Hoton Ecurie Ecosse LM69. Wani samfurin 'hanyar hanya' na Le Mans daga 60s

Anonim

An haife shi a shekara ta 1966 da niyyar yin takara a Le Mans Jaguar XJ13 ya ga an canja ƙa’idoji don hana shi yin abin da aka haife shi ya yi: gudu. Yanzu, shekaru 53 bayan bayyanar XJ13, ƙungiyar / kamfani na Biritaniya Ecurie Ecosse ya yanke shawarar ɗaukar wahayi daga gare ta kuma ƙirƙirar LM69.

A cewar Autocar, Ecurie Ecosse ya yi iƙirarin cewa an gina LM69 kamar dai ƙungiyar ta dawo da samfurin XJ13 don yin layi a wasan 1969 Le Mans 24. Gina misali ɗaya, jimlar raka'a 25 na LM69 za a samar.

Kamar misalin Jaguar, Ecurie Ecosse LM69 kuma yana amfani da injin V12 wanda aka ɗora a tsakiyar wuri. A yanzu babu bayanai game da wutar lantarki, duk da haka, la'akari da cewa XJ13 ya ba da kimanin 509 hp, mafi mahimmanci shine cewa LM69, a kalla, daidai da wannan darajar.

Hoton Ecurie Ecosse LM69
Yana kama da al'ada amma ba haka bane, an haifi LM69 a cikin 2019 kuma yana da sanyin hanya.

An yi wahayi daga XJ13 amma ba iri ɗaya ba

Ko da yake (ƙarfi) wahayi na Jaguar XJ13 ya bayyana, LM69 ba kwafin misali ne na musamman wanda a cikin 1971 ya shiga cikin hatsarin da ya tilasta sake ginawa gabaɗaya. Don masu farawa, ba kamar XJ13 ba, wanda ke canzawa, ƙirar Ecurie Ecosse ta sami tsayayyen rufin.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Hoton Ecurie Ecosse LM69

Bugu da ƙari, LM69 kuma yana da fitaccen reshe na baya da ƙananan fikafikan gaba don ingantacciyar iska. Duk da haka, gabaɗayan siffofi sun kasance gaskiya ga waɗanda ke cikin samfurin Jaguar. Abin sha'awa shine, injiniyoyin Ecurie Ecosse ba su ƙara wata fasaha ta bayan-1969 ko fasalolin ƙira ba.

Jaguar XJ13
Jaguar XJ13 ya yi wahayi zuwa ga LM69 kuma kamanni sun bayyana.

Idan aka kwatanta da samfurin asali, LM69 kuma ya sami faffadan tayoyi, gyare-gyaren injuna da bangarori da yawa da aka samar ta amfani da kayan haɗin gwiwa. An shirya yin kide-kide a Concours of Elegance na London a watan Satumba, har yanzu ba a san nawa Ecurie Ecosse LM69 zai kashe ba.

Kara karantawa