Kuna tafiya tafiya? Bi waɗannan shawarwari don guje wa lalacewa

Anonim

Lokacin bazara, lokacin rairayin bakin teku, zafi, hutu da, ga mutane da yawa, balaguron balaguron balaguro wanda, a cikin kwanaki kaɗan, sun ƙare ƙaddamar da motocin su don ɗaukar nisan mil ɗaya wanda, a cikin yanayin al'ada, zai ɗauki kaɗan kaɗan. watanni don rufewa.

Yanzu, ba shakka, ƙoƙarin da ke da alaƙa da dogon sa'o'i na tafiya tare da gidan a bayanku, a kwanakin da yanayin zafi ya kasance sau da yawa (wanda ba daidai ba) ya ƙare, ya ƙare "wuce lissafin" ga makanikai, kuma idan wannan ba a kiyaye shi sosai ba, akwai. babban haɗari ne cewa tafiya mai daɗi tare da dangi (ko tare da abokai) ya ƙare akan tirela.

Don kauce wa rashin jin daɗi, mun bar ku a nan jerin shawarwari (ko jerin abubuwan dubawa idan kun fi so) na duk abin da ya kamata ku duba kafin ku fita kan hanya kuma tare da abin da za ku iya rage haɗarin ƙarewa a gefen hanya tare da shi. bonnet a bude .

1. Bita

Babu shakka, ko? Idan hasken ya kasance a cikin sashin kayan aiki na ɗan lokaci kuma kuna shirin tafiya hutu, bazai zama mummunan ra'ayi don dakatar da taron ba da farko kuma ku bi tsarin kulawa da alamar ta kafa.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Idan kwanan wata na bita yana gabatowa, manufa ita ce tsammanin sake dubawa a cikin 'yan kwanaki (ko makonni). Ita ce hanya mafi kyau don tabbatar da ko motarka za ta iya tafiya ko a'a. Bugu da ƙari, idan kuna buƙatar canza kowane sashi, ya kamata ku bar lokaci mai yawa kafin ranar tashi.

2. Matsayin mai

Kamar yadda ka sani, man fetur yana da mahimmanci don aikin injin da ya dace, shi ya sa muke da wasu shawarwari game da shi. Dole ne matakinsa ya kasance a cikin iyakokin da masana'anta suka kafa (ba ƙasa ko ... ƙari ba, har ma don guje wa yanayi kamar abubuwan konewa ta atomatik). Sabili da haka, kafin buga hanya, muna ba ku shawara ku duba matakin mai kuma, idan ya cancanta, sake cika shi.

Idan motar ta daɗe ba ta aiki ko kuma ranar da ake sa ran za a maye gurbin mai ta gabato, kada ku duba kuɗin ku kuma ku canza mai, kamar yadda kuka yi imani cewa, a cikin wannan yanayin, ba tanadi ba ne zai kasance. riba.

3. Matsayin sanyi

Tun da suna "hannaye" suna duba matakin mai, muna ba da shawara cewa suyi daidai da matakin sanyaya. Hankali, muna magana ne game da coolant kuma ba ruwa, kamar yadda wannan shi ne m, sabili da haka kada a yi amfani da sanyaya kewaye.

Kamar yadda tare da mai, kuma tare da coolant dole ne mutunta dabi'un da masana'anta suka sanya, kuma bazai zama mummunan ra'ayi don canza mai sanyaya ba, kamar yadda akwai hali cewa, bayan lokaci, ya zama a cikin wani bayani na electrolytic saboda karafa da ta ke haduwa da su, ta zama wakili mai lalata.

4. Birki da taya

Sauran abubuwan da za a bincika kafin buga hanyar sune birki da tayoyi. Dangane da birki, idan sun gano wani baƙon hali yayin birki (kamar yawu a gefe ɗaya ko rashin daidaituwa) ko kuma idan sun ji “ƙugiya” na al’ada, yana iya nuna mashin don gyarawa.

Game da taya, abu na farko da za a duba shi ne matsa lamba. Sannan duba matakin lalacewa kuma idan har yanzu suna da "bene" ko kuma idan sun riga sun yi kama da slicks.

Wani abin da ya kamata a lura da shi shi ne shekarun motar da kanta (idan ba ku san inda za ku same ta ba, wannan labarin ya bayyana inda za ku same ta). Shin ko da yake har yanzu yana da kyakkyawan tattaki, robar tsohuwar taya ta rasa halaye, kuma yana iya zama bushewa, wanda ke ƙara haɗarin rashin kamawa ko ma fashewa.

5. Haske

Mu fa a gaskiya, akwai wasu abubuwa marasa daɗi game da balaguron mota na dare fiye da kutsawa cikin waɗannan motocin masu ido ɗaya inda fitilolin mota ɗaya kaɗai ke aiki.

Don haka, don guje wa kasancewa cikin wannan rukunin, muna ba ku shawara ku duba matsayin duk fitilun mota kafin tafiya. Da kyau, ana yin wannan tare da taimakon wani a waje don duba cewa duk fitilu suna aiki. Hakanan za su iya yin haka su kaɗai, suna ajiye motar kusa da bango don ganin hasken fitilu.

6. Gilashin goge goge

A wannan yanayin, akwai abubuwa biyu don dubawa. Da farko dole ne su tabbatar da cewa gogewa suna cikin yanayi mai kyau. Yana da wuya, amma ana yin ruwan sama a lokacin rani kuma, kuma idan akwai wani abu mara dadi yana da goge gogen gilashin da ke lalata fiye da yadda suke tsaftacewa ko kuma suna bi da mu zuwa sautin sautin sanyi.

Abu na biyu, duba matakin ruwa a cikin gilashin gilashin gilashi, saboda bayan kwana ɗaya da aka kashe akan hanyoyi masu datti a bakin rairayin bakin teku, yi imani cewa wannan ruwa zai zo da amfani sosai, musamman ma idan kuna tafiya tare da kyakkyawar faɗuwar rana.

7. Hanya

A ƙarshe, tukwici na ƙarshe da za mu bayar shine duba matsayin jagorar. Don yin wannan, duba don rawar jiki a cikin motar motar (wanda zai iya nuna alamar da ke buƙatar daidaitawa) ko kuma idan, zubar da motar a kan madaidaiciyar madaidaiciya kuma a tsayin daka, motar ta "jawo" gefe ɗaya (wanda shine). ma'ana daga alkibla mara daidaituwa).

Idan aka ji daya daga cikin wadannan alamomin, shawararmu ita ce kada su shiga hanya ba tare da fara duba tushen matsalar ba (da kuma magance ta). Baya ga rashin jin daɗin tuƙi mota tare da madaidaiciyar sitiyari ko ƙafafu marasa daidaituwa, yin hakan yana haifar da haɗarin aminci.

Bayan bin duk waɗannan shawarwari da tabbatar da cewa motar tana shirye don zuwa ƙarshen duniya (ko Algarve, ku yanke shawara), duk abin da ya rage shine mu yi muku fatan tafiya lafiya kuma ku ji daɗin lokacin rani a cikin dabaran.

Kara karantawa