Mun gwada mafi arha Mercedes-Benz GLC Coupé da za ku iya saya

Anonim

wannan shi ne sabon Mercedes-Benz GLC Coupé ? Ga alama iri ɗaya…” wasu daga cikin maganganun da na ji. Hakanan ba abin mamaki ba ne, domin gaskiyar ita ce ba sabon abu ba ne 100%, a maimakon haka ya wuce haɓakawa na tsaka-tsakin rayuwa wanda ya ga kewayon fasahar fasaha, injiniyoyi da ƙayatarwa.

Kuma idan a waje bambance-bambancen na iya zama ba a lura da su ba, duk da cewa suna da yawa, a ciki sun fi bayyana. Haskaka don sabon tuƙi mai aiki da yawa, gabatarwar MBUX da sabon umarnin taɓawa don sarrafa shi, yana ba da umarnin jujjuyawar da ta gabata - Ban yi gunaguni ba, faifan taɓawa yana aiki da kyau kuma yana daidaitawa da sauri… Lexus, misali.

Wani babban labari yana ƙarƙashin bonnet, tare da kewayon GLC yanzu yana amfani da (har yanzu) sabon OM 654, dizal tetra-cylindrical na tauraruwar ta 2.0.

Mercedes-Benz GLC Coupé 200 d

Bai yi kama da shi ba, amma gaban GLC gaba ɗaya sabo ne: sabbin fitilun LED masu ƙyalƙyali, haka kuma gasa da ƙorafi.

Wurin shiga

Injin OM 654 yana samuwa a nau'i-nau'i da yawa, ko matakan iko daban-daban, tare da "namu" kasancewa "mafi rauni" - 163 hp da 360 Nm - wanda, kamar yadda za ku gano, ba shi da wani rauni. Mercedes-Benz GLC Coupé 200 d Na gwada shine mafi arha GLC Coupé da zaku iya siya.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Tabbas, tare da farashin farawa a kan Yuro dubu 60, kalmar arha dangi ne. Ƙara wa wannan ra'ayi na kasancewa mafi arha, kuma akasin abin da aka saba a cikin motocin gwaji, wannan GLC Coupé ya zo da kusan babu kari, amma har yanzu yana da kayan aiki sosai.

Mercedes-Benz GLC Coupé 200 d
Dabaran tuƙi, faifan taɓawa da allon infotainment sune sabbin fasalulluka a cikin ciki wanda ya kasance mai ban sha'awa da “shiru” fiye da wasu sabbin shawarwari na Mercedes.

Zaɓuɓɓukan kawai sune fenti na ƙarfe (Yuro 950), ciki yana ƙarewa a cikin itace mai ban sha'awa mai ban sha'awa (Yuro 500) da fa'idar fakitin wanda, don ƙimar Yuro 2950 mai mahimmanci, ya sa allon tsarin MBUX yayi girma don 10.25 ″ kuma yana ƙarawa. tsarin taimakon wurin ajiye motoci wanda ya haɗa da PARKTRONIC - eh, ka yi fakin da kanka kuma ka yi shi sosai.

Haihuwar estradista...

Wace hanya mafi kyau don gano ƙwarewar GLC Coupé fiye da tafiyar kusan kilomita 300 da sauran mutane da yawa da suka dawo, ta hanyoyin mota, na ƙasa da na birni? Ku yi imani da ni, bai yi takaici ba...

Idan 163 hp yayi kama da kadan don fiye da kilogiram 1800 da za mu sanya a cikin kaya - a gaskiya zai zama ton biyu mai ƙarfi, yana da mutane hudu a cikin jirgin -, a cikin wani hali 200 d ya bar wani abu da ake so. dangane da aiki.

Mercedes-Benz GLC Coupé 200 d

Bayanan martaba na musamman, kuma duk da wannan maganin yana satar sarari, ba ya cutar da shi kamar yadda ake gani a farkon kallo.

Ko dai yawan gudun hijirar da aka samu a kan babbar hanyar, ko ta wuce manyan motoci a kan na kasa, ko kuma cin wasu tudu masu tudu, injin Diesel ya zama kamar yana da karfin gaske. Cancantar ba kawai ƙwararrun ƙwararru ba ce, amma ba injina mai ɗaukar hankali sosai ba - injin mai saurin sauri tara babban aboki ne.

Ba kasafai aka kama ta da ƙarya ba, koyaushe tana kama da tana cikin alaƙar da ta dace - ban da lokacin da ta murkushe injin ɗin, inda ƙaramin kwakwalwar lantarki na abin da aka faɗi ya ɗauki ɗan ɗan lokaci don amsawa da “turawa” ɗaya ko biyu ƙasa. Ba a ɗauki lokaci mai tsawo don mantawa game da yanayin aikin hannu ba. Akwai gudu tara kuma yana da sauƙi a rasa… Kuma gearbox yana da tunanin kansa, yana ƙarewa da ɗaukar iko, idan kuna so.

... kuma sosai dadi

Kamar kowane ɗan dawaki mai kyau, jin daɗin kan jirgin yana ɗaya daga cikin abubuwan da suka fi dacewa. Abin sha'awa shine, rashin jerin abubuwan da suka faru na iya zama ɗaya daga cikin abubuwan da ke da kyau sosai a kan jirgin - duba ƙafafun. Ee, suna da girma, amma kun ga tsayin taya (profile 60)? Tare da "kushin" iska na wannan ma'auni, yawancin rashin daidaituwa a cikin kwalta suna ɓacewa kamar ta sihiri.

Hakanan ana samun ta'aziyya ta wurin kyakkyawan matakin shiru akan jirgin. Ingancin taro yana da girma, yana da ƙarfi sosai, ba tare da surutun parasitic ba; injin, a matsayin mai mulkin, kawai gunaguni ne mai nisa; Ana ƙunshe da hayaniyar mirgina kuma lokacin tuƙi cikin sauri mai girma, ana danne hayaniyar iska yadda ya kamata.

Kuma a baya? Wannan SUV yana tsammanin wani ɗan sanda ne kuma rufin da yake da shi yana nuna shi a waje. Koyaya, mazaunan baya - ɗaya daga cikinsu tsayinsa ƙafa 6 - ba su koka game da rashin ɗaki ko jin daɗin da aka bayar ba. Ba haka ba, duk da haka, wuri mafi farin ciki ya zama, wani abu mai taurin kai. Gilashin ba su da ƙasa - duk a cikin sunan stil (style)…

Mercedes-Benz GLC Coupé 200 d

Babu rashin sarari a baya, sai dai na tsakiya. Mafi kyawun abu shine manta game da shi kuma iyakance kanka ga fasinjoji biyu kawai.

Kwayoyin wasanni? Ba ma ganin su…

Yana da wani bakon duniya da muke rayuwa a ciki, inda SUVs so su zama coupés, har ma da wasanni. Mercedes-Benz GLC Coupé ba shi da bambanci - kawai ku tuna da gwajin da Guilherme ya yi na wauta, amma tare da ƙarfin jan hankali - gani-takwas… - GLC 63 S ta AMG:

Waɗannan bidiyon tasirin "marasa kyau" ne kawai ... ana kiran su GLC Coupé, amma suna iya fitowa daga masana'antun daban-daban, wanda shine abin da ya raba su. Tsammanin cewa wasu kwayoyin halittar ku za su ji kasancewarsu a cikin 200d da sauri za su ruguje - shin ba ku karanta sama da yadda yake jin daɗi ba? Tabbas, zai ƙare har ya lalata sauran abubuwan haɓakarsa.

Kar ku same ni ba daidai ba, GLC Coupé, anan tare da sprockets guda biyu kawai, baya nuna mummunan hali - kyakkyawa koyaushe tsaka tsaki da ci gaba a cikin halayen lokacin da muke son gano iyakoki. Kuma yana ci gaba da mamakin yadda waɗannan ƙullun halittu suke da lafiyayyen natsuwa.

Amma kaifafa basira mai ƙarfi? Manta da shi… Na farko, ana siffanta shi da kasancewa ɗan karkace, tare da ɗan wahala wajen sarrafa jigilar jama'a; kuma wannan injin, aƙalla a cikin wannan bambance-bambancen, ba a ba shi kwata-kwata ga rhythm na “wuƙa-zuwa-haƙori” ba.

Mercedes-Benz GLC Coupé 200 d

Tutiya mai kyau mai kyau, multifunction tana karɓar nau'in umarni iri ɗaya da aka riga aka gani a cikin Class A. Tutiya, a gefe guda, ya cancanci gyara…

Bayani na musamman ga shugabanci, kuma ba don dalilai mafi kyau ba. Ba wai kawai rashin dabara ko ra'ayi ba - duk ya zama ruwan dare a kwanakin nan - amma, sama da duka, ayyukansu, wani abu mai ban mamaki, har ma da tsokanar koke daga sauran mazauna. Duk saboda nauyin canzawar da yake bayarwa lokacin yin kusurwa (ko canza hanyoyi). Mun ƙare da yin ƙananan gyare-gyare a bayan motar yayin aikin, tare da sakamakon (kananan) ƙwanƙwasa da ke damun fasinjoji.

Abin sha'awa, yana cikin matsakaita gudu kuma a cikin yanayin tuƙi na Ta'aziyya shine wannan yanayin ya fi fitowa fili - gyare-gyare ga aikinmu akan sitiyarin yana ƙarewa akai-akai. A mafi girman gudu kuma a cikin yanayin wasanni, tuƙi yana amsawa akai-akai, kasancewa mafi layi a cikin aikinsa.

Mercedes-Benz GLC Coupé 200 d

Motar ta dace dani?

GLC Coupé 200 d ƙwararren ƙwararren hanya ne, ƙwararren madaidaicin taki da tuƙi mai santsi - watakila ba abin da kuke tsammanin karantawa game da GLC Coupé ba, wanda ake zaton shine mafi wasan motsa jiki / kuzari na GLC.

Ga waɗanda ke neman SUV tare da ƙwarewar tuƙi, yana da kyau a duba wani wuri - Alfa Romeo Stelvio, Porsche Macan ko ma BMW X4 sun fi gamsuwa a wannan babin.

Mercedes-Benz GLC Coupé 200 d

Sanin abin da za su yi, za su iya jin daɗin haɗaɗɗen akwatin ingin "sauƙaƙƙe" da kyau, daidai da manufar su ta gefen hanya - aikin q.b. da matsakaicin amfani. Zai yiwu a cinye kusan lita biyar kuma ya canza a 80-90 km / h - matsakaicin matsakaici na ƙarshe na tafiya shine 6.2 l / 100 km (hanyoyin motoci da na ƙasa), ba tare da wata damuwa ba don samun sakamako mai kyau. A cikin tuƙin birni, na yi rajista tsakanin 7.0-7.3 l/100km.

Sai dai itace ya zama da wahala a hankali tabbatar da zabi ga GLC Coupé, a lokacin da shi ba ze bayar da wani abu fiye da mafi fili, m da kuma m na yau da kullum GLC, baya ga bodywork da jinsin contours. Wataƙila ƙirar bambance-bambancen ya isa ga wasu, amma gaskiya, Ina jiran ƙarin don tabbatar da sasantawar da aka yi ta rufin rufin sa.

Mercedes-Benz GLC Coupé 200 d

Kara karantawa