An gabatar da Jaguar F-Pace SVR. 550 hp ga Super SUV na Burtaniya

Anonim

Alamomin zamani. Har yanzu Jaguar bai fito da kowane nau'in SVR na sabbin saloons ɗin sa ba - ban da ƙayyadaddun ƙayyadaddun XE SV Project 8 - kuma ya faɗi zuwa Jaguar F-Pace SVR , SUV, shine samfurin na biyu don ɗaukar wannan gajarta - na farko shine F-Type SVR.

Za mu iya tattauna ad eternum dalilin wanzuwar SUVs "glued zuwa kwalta", amma F-Pace SVR ya zo tare da hujjoji masu karfi don shawo kan mu na predicates. Wannan shine sigar mafi wasan wasa da “hardcore”, don haka tambaya ta farko shine da gaske game da abin da ke ƙarƙashin hular.

Powerrrrrr...

Ba abin kunya ba. Don matsar da kimanin tan biyu, sabis na sanannun 5.0 lita V8, tare da kwampreso , wanda ya riga ya kasance a cikin F-Type, Anan ana biyan kuɗi kusan 550 hp da 680 Nm na karfin juyi , Koyaushe ana haɗe shi zuwa akwatin gear atomatik (mai canza juzu'i) mai saurin gudu takwas kuma tare da duk abin hawa.

Jaguar F-Pace SVR

Kashi-kashi na rakiyar lambobi masu karimci na V8: kawai 4.3 seconds don isa 100 km / h da 283 km / h babban gudun . Duk da kyawawan lambobi, dole ne mu nuna cewa duka Mercedes-AMG GLC C63 (4.0 V8 da 510 hp), da kuma Alfa Romeo Stelvio Quadrifoglio (2.9 V6 da 510 hp), suna yin ƙari tare da ƙarancin dawakai - duka biyu suna ɗauka. rabin daƙiƙa 0-100 km/h (3.8s), tare da ɗan Italiyanci wanda yayi daidai da babban gudun Britaniya.

m fare

Lambobin ba koyaushe suke ba da labarin gabaɗayan ba, tare da ƙarin haske game da fasalin fasalin, kamar yadda Mike Cross, babban injiniya a JLR ya nuna:

F-Pace SVR yana da tuƙi da ƙarfi don dacewa da aikinku. Komai daga tuƙi zuwa dakatarwa guda ɗaya an daidaita shi musamman don aikin SUV ɗinmu kuma sakamakon shine abin hawa wanda ya dace da tsammanin F-Pace da sunayen SVR.

Jaguar F-Pace SVR

A wannan ma'anar, Jaguar F-Pace SVR chassis ya zo tare da hujjoji masu ƙarfi. Shi ne F-Pace na farko da ya zo da kayan aiki m lantarki raya bambanci (An samo asali ne don nau'in F-Type) Yana ba da damar jujjuyawar juzu'i, maɓuɓɓugan ruwa suna da ƙarfi 30% a gaba da 10% a baya fiye da sauran F-Paces, kuma mashaya stabilizer sabo ne - an datsa jiki. an rage kashi 5%.

Hakanan an inganta tsarin birki, tare da F-Pace SVR yana gabatar da manyan fayafai guda biyu masu girman diamita na 395 mm a gaba da 396 mm a baya.

Yakin nauyi

Duk da annabta nauyin arewacin tan biyu, an yi ƙoƙari don rage nauyin sassa daban-daban. Birkin diski guda biyu da aka ambata suna ɗaya daga cikin waɗannan matakan, amma bai tsaya nan ba.

Tsarin shaye-shaye, tare da bawul mai canzawa mai aiki - dole ne a tabbatar da sautin da ya dace - yana rage matsa lamba na baya da Alamar ta sanar da cewa tana da nauyi 6.6 kg fiye da sauran F-Pace.

Ƙafafun suna da girma, inci 21, amma a matsayin zaɓi akwai manyan, inci 22. Saboda jabu ne, su ma sun fi sauki - 2.4 kg a gaba da 1.7 kg a baya . Shiyasa baya baya rasa nauyi yana da nasaba da cewa suma sun fi inci fadi a baya fiye da na gaba.

Jaguar F-Pace SVR, kujerun gaba

Sabbin kujerun wasanni da aka ƙera a gaba, mafi ƙaranci.

Aerodynamics yana haifar da salon wasanni

Babban aikin ya tilasta wa Jaguar F-Pace SVR sake fasalta don rage haɓakar haɓakawa da gogayya, da haɓaka kwanciyar hankali a cikin babban sauri.

Kuna iya ganin ƙwanƙwasa da aka sake ƙera duka a gaba da baya, tare da manyan iskar iska, da kuma tashar iska a bayan dabaran gaba (rage matsa lamba a cikin baka).

An kuma canza bonnet, wanda ya haɗa da iskar iska wanda ke ba da damar zazzage iska mai zafi daga injin kuma a baya muna iya ganin na'urar da aka kera ta musamman.

Canje-canje waɗanda kuma sun ba da gudummawa ga ƙarin salon wasanni / m, saduwa da wuraren da ke cikin halayen fasaha da aikin sa.

Jaguar F-Pace SVR

Gaban da sabon ƙorafi ya mamaye gaba, tare da manyan abubuwan shigar iska.

Jaguar F-Pace SVR zai kasance don yin oda daga lokacin rani.

Kara karantawa