Me yasa fitulun wutsiya akan motoci ja?

Anonim

Kallon mu kawai, duk motoci , ko sabo, tsohon, tare da LED ko halogen fitilu raba abu ɗaya a cikin na kowa a cikin tsarin hasken wuta: launi na fitilu na baya. Da yawa sun canza a duniyar mota amma fitulun da muke gani idan muka bi wata mota kuma har yanzu ja ne , yanzu ya rage a ga dalilin.

Sabanin sauran "ka'idoji" na sababbin fitilu, wanda ke bayyana launin ja don fitilun wutsiya ya tsufa sosai . Ko da yake na farko motoci kawai suna da fitilu a gaba (fitila ko kyandir don haskaka hanya) nan da nan ya bayyana a fili cewa yawancin hanyoyin suna da yawa don neman hanyar "sadar da" juna da wannan. ya haifar da bayyanar fitulu a bayan motoci.

Amma a ina suka sami wannan tunanin kuma me yasa dole su zama ja? Wane lahani ne blue yayi? Ko purple?

Hasken baya na Renault 5 turbo 2 1983

Jiragen kasa sun nuna hanya

Motoci cikakken sabon abu ne, don haka “wahayi” don alamar su ta waje ta zo na jiragen kasa , wanda a cikin karni na 19 ya kasance babban labari game da sufurin motoci. Motar ba za ta bayyana ba har sai ƙarshen wannan ƙarni kuma za ta zama sananne sosai a farkon rabin ƙarni. XX.

Kamar yadda kuka sani jiragen kasa suna buƙatar babban matakin ƙungiya don tafiya kuma ana samun wannan ƙungiyar ta hanyar sigina. Don haka, tun daga ƙuruciya, ana amfani da fitilu da fitilu don sadarwa tsakanin jiragen ƙasa (kar ku manta da hakan). a lokacin babu wayoyin hannu kuma ko waƙa).

Nan take kafin tsarin sadarwar da ake amfani da shi a kan layin dogo ya koma kan tituna. THE gadon farko shine tsarin hasken da aka yi amfani da shi don nuna oda tasha/gaba, tare da tsarin semaphore (kore da ja) don samo asali daga duniyar jirgin ƙasa. THE gado na biyu shine amincewa da dokar da ta ƙare kawo jajayen fitilu a bayan duk motoci.

Dokar ta kasance mai sauƙi: duk jiragen kasa dole ne su sami jan haske a ƙarshen abin hawa na ƙarshe don nuna inda wannan ya ƙare. Lokacin da duniyar mota ta nemi wahayi don nemo hanyar mota don "sadar da" abin da ke zuwa bayan ku, ba lallai ne ku yi nisa ba, kawai ku tuna wannan dokar kuma kuyi amfani da shi. bayan duk idan yayi aiki da jiragen kasa me yasa ba zai yi aiki da motoci ba?

Me yasa ja?

Yanzu da ka fahimci inda ra'ayin yin amfani da haske a baya na motoci don "sadar da" motoci a baya ya fito, tabbas kana tambayar kanka: amma me yasa wannan haske yayi ja? Akwai dalilai da yawa na wannan zaɓin.

Idan a cikin duniyar jiragen kasa yana da ma'ana cewa wannan shine launi da aka karɓa, bayan duk kamfanonin jiragen kasa sun riga sun ba da umarnin manyan fitilu ja don alamar layin. Me ya sa ba za su yi amfani da su a cikin jiragen kasa ba? Tsararre farashi a mafi kyawun sa. A cikin duniyar motoci kawai za mu iya yin hasashe, amma akwai yiwuwar hasashe guda biyu wanda yayi tsalle a gani.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu a nan

Na farko yana da alaƙa da ƙungiyar da muke yi tsakanin launin ja da odar tsayawa , wani abu a fili muna so mu isar da shi ga waɗanda ke zuwa bayanmu lokacin da za mu rage gudu. THE Litinin yana da alaƙa da alaƙa tsakanin launin ja da ra'ayi na haɗari , kuma bari mu fuskanta, bugun bayan mota wani abu ne mai haɗari.

Ga kowane dalili, motoci sun ƙare suna ɗaukar wannan maganin. THE da farko sun kasance fitilu kadai , ko da yaushe a kunne, a bayan motocin farko don nuna alamar kasancewar su a kan hanya. Tare da juyin halitta na fasaha ya zo da fitilu STOP (wanda ke haskakawa kawai idan ya kulle) har daga 30s na karni na karshe ya zama al’adar motoci ta mallaki fitilu a bangarorin biyu na baya, suna ɗaukar nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan da masu salo da masu zanen kaya suka yi tunanin.

Kara karantawa