Toyota yayi watsi da haɓaka injin V8? Da alama haka

Anonim

Yin watsi da injunan V8 a Toyota? Amma ba kawai suna yin ƙwararrun hybrids ba? To… kasancewar Toyota ɗaya daga cikin manyan masana'antar kera motoci a duniya, ba za ku yi tsammanin wani abu dabam da suke kera motoci iri-iri da injinan su ba.

Injunan Toyota V8 sun yi nisa sosai - sun kasance masana'anta na Japan tun 1963, tare da gabatar da dangin injin V. Iyalin UZ za su ci gaba da ɗaukar wurin su daga 1989 zuwa gaba, kuma waɗannan daga ƙarshe sun fara. An maye gurbinsu da dangin UR kamar na 2006.

Wadannan injuna masu daraja sun sanye da wasu manyan Toyotas, irin su ƙarni na farko na Toyota Century, salon alatu na alamar Japan.

Toyota tundra
Toyota Tundra. Babban karban Toyota ba zai iya yi ba tare da V8 ba.

A cikin shekarun da suka wuce, sun zama ruwan dare a yawancin wurare na alamar, irin su Land Cruiser, da kuma a cikin Tacoma pick-ups da Giant Tundra. Hakika, sun kuma tafi, ta hanyar da yawa, da yawa Lexus tun 1989 (shekarar halittarsu), hidima, a matsayin mai mulkin, a matsayin saman injuna a cikin jeri.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Har ila yau, a Lexus ne muka ga bambance-bambancen da suka fi ƙarfin ƙarfin waɗannan V8s, kasancewar zaɓin tsoho don samfuran F na alamar Jafananci: IS F, GS F da RC F.

Ƙarshen yana kusa

Ƙarshen da alama yana kusa da waɗannan colossi na inji. Dalilan watsi da Toyota na haɓaka injin V8 suna da sauƙin ganewa.

A gefe guda, ƙara tsauraran matakan iska da haɓaka wutar lantarki na nufin haɓakar injunan konewa na ciki yana ƙara ta'azzara a kusa da maɓalli biyu ko uku. Tare da taimakon supercharging da hybridization yana yiwuwa a cimma daidai kuma har ma mafi girman matakan iko / juzu'i fiye da waɗannan injunan ƙarfin aiki, tare da ƙananan amfani da hayaki.

A gefe guda, Covid-19 da rikicin da ya biyo baya, sun hanzarta ɗaukar wasu yanke shawara - kamar rashin kashe ƙarin kuɗi kan haɓaka injinan V8 - duk don fuskantar asarar riba ko ma asarar da ta riga ta faru a ciki. masana'antu.

Ƙarshen ƙarshen injunan V8 a Toyota, wanda ake iya faɗi, ya shafi makomar wasu samfura. Babban mahimmanci yana zuwa ga Lexus LC F, wanda yanzu yana ganin makomarsa ta lalace sosai.

Lexus LC 500
Lexus LC 500 zo sanye take da wani 5.0 L iya aiki V8.

Lexus LC F ba zai sake faruwa ba?

Gaskiya ne cewa Lexus yana aiki akan sabon tagwayen turbo V8 don ba da kayan kwalliyar sa mai ban mamaki, LC. Wasansa na farko ba zai faru a hanya ba, amma a kan kewayawa, a sa'o'i 24 na Nürburgring. Tare da illolin cutar, da alama an soke shirye-shiryen kera wannan na'ura, bisa ga dukkan alamu, an soke su.

Abin da kuma ke haifar da haɗari abin da zai zama sigar wannan ƙirar, LC F.

A halin yanzu ba zai yiwu a tabbatar ko an soke wannan ƙirar ta dindindin ko a'a. Tabbas zai zama babban bankwana ga irin wannan injin a cikin giant na Japan.

Barka da zuwa V8, sannu V6

Idan da alama injunan Toyota V8 suna da kaddara, wannan ba yana nufin ba za mu ci gaba da samun samfuran Toyota da Lexus tare da injuna masu ƙarfi ba. Amma maimakon babban ƙarfin V8 NA (4.6 zuwa 5.7 l iya aiki) za su sami sabon tagwayen turbo V6 a ƙarƙashin hular.

Lexus LS 500
Lexus LS 500. LS na farko da ba shi da V8.

V35A mai suna V35A, tagwayen turbo V6 ya riga ya ba da saman Lexus na kewayon, LS (ƙarni na USF50, wanda aka ƙaddamar a cikin 2018), wanda a karon farko a tarihin sa ba ya ƙunshi V8. A cikin LS 500, V6 tare da 3.4 l na iya aiki, yana ba da 417 hp da 600 Nm.

Kara karantawa