BMW 128ti. Motar gaba da 265 hp don "farauta" Golf GTI

Anonim

Bayan ƙaddamar da M135i xDrive don dacewa da samfura irin su Mercedes-AMG A 35, BMW ya "mayar da kaya" kuma yanzu ya sanar da sabon. BMW 128ti wanda yake da niyyar yin gogayya da samfura irin su Volkswagen Golf GTI ko Ford Focus ST.

Samfurin farko da ya ɗauki sunan "ti" a cikin shekaru sama da 20, sabon 128ti ya gabatar da kansa da kamannin da ya dace da burinsa.

A waje mun sami cikakkun bayanai na ado da yawa a cikin ja, keɓaɓɓen ƙafafu 18” (wanda zai iya, azaman zaɓi kuma ba tare da ƙarin farashi ba, yana da tayoyin Michelin Pilot Sport 4), sabon siket na gefe, gasa da murfin madubi da aka zana a cikin baƙar fata mai sheki. da wasu tambarin da ke tunatar da mu cewa wannan sigar ba kamar sauran ba ce.

BMW 128ti

A ciki, muna da tambarin “ti” wanda aka yi masa ado a gaban hannun hannu, kujerun wasanni da jan dinki a kan kujeru, kofofi, dashboard da sitiyari suna tunatar da cewa BMW 128ti ya sha bamban da “yan’uwanta na gaba”.

Kuma makanikai?

A cikin babi na injiniya, BMW 128ti yana amfani da injin guda ɗaya wanda M135i xDrive ya riga ya yi amfani da shi amma a nan a cikin ƙarancin tsoka.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Ta wannan hanyar, akan 128ti 2.0 l in-line hudu-Silinda tayi 265 hp tsakanin 4750 rpm da 6500 rpm da 400 Nm tsakanin 1750 rpm da 4500 rpm . Tare da tuƙi na gaba kawai, 128ti ya zo na musamman tare da akwatin gear atomatik tare da kayan motsa jiki guda takwas na Steptronic Sport.

BMW 128ti

BMW yana da dalilai guda biyu na yanke shawarar barin akwatin kayan aikin hannu. Na farko, bisa ga BMW wannan zai dace da kasa da 1/3 na tallace-tallace, saboda dalili na biyu na wannan yanke shawara shine gaskiyar cewa 128ti yana da sauri tare da watsawa ta atomatik.

Yaya sauri yake? BMW 128ti ya cika al'ada 0 zuwa 100 km/h a cikin 6.1s (1.3s fiye da M135i xDrive da 1s kasa da 120i) kuma ya kai 250 km/h na babban gudun.

BMW 128ti

Duk da wannan mayar da hankali kan aikin, sabon BMW 128ti ba ya tsoratar da babin amfani da hayaki, tare da matsakaicin amfani tsakanin 6.1 da 6.4 l/100 km da CO2 watsi daga 139 zuwa 148 g/km (masu canza darajar WLTP don NEDC).

Mai ƙarfi akan tashi

Idan a cikin injin filin BMW 120ti ya kasance "wahayi" ta M135i xDrive, irin wannan alama ya faru a cikin haɗin ƙasa da kuma a cikin tsarin birki.

BMW 128ti

An fara da na ƙarshe, kamar M135i xDrive, 128ti kuma yana fasalta tsarin birki na M Sport a matsayin ma'auni, tare da fayafai 360 mm tare da pistons shida a gaba da 300 mm tare da pistons huɗu a baya. Na farko a cikin jeri na 1 sune jajayen fentin birki.

Tare da dakatarwa ta musamman ta M Sport, BMW 128ti yana da ƙarancin izinin ƙasa 10 mm fiye da "al'ada" 1 Series, duk don rage tsakiyar nauyi kuma, ba kalla ba, haɓaka yanayin wasanni.

BMW 128ti

Har yanzu a cikin babin dakatarwa, 128ti yana da sanduna masu tsauri (wanda kuma aka gaji daga M135i xDrive) da maɓuɓɓugan ruwa da masu ɗaukar girgiza.

A ƙarshe, alamar Bavarian ba kawai ta ba wa BMW 128ti wani takamaiman tuƙi (kuma tare da takamaiman kunnawa) amma kuma ya ba shi bambancin kulle kansa na Torsen don ba da tabbacin duk abin da zai yiwu ko da a yanayin tuƙi mai ƙafa biyu.

BMW 128ti

Yaushe ya zo kuma nawa ne kudinsa?

Wanda aka shirya don fitarwa a watan Nuwamba, sabon BMW 128ti zai kasance a Jamus daga €41 575.

A yanzu, ba a san farashin wannan sabon sigar 1 Series a Portugal ba, kuma ba a san lokacin da ya isa kasuwanmu ba.

Kara karantawa