Wannan injin dizal yana da silinda ɗaya kawai (kuma zai ɗauki turbo)

Anonim

Injin dizal. Anan a Razão Automóvel mun riga mun nuna su a kusan dukkanin bangarorin su. Daga mafi girma a duniya zuwa mafi yawan majagaba har abada, ban da mafi fasaha na yau da yanzu… ɗaya daga cikin mafi ƙanƙanta.

Tashar Hankali ta Warped, wacce ta riga ta nuna mana abin da ke faruwa a cikin ɗakin konewar injin zagayowar Otto (man fetur), yanzu yana so ya maimaita aikin tare da injin konewar zagayowar diesel.

Kamar yadda kuka sani konewar injunan mai yana faruwa ne ta hanyar kunna wuta, kuma a cikin injinan diesel yana faruwa ne ta hanyar matsawa. Bambance-bambancen suna da yawa kuma yanzu za mu sami damar ganin yadda hakan ke faruwa a ainihin lokacin.

Wannan injin dizal yana da silinda ɗaya kawai (kuma zai ɗauki turbo) 6220_1
Wannan shi ne abin da ke faruwa a cikin ɗakin konewar injin mai a lokacin konewa. Ba da daɗewa ba za mu sami hotuna na wannan tsari a cikin injin diesel. Ban sha'awa, ba ku tunani?

Don nuna bambance-bambance, Warped Perception ya haifar da sabon jerin, inda babban tauraro shine injin diesel Kohler KD15-440. Karamin injin dizal mai bugun bugun jini, Silinda daya, mai karfin 440 cm3 da 10 hp na iko.

A cikin wannan jerin, za a sami dalilai da yawa na sha'awa. A cikin wannan shiri na farko, ya fara ne da gwada wannan injin dizal da man fetur daban-daban guda uku: Diesel na al'ada, Biodiesel da Hydrodiesel (wani sabon mai da wani kamfani ya kera a Amurka).

Lokacin kallon bidiyon, lura da ƙwararrun dynamometer da wannan Youtuber ya inganta don auna ƙarfin crankshaft.

Wannan injin dizal yana da silinda ɗaya kawai (kuma zai ɗauki turbo) 6220_2
Kodayake ta ɗan ƙaramin gefe, Hydrodiesel (kwalba a hannun dama) ne ya sami mafi kyawun aiki. Idan muna da ƙarin bayani, za mu dawo kan wannan man.

A ƙarshen faifan bidiyon, mai gabatarwa na Warped Perception ya gabatar da yiwuwar haɗa turbo da wannan injin dizal mai silinda ɗaya. Zai zama mai ban sha'awa don ganin irin ƙarfin da za a iya cirewa daga wannan injin bayan an haɗa turbo. Muna sha'awar…

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Kamar yadda kuka sani, injunan dizal sun yi rawar gani yayin da masana'antar kera motoci ta fara yin amfani da tsarin shan tilas - kamar yadda lamarin yake da turbos. Shin zai ninka karfin? Ana karɓar fare.

Shi ne, ba tare da shakka ba, silsilar da za mu ci gaba da bi a nan a Dalilin Mota.

Tawagar Razão Automóvel za ta ci gaba ta kan layi, sa'o'i 24 a rana, yayin barkewar COVID-19. Bi shawarwarin Babban Daraktan Lafiya, guje wa balaguron da ba dole ba. Tare za mu iya shawo kan wannan mawuyacin lokaci.

Kara karantawa