasance waɗanda aka riga aka sani daga wasu samfuran ƙungiyar PSA, wato injin mai 1.2 Turbo mai silinda uku tare da matakan wutar lantarki daban-daban kuma yakamata a sami sarari don bambancin Diesel, ta amfani da Faransa 1.5 BlueHDI.

Opel Corsa-e

Corsa ya ci abinci

A cikin wannan sabon ƙarni, Corsa ya kuma rasa nauyi, yana yin alƙawarin har zuwa kilogiram 108 ƙasa da nauyi fiye da wanda ya riga shi, yana tabbatar da nauyin ƙasa da 1000 kg a cikin mafi girman bambance-bambancen (tsarin jiki wanda ya kai kilogiram 40 ƙasa). Don taimakawa tare da rage cin abinci kuma muna samun bonnet na aluminum har ma da sababbin wuraren zama na gaba da na baya.

Opel Corsa-e

Daga cikin sabbin fasahohin zamani na sabuwar Corsa, da IntelliLux LED Matrix fitulun kai , na farko a cikin kashi. An riga an san shi daga Insignia da Astra, waɗannan fitilun kan kullun suna aiki a cikin yanayin "high bim", na dindindin kuma suna daidaita kansu ta atomatik don guje wa haskakawar sauran direbobi.

Har yanzu ba a san farashin sabon ƙarni na Corsa ba, duk da haka, Opel ya riga ya ba da sanarwar cewa ana sa ran fara yin rajista nan da 'yan makonni, za a fara da nau'in wutar lantarki sannan kuma zuwa nau'ikan man fetur da dizal.

Kara karantawa