Mercedes-Benz zai yi bankwana da Renault 1.5 dCi

Anonim

Haɗin gwiwa tsakanin Renault da Daimler, wanda ya ba da tabbacin samar da kayan aikin 1.5 dci na farko zuwa na biyu ya kamata ya ƙare a wannan watan, ci gaba da L'Argus na Faransa, lokacin da muka san kewayon 2021 (MY2021) na Class A, Class B da CLA.

Shahararriyar 1.5 dCi ta Renault ba za ta ƙara ƙarfin nau'ikan 180 d na Mercedes-Benz A-Class, B-Class da CLA ba, amma za ta ci gaba da nunawa a cikin Renault, Dacia da Nissan da yawa.

Maimakon Gallic tetracylinder za mu sami nau'in Diesel OM 654q, shingen silinda huɗu na layi daga Mercedes-Benz, tare da ƙarfin 2.0 l, wanda muka riga muka sani daga nau'ikan 200 d da 220 d.

Mercedes-Benz CLA Coupé 180 d
CLA na ɗaya daga cikin samfuran da ba za su ƙara yin amfani da injin diesel na Faransa ba.

Canjin da aka hango na ɗan lokaci. GLB, wanda ke amfani da tushe na MFA iri ɗaya kamar Class A, Class B da CLA, shine farkon wanda ya fara ba da 1.5 dCi, tare da sigar 180 d ɗin ta riga ta 2.0 l block, OM 654q. Kuma hakan ya sake faruwa tare da sabuwar GLA.

Ba zato ba tsammani, wannan sabon sigar Diesel na 2.0 yana ba da 116 hp iri ɗaya da 1.5 dCi a cikin GLB da GLA, amma ta samun sama da 500 cm3 yana yin alƙawarin samuwa.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Har ila yau, bisa ga littafin Faransanci, tare da ƙarshen 1.5 dCi a Mercedes-Benz - ko OM 608 a cikin harshen Mercedes-Benz - Getrag bakwai-gudun dual-clutch gearbox da ke hade da 1.5 dCi kuma za a soke ta da wani sabo. Gudun takwas (8G-DCT) daga Daimler kanta.

ba za ku iya sake saita su ba

Kamar dai tabbatar da wannan canjin, nau'ikan 180 d na Class A, Class B da CLA ba su ƙara kasancewa a gidan yanar gizon alamar don daidaitawa.

Akwai banda, a cewar L'Argus. Mercedes-Benz Citan na gaba, wanda zai ci gaba da samuwa daga Renault Kangoo, da kuma fasinja version riga aka sanar a matsayin T-Class (2022), ya kamata ya ci gaba da amfana daga 1.5 dCi ayyuka.

Koyaya, dangane da motocin fasinja muna iya cewa ƙarshen zamani (kananan) ne.

Kuma ko injin mai 1.33 shima za a yi watsi da shi?

A'a. Kuma me yasa yana da sauƙin fahimta. Ba kamar 1.5 dCi ba, wanda injin Renault ne, 1.33 Turbo wani injin ne da aka ƙera daga karce tsakanin Daimler da Renault da Nissan (Partners in the Alliance), don haka injin nasa ne na… kowa da kowa.

Kara karantawa