Dalilai 10 da ya sa zama makanike ke da wahala (sosai!)

Anonim

Ina son makanikai tun ina yaro - ta hanya, hanyar ilimi ta ba ta bi ta injiniyan injiniya ba. Bayan haka, gaskiyar cewa na girma a Alentejo wanda ke kewaye da XF's-21s, DT's 50 (wanda kuma ya yi amfani da pistons wanda ya sa yatsansu a cikin iska!) Da kuma tsofaffin motoci, tabbas sun ba da gudummawa wajen haɓaka wannan dandano.

Don haka, a duk lokacin da na sami dama, Ina aiwatar da tsarin DIY (yi da kanku).

Don haka bayan kwana ɗaya a kulle a cikin gareji ina yin abubuwa na yau da kullun kamar canza mai da tacewa, daidaitawa da canza ɗakuna biyu akan Renault Clio mai inci 99, na ƙara kallon sana'ar kanikanci cikin girmamawa. Me yasa? Domin kusan komai kalubale ne. Na tattara jerin abubuwan la'akari guda 10 don ƙalubalen da injiniyoyi ke fuskanta a kullum:

1. Duk yana da wuya a raba

Koyaushe akwai haske na dunƙule ɓoyayye da wahalar shiga. Har abada! Duk wanda ya kera motocin a tilasta masa ya ware su a gyara su don gano abin da ke da amfani ga tari…

2. Duk yana da wuya a haɗa

Sassan ƙarfe ba su da yawa, amma duk abin da ke robobi da zarar an wargaje shi ba zai dawo daidai yadda yake ba. Ko dai robobi suna girma, ko kuma motar ta yi raguwa (ban sani ba…) amma babu abin da ya dace ba tare da taimakon wannan babban kayan aiki na duniya da ake kira… guduma! Guma Mai Albarka.

3. Shin bayanku yana ciwo? Mummunan sa'a

Gym na samari ne. Idan kai makanike ne, za ka yi aiki ƙungiyoyin tsoka da ba ka taɓa jin labarinsu ba. Yawancin lokaci dole ne ku ɗauki matsayi na aiki waɗanda suka cancanci Circo Cardinali kuma ku sanya ƙarfin yatsa sosai azaman latsa ƙarfe. Ba shi da sauƙi kuma idan kun isa ƙarshen rana, wuraren jikin ku za su yi rauni waɗanda ba ku ma san akwai su ba.

4. Bolts da goro suna da rai

Duk yadda hannunka ya dage, za a sami gunki ko na goro da za su zame daga hannunka da ƙasa a wuri mafi maƙarƙashiya da rikitarwa. Mafi muni… suna ninka. Lokacin haɗuwa ya yi, koyaushe ana barin skru. Domin… mai nauyi!

5. Kayan aiki bace

Kaman mayya. Mun ajiye kayan aiki kusa da mu kuma bayan 10 seconds sai ya ɓace kamar da sihiri. “Shin akwai wanda ya ga mai neman sanda?”, a’a, ba shakka! Akwai goblin da ba a iya gani waɗanda idan muka juya baya suna canza kayan aikin wurin. Wadannan goblins kuma suna yin ayyuka marasa kyau tare da maɓalli, sarrafa talabijin, wayoyin hannu da walat. Don haka tabbas kun riga kun ci karo da wani…

6. Ba mu taɓa samun kayan aiki daidai ba

Kuna buƙatar maɓalli 12? Don haka a cikin akwatin za ku sami 8, 9, 10, 11 da 13. Yawancin lokaci mabuɗin da muke buƙata shine a duniyar Mars ... Haka nan na yi imani da gaske da wanzuwar goblins, aljanu da sauran halittu masu ban sha'awa waɗanda ke sadaukar da rayuwarsu. don ɓoye irin wannan kayan aikin.

7. Koyaushe akwai wani abu dabam

Don kawai a canza ra'ayi ne, ko ba haka ba? To… da kun fara tarwatsawa za ku ga cewa bayan haka kuma dole ne ku canza intes, discs da cardin na watsawa. Lokacin da kuka lura da shi, ta wannan ɗan ƙaramin hanyar da za ta biya Yuro 20 kawai kuma ta ɗauki sa'o'i uku, ta rigaya ta biya Yuro 300 da aikin yini gaba ɗaya. Da kyau… akwai kudin hutu.

8. Sassan duk suna da tsada

Gabaɗaya ba shi da daraja, amma na ci amanar cewa idan na ɗauki motata in sayar da ita guntu, zan iya siyan 50% na Sonae. Duk kayan mota suna da tsada, har ma mafi ƙarancin ƙima. Idan kudi ya gano…

9. Mai a ko'ina

Komai taka tsantsan zakayi datti. Kuma a'a, man inji ba ya sanya fata.

10. ƙalubale ne ga iyawarmu ta jimre

Tsofaffin motar, ƙarin ƙwarewar ku don ƙwarewa za a gwada su. Ko dai saboda wannan ɓangaren yana da tsada sosai ko kuma don babu shi kuma, dole ne ku nemo hanyar magance matsalar ta wata hanyar. Yawanci waɗannan mafita suna tafiya ta hanyar amfani da kayan aikin da na ambata a aya n.º 2.

Ana taƙaitawa…

Duk da komai, yana da matukar lada da warkewa don ciyar da rana a rufe a cikin taron bita, don zuwa ƙarshen kuma ku ce "Na shirya wannan!".

Burina shine in warware Caterham, tara shi a cikin lokacin hutuna kuma in shiga cikin kwanakin waƙa da shi. Yanzu ka sani, na gaba in kana tare da makanikin ku ba shi babban runguma da cewa "kwantar da hankali, na san abin da ka taba shiga". Amma yi wannan kafin ya gabatar muku da daftari…

Kara karantawa