IONIQ 5. Gwajin bidiyo na farko na sabon lantarki na Hyundai

Anonim

Sabon Hyundai IONIQ 5 , yanzu ana samunsa a Portugal, shine farkon sabon ƙarni na ƙirar lantarki daga rukunin Motoci na Hyundai kuma yayi kama da sababbi sosai. Ko da la'akari da kamannin sa na baya-baya, yana jin kamar yana zuwa daga gaba.

Tare da na farko Hyundai Pony a matsayin "muse", aikin jiki na IONIQ 5 ya kawo wa zamaninmu siffofin, saman da kuma rabbai da ze zo kai tsaye daga 70s da 80s (haɗi zuwa ga halittar Giorgetto Giugiaro, wanda kuma ya sa hannu na farko Pony), an sake fassara kuma an haɗa su tare da takamaiman abubuwan ci gaba da bambanta.

Daga cikin waɗannan abubuwan muna da na'urori na gaba da na baya waɗanda ke amfani da pixel a matsayin jigon gani (ƙananan kashi a cikin hoto na dijital) kuma wanda, duk da nuni ga ƙaya ɗan nisa a cikin lokaci, yana ba da garantin IONIQ 5 na zamani da bambanci. bayyanar da sauran samfuran kishiya.

Hyundai IONIQ 5

E-GMP, sabon keɓaɓɓen dandamali don trams

Hyundai IONIQ 5 shine farkon rukuni na Koriya ta Kudu don amfani da sabon tsarin E-GMP, keɓance ga motocin lantarki - Kia EV6 shine ɗayan samfurin da aka riga aka saukar akan shi, kuma ba a daɗe ba kafin mu san IONIQ 6 (samuwar sigar Annabci) da IONIQ 7 (SUV).

Kamar yadda aka saba, E-GMP yana "gyara" baturin - 72.6 kWh a cikin IONIQ 5 - a gindinsa da tsakanin axles, wanda a cikin wannan crossover yana da 3.0 m tsayi. Sauran ma'auni na wannan giciye na lantarki daidai suke da karimci, kamar yadda tsayin 4.63 m, 1.89 m a fadin da 1.6 m tsayi ya tabbatar.

E-GMP Platform
E-GMP Platform

Girman da ke ba da garantin sabon ƙirar fiye da girman ciki mai karimci, wanda ke da alaƙa da fasali kamar kujerun baya na zamiya ta lantarki ko kujerar direba mai iya canzawa zuwa wani nau'in chaise longue - wanda Guilherme ya sani sosai don cin gajiyar.

A zahiri, yawan sararin da E-GMP ya ba da garantin dole ne ya kasance a bayan taken "Smart Living Space" wanda ke mulkin ƙirar ciki. Wannan yana yin wahayi ne ta ɗakuna na zamani da kuma ɗakuna masu faɗi da haske waɗanda ke ayyana su, suna bayyana ciki a cikin sautunan haske da ƙarancin ƙarancin, amma gayyata, shakatawa da jin daɗi.

Hyundai IONIQ 5

Siga ɗaya kawai don Portugal

E-GMP yana ba ku damar samun injinan lantarki ɗaya ko biyu (ɗaya a kowane axis). Duk da haka, a Portugal, za mu sami damar yin amfani da tsari ɗaya kawai: 160 kW (218 hp) da kuma 350 Nm na baya, wanda ke hade da guda ɗaya, amma cikakke sosai, matakin kayan aiki. An rage jerin zaɓuɓɓuka zuwa kayan aiki guda biyu: rufin rana (wanda zai iya ba da ƙarin 4 km na cin gashin kai a kowace rana) da aikin V2L (Motar don Load) wanda za mu iya haɗa motar zuwa wani ko ma gida, bada wa IONIQ 5 matsayin mai samar da makamashi.

Lambobin sun kasance suna da ƙima, musamman idan muka ga cewa wannan giciye na lantarki yana cajin kusan tan biyu, amma samuwar lambobi waɗanda injinan lantarki ke ba da damar tabbatar da wasanni masu gamsarwa kamar 7.4 da aka bayyana daga 0 zuwa 100 km/h.

IONIQ 5

Abin takaici, wannan ba shine sigar da Guilherme ya iya tuƙi a Valencia ba don haka za mu iya ba ku ƙarin tabbataccen hukunci - IONIQ 5 da zaku iya gani a cikin bidiyon yana da injuna biyu da 225 kW (306 hp), tare da ingantaccen aiki ( 5.2s a cikin 0-100 km / h).

Nemo motar ku ta gaba:

matsananci sauri

Wataƙila mafi dacewa don ƙetare wanda ya fi mayar da hankali kan ta'aziyya fiye da aikin tsabta shine kewayon kilomita 481 wanda baturin 72.6 kWh ya ba da garantin da samun damar yin caji mai sauri. E-GMP ya zo tare da tsarin lantarki na 800 V, wanda ya dace da Porsche Taycan kawai kuma, saboda haka, Audi e-tron GT.

Hyundai IONIQ 5

800V yana ba da damar yin caji mai sauri, har zuwa 350 kW, wanda idan aka yi amfani da shi yadda ya kamata, yana nufin cewa bai wuce minti biyar ba don ƙara kilomita 100 na cin gashin kai kuma mintuna 18 sun isa don cajin baturi daga 0 zuwa 80%.

Yanzu akwai a Portugal, sabon Hyundai IONIQ 5 yana ganin farashin sa yana farawa daga Yuro 50 990.

Kara karantawa